Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Deadline ya Sensa haijaisha, Why Watu wanashitakiwa kwa Kutokuhesabiwa??

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Shark, Sep 1, 2012.

  1. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Wadau,

    Wote tunafahamu kua wapo watu ambao wamefikishwa mahakamani kwa kugoma kuhesabiwa.
    Pia wote tunafahamu kua muda wa kuhesabiana ulikua ni wiki moja (ambayo labda inaisha leo).
    sasa kama ndivyo kuna uhalali gani wa kuwashitaki watu kwa kugoma kuhesabiwa wakati siku yenyewe ya mwisho bado??

    Serikali haioni kwamba kwa hili inachemka kwa kupoteza muda na nguvu bure kwa kuanzisha kesi ambazo ni wazi hawatashinda? Yaani hawa watu wakisema kwa mujibu wa ratiba zao walipanga kuhesabiwa mwishoni mwa muda but within deadline utawafanyaje? Au wakaja na madai kua kwa serikali kuwaweka rumande ndio kumewakosesha wasaa wa kuhesabiwa majumbani mwao serikali itabisha?

    Nafikiri huu ni muendelezo wa kukurupuka na kuchemka kwa serikali katika maamuzi mbalimbali inayoyafanya. Haiwezekani i-conclude kua watu wamegoma wakati muda wenyewe haujaisha.
    Shark
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. d

    danizzo JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao wamewai sana. Mi nimeletewa barua kutoka siri kali ya mitaa wananiita. Ma dc wamesema sensa imefanikiwa kwa asilimia mia moja sasa mbona wamechanganyikiwa?
     
  3. S

    Shaabukda Member

    #3
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nafikiri unachukuliwa umekataa kuhesabiwa pale karani wa sensa anapokuja nyumbani kwako wakati ukiwepo lakini ukakataa kumpa ushirikiano........hata kama muda wa zoezi zima haujesha!
     
  4. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #4
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Ok,
    But kama umeniwekea muda wa wiki moja nzima basi why unanikamata sasa hivi?? may be i am not ready kwa sasa due to some reasons but we may scheduling it next time.
    Wapo watu waliokua safarini ambao kwa kua kule walikokuwepo hawakuhesabiwa, basi wakaweka appointment na makarani ili wakirudi wahesabiwe na ikawa hivyo!!
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    huenda ikawa kuna baadh ya taarifa sina uhakika NAZO
     
  6. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #6
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 8,280
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Hivi JK Mbona anakurupuka hivyo, Yaaan eti anasema muda wa kuhesabiwa umeongezwa na wale ambao hawajahesabiwa wajipeleke kwa Makaran ama sivyo watashtakiwa, huu nu ujuha, yaan mie nikajipeleke kwa Karan wa kuhesabu ilhal huo karan kalipwa Fedha za kodi zangu kuja kwangu kunihesabu.

    Serikali ya JK na JK wenyewe ni MAJUHAAAAAAAA
     
  7. S

    Shaabukda Member

    #7
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio maana nimetumia neno "ushirikiano"! Sote tunajua kunaweza kuwepo dharura au udhuru......lakini sifikirii kama kwa mtu wa namna hiyo atoatoa jibu kama "sitaki" kwa karani.
     
  8. S

    Shaabukda Member

    #8
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani hao walioshtakiwa walikataa kwa sababu ya kukosa uhakika wa taarifa zao/fulani?
     
  9. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #9
    Sep 1, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Serikali sio wajinga....wanaokamatwa sio waliokataa kuhesabiwa bali wanaoshawishi watu kukataa kuhesabiwa. Mtu aliyekataa anaweza kuchukuliwa hatua endapo tu ataenda mbali zaidi ya huko kukataa.....sawa na raia mmoja wa morogoro ambae yeye aliamua kuchukua dodoso na kuzichana!! Wanaokataa kuhesabiwa nyumba zao huwa tu zinawekwa alama na sio kukamatwa!
     
  10. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #10
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sensa ina utaratibu wake wa kuhesabu, most of time, inakwenda kwa locations ambazo zipo ndani ya ramani ya malengo yao kwa siku. Hizo ramani zao zinahakikisha kila eneo kapangiwa karani muhusika ili kuepusha uwezekano wa watu kuhesabiwa zaidi ya mara moja au kutohesabiwa kabisa. Sasa kama lengo la leo ni kuhesabu Ikulu, Mh JK akakataa kuhesabiwa, itahesabika amekataa kufuata utaratibu wa kisheria wa kuhesabu watu kwa mujibu wa kanuni za Tume inayosimamia sensa.
    Zoezi hili lina kasoro zaidi ya 50% ambazo ni nyingi mno, hao walioshitakiwa watashinda kesi kama HAKI ITAFUATWA
     
  11. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #11
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Fuatilia kwa umakini taarifa za sensa utagundua kwamba watu wengi wameshtakiwa kwa kukataa kuhesabiwa.
    Wangekamatwa wanaohamasisha kususia sensa sheikh Ponda angekuwa wa kwanza kukamatwa na kushtakiwa.
     
  12. T

    Tukopampja Member

    #12
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nawashangaa sana watu.Mfano Bukoba waislam wameshauriwa na mashehe na viongozi wao kugoma kutoa ushirikiano wa kutokuhesabiwa na baadhi wakafanya hivyo.Sasa cha kushangaza,hata viongozi wao walihesabiwa vizuri kabisa kwa ushirikiano na makarani vizuri tu.Maskini wale ambao WALIKUWA WATIIFU KWA VIONGOZI WAO,yaani kutokubali kuhesabiwa wakapelekwa mahakamani cha kushangaza wale viongozi waliowaambia WASIHESABIWE,halafu wao WAKAHESABIWA,waliandamana kupinga kukamatwa kwa wale waliohesabiwa.Hivi kweli ndgu hapa kuna nini?Kutumia ujinga wa watu kupata umaarufu na kufanya fujo.Mashehe karibia wote waliokuwa wanahamasha ,hata akina Farid kule Zanzibar sijasikia aliyekamata maana wamehesabiwa.Tuwe makini na viongozi hawa wanatumia hekima zao kuwadanganya wasio na elimu kunyanyasika...!
     
  13. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #13
    Sep 1, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Bosi wa sensa amesema waliokuwa wanagomesha wenzao walikubali kuhesabiwa, wafuasi wameishauzwa!
     
Loading...