Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Degree zipi ni nzuri?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Chiya Chibi, Oct 28, 2012.

  1. C

    Chiya Chibi JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 485
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kwa Dunia ya sasa tumeona wenzetu wakisoma fan tofaut tofaut na kwa kiwango cha degree ama zaid, ili kurahisisha maisha na kupata fursa zaid, Je hapa kwetu fan zip tatu muhim mtu anaweza kuwa nazo hata kwa kiwango cha Diploma tu..?! Mfano; >Diploma in Clinical medicine (C.O)+Diploma in Bus Adm+ Diploma in Human Res & Mng. Nipe nyingne iwe ngaz ya Diploma pekee au degree, Najua ni vema kusoma fan moja mpaka kubobea zaid lakn kuwa na fan tofaut ni jambo zur pia. Nipe tatu muhum kwako, yan hiyo uliyonayo sasa na nyingine mbili uzipendazo ngaz yoyote..
     
  2. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu hebu check katika hizo (" ") hapo juu, ..seriously?

    -Afu umesema kwenye thread title kuwa "Degree" nzuri, then unakuja tena kusema Diploma katika content yake, una maana zote/vyote ni sawa?

    -afu nadhani hii uiweke jukwaa la elimu au hoja mchanganyiko mkuu..sijui kwa wengine ila siuoni "Usiasa" wake.
     
  3. M

    Mundu JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nadhani degree ya uwaziri ni nzuri. Ama ya u kamanda mkuu wa Polisi wa Mkoa. Na pia ile ya kitengo cha mizani si mbaya.
     
  4. DEMBA

    DEMBA JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 6,308
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    hii tread hapa si mahali pake. kwa ushauri tu kila digree ni nzuri inategemea tu wapi unachanel. si unajua siku hizi ishu sio unajua ni ni bali unamjua nani?
     
  5. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    degree ya kutokuwa makini na kujianzishia thread bila kujali jukwaa husika ndo degree nzuri kuliko zote.
     
  6. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,927
    Trophy Points: 280
    Bachelor of Ufisadi in Government institutions (BUGI)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  7. z

    zodiac Senior Member

    #7
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Degree za Ch*p* ndiyo zenyewe! Kamuulize mkuu wako wa wilaya ya Korogwe! Anazijua sana hizi.
     
  8. C

    C programming JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    bachelor of science in electronics and stealing
     
  9. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    eat five i.e (kula tano)
     
  10. adakiss23

    adakiss23 JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 3,144
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    BA in Utapeli Uzinzi n Ulevi

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  11. namanyele

    namanyele JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 1,706
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kwi!kwi!kwi!kwi!kwi!........ nilikuwa na hasira sana leo baada hizi post nimecheka bila kupenda!jf ni full burudani 24 hours
     
  12. namanyele

    namanyele JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 1,706
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mimi degree nzuri ni Bachelor of Mulugo Presentation in South Africa (B.MPSA) hiyo mkuu ni mpya very marketable kwa sasa tena wahi kabla wengi hawajasoma hiyo
     
  13. z

    zodiac Senior Member

    #13
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni PHD haitolewi bongo! Labda amuulize waziri aliisomea wapi?
     
  14. S

    SirJoaz Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    unayo soma wewe
     
  15. Jangakuu

    Jangakuu JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 497
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Specialized knowledge and General knowlege,


    "Specialized knowledge will be helpful if organized into definite plans!!" Napolean ..kwa hiyo kaka kama umeshindwa kuoganaizi degree moja!! ok ongeza hiyo ya pili na ya tatu.. sijui itakuwaje kama zote utashindwa kuoganizi!!!!
     
  16. k

    kinenekejo Senior Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "degree of centigrade"
     
  17. ruhi

    ruhi JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,076
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Following are the top 20 highest paying college degrees, ranked by average mid-career earnings:

    Petroleum engineering $155,000
    Chemical engineering $109,000
    Electrical engineering $103,000
    Material science & engineering $103,000
    Aerospace engineering $102,000
    Physics $101,000
    Applied mathematics $98,600
    Computer engineering $101,000
    Nuclear engineering $97,800
    Biomedical engineering $97,800
    Economics $94,700
    Mechanical engineering $94,500
    Statistics $93,800
    Industrial engineering $93,100
    Civil engineering $90,200
    Mathematics $89,900
    Environmental engineering $88,600
    Management Information Systems $88,200
    Software engineering $87,800
    Finance $87,300

    Source:
    PayScale (2011-2012)
     
  18. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    za chupi zinalaumiwa sana siku hizi, za boxer zitakuwa zinalipa sasa
     
  19. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mwanangu huwa sitoe mawazo kwa watu wasiotaka kufikiri na kuwaachia wenzao wawatafunie ili wao wameze. Namna hii mnakwamisha taifa letu. Try to think even in squiggles bwana mdogo.
     
  20. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Post zinazorespond post yako inakujulisha kuwa hakuna degree nzuri wala nini, suala sio degree, swala katika Tanzania hii ni nani anakujua. Wamekuonyesha kwamba hao wenye degree nzuri na kazi za maana wenyewe wanachemka. Mtu anapewa position asiyoisomea. hakuna usawa hapa kwetu.
     
Loading...