Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Degree zinazotolewa na taasisi zinakubalika?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by STALLEY, Aug 18, 2012.

  1. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 514
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Habari wakuu nimesikia tetesi kuwa degree zinazotolewa na taasisi kama DIT au IFM hazipewi uzito na waajiri kama zinazotolewa na universities pia naskia kwa wale wanao apply vyuo vya nje ya nchi kwa level ya masters wanapata wakati mgumu kupata vyuo huko kama degree zao wanazipata kutoka kwenye taasisi je hii ni kweli?na pia ni sahihi kwa taasisi kutoa elimu mpaka ngazi ya degree?
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli ndio university ina heshima yake
     
  3. Mnyamwezi wa Urambo

    Mnyamwezi wa Urambo JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    There is a big difference between Institute and University whether we like or not!Kuhusu ajira nchini sina uhakika lakini kuhusu scholarship za nje ya nchi nina ushahidi wa hilo kwa baadhi ya nchi.
     
  4. j

    john chammy Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ajira zipo palepale....institute zime specilize. zaid kwa k2 kimoja e.g ifm tia zimespecilize kwenye account na dit kwnye mambo IT
    bat universities zna various choices ....
     
  5. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha pumba wewe mbona ifm kuna mpaka it? Tia kuna mpaka it pia ?
     
  6. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,465
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    msikurupuke
     
  7. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Massachusetts institute of technology kipo kwenye top three ya vyuo bora duniani, hapo imekaaje?
     
  8. e

    enoc Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    da hilo kwel kaka ngoja 2wackilze hawa GT
     
  9. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kama chuo hata kama ni taasisi(institute) kimekua Accredited kinaweza toa hadi PhD, kwaiyo inategemeana na chuo husika, sidhani kama ulichosikia ni sahihi
     
  10. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    watu wanachanganya vitu, institute ina-specilalize zaidi kwenye field moja hivyo inakua bora katika hiyo field eg IFM imespecialize zaidi kwenye mambo ya Finance. University inakua na college/school mbalimbali ambazo nazo zina-specilalize kwenye field flani eg. UDBS- business school.. kwaiyo kila kimoja kina ubora wake swala la kusema eti nimesoma IT IFM kwaiyo siwezi kuwa bora kuliko mtu wa IT Tumaini sio sahihi, BTW nilisikia IFM watafuta IT na Computer science.
     
  11. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye red ni kwel???
     
  12. e

    enoc Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu umesomeka sana
     
  13. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    kwa kuanzia universities ni pana in terms of fields za kusomea tofauti na Institute. kwa suala la ubora, inategemea university au institute husika imejikita zaidi katika kuelimisha fani zipi. vilevile namna ya ufundishaji katika universities na katika institutes ni tofauti (i.e. curriculum zao ni tofauti) universities zinafanya Knowledge Based Curriculum while kwenye Institutes wanafanya Competence Based Curriculum ndio maana the latter wako under NACTE na wengine wapo under TCU. suala la ruhusa ya kutoa shahada kwa upande wa Institutes linategemea sana mtaala wao kupata ithibati kutoka chombo chao cha usimamizi yaani NACTE. Kwahiyo kama taasisi imepata ithibati kutoka NACTE kuendesha mafunzo, hakuna shida yoyote.
    muajiri ambaye anataka wahitimu wa vyuo vikuu pekee na kutoamini wa kutoka kwenye taasisi kwakweli labda niseme anahitaji kuwa updated. if u ask me uwezo wa mtu kudeliver anapokuwa kazini unategemea sana juhudi yake binafsi ya kugrasp na kuelewa yale aliyokuwa akisoma na bidii yake ya kutaka kuendelea kujifunza na nidhamu ya kazi. chuo kikuu au taasisi aliyotokea mtu, huwa na mchango ila ni kwa asilimia ndogo sana.

    kwa suala la scholarship, wote wanapata, wawe wanatoka universities au institutes, it depends na GPA aliyonayo muombaji na mara nyingine chuo au taasisi aliyotoka inafahamika vipi na chuo anachoapply mhusika kwenda kwa masomo zaidi.

    ni hayo niliyo nayo mimi, perhaps siyo yooote ila yatakuwa yamegusa palipoulizwa.
     
  14. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    very true....
     
  15. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 514
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    thanks nimekusoma vizuri sana mkuu
     
  16. mayounger

    mayounger Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    umetisha bro......
     
Loading...