Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DECI siri nzito: Ilisajiliwa nchini na BRELA 2007

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaitaba, Mar 26, 2010.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    DECI siri nzito
    • Ilisajiliwa nchini na BRELA 2007, ina trilioni 1.038


    na Edward Kinabo


    HATIMAYE siri imefichuka kuwa Kampuni ya Development Entrepreneurship for Community Initiative (DECI), inayojishughulisha na biashara ya kupanda na kuvuna pesa, ilianzishwa nchini mwaka 2007, baada ya kampuni yenye mfumo kama huo kufa huko nchini Kenya na kuwadhulumu maelfu ya wanaupatu wake waliokuwa wamejiunga nayo.
    Vyanzo mbalimbali vya kuaminika, vimelitaarifu gazeti hili kuwa, raia mwema mmoja, jina tunalo, ndiye anayedaiwa kufichua siri ya DECI

    Aidha, taarifa za kuaminika kuhusu uchunguzi uliofanywa na kitengo cha kuzuia fedha haramu cha Kurugenzi ya Makosa ya Jinai, ndani ya Jeshi la Polisi nchini, zilieleza kuwa DECI ilisajiliwa nchini na Msajili wa Makampuni (BRELA), mwaka 2007, na kupewa namba ya usajili 61334.

    “Kwa mujibu wa maelezo ya wakurugenzi wa DECI Tanzania, ni kwamba kampuni hiyo ilianzishwa kwa madhumuni ya kusaidia wajasiriamali wadogo wadogo kupitia TRF (Tushikamane Revolving Fund
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Mar 26, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    lakini nina swali moja, DECI walifafanua namna watavyorise fund kutoka mikononi mwa masikini wa tanzania na kuzizungusha ?
    Je sheria inasemaje juu ya biashara ya kuzungusha pesa....?
    Kisheria naamini DECI ilikua lazima ife...! lakini kwanini GVT ilichelea kuichinja ontime mpaka ikaweza kukusanya mtaji mkuubwa hivyo.?
    ila tutaka tusitake DECI ilikua lazima ife kwa kifo ambacho kingewaacha wengi midomo waazi, kuliko idadi ya waliolia mwaka jana.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,106
    Likes Received: 5,297
    Trophy Points: 280
    Kweli hiyo siri njito
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    nchi hii kila mtu anaamua kufanya mambo vile anavyojisikia
     
  5. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka miaka ya 1995 au 1996,nililiwa pesa kama shs 100k hivi kwa kampuni design ya DECI,ya kuzungusha pesa.Hata Mrema alikuwa member wakati huo!!!!Sio mimi tu,watu wengi waliliwa pesa.

    Inaonyesha Watz wengi upeo wetu wa kuelewa ni mdogo sana,ndio maana tunadanganyika kila siku.
    Kama kweli BRELA waliwasajili,basi kuna corruption kubwa sana,wakati wanatoa ruksa ya DECI,kila mtu alijua what will happen.Hakuna nchi yoyoyte duniani zaidi ya Tanzania kuna ujinga,upumbavu na uroho wa aina hii,hasa scandal kama za DECI.

    OH MY GOD

    Nafikiri serikali
     
  6. JM Aristotle

    JM Aristotle Senior Member

    #6
    Mar 26, 2010
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shida yetu kubwa ni kwamba, tunapenda kupata pesa za chapchap, ambazo hatuzitolei jasho. Tunasahau ya kuwa, "Hakuna kitu cha bure duniani."
     
  7. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hivi mbona hakuna mtu hata mmoja aliyelalamika kuwa kadhulumiwa na DECI?,
     
Loading...