Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC Mrisho Gambo apandishwa kizimbani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Oct 11, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi wilaya ya Korogwe leo (jana) imemkataa Mwanasheria Mkuu wa Serikali kumwakilisha Mkuu wa wilaya ya Korogwe, Mrisho Gambo katika kesi ya madai ya sh.Milioni 96 dhidi yake.

    Katika kesi hiyo Na. 7/ 2012 mlalamikaji ni Mwanasheria wa halmashauri ya Mji Korogwe, Najum Tekka anayedai kukashifiwa na Gambo wakati wa kikao cha Kamati ya Ulinzi na Usalama wilaya kwamba stashahada ya Sheria aliyopata mtumishi huyo niya chupi.

    Awali ilidaiwa kwamba mkuu huyo alimwalika mlalamikaji kutoa ushauri wa kisheria kuhusu namna ya kumaliza mgogoro baina ya halmashauri ya mji na wafanyabiashara na kwamba baada ya kufanya hivyo mlalamikiwa alipinga ushauri uliotolewa na kIsha kutoa kauli hiyo kwamba shahada yake ni ya chupi.

    Mbele ya Hakimu Mkazi wa mahakama hiyo, Hamis Salum mlalamikaji huyo aliiomba mahakama imwondoe mwanasheria mkuu wa serikali ambaye aliwakilishwa mahakamani hapo na Wakili wa Serikali, Rebecca Msalangi kwakuwa hana mamlaka katika madai hayo na kamwe ofisi yake haikuwahi kupeleka ombi maalum la kutaka kumwakilisha Gambo kwenye shauri hilo.

    Kwa upande wake Hakimu Mkazi akisoma uamuzi mdogo wa mahakama kuhusiana na mabishano hayo alikiri kwamba utaratibu haukufutwa na kamwe hapakuwa na ombi la mwanasheria mkuu wa serikali kutaka kumwakilisha Gambo kwenye madai hayo.
    Kesi hiyo imeahirishwa hadi Novemba 14 mwaka


    Source: Wavuti





     
  2. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,709
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Ndo matatizo ya kuwapa madaraka vijana ambao hata hawajamaliza balehe, kisa unataka kumkomoa Laigwanan. Ona sasa aibu yake mkuu wa wilaya ndio aibu ya aliyemteua na ndio aibu ya swahiba wa mteuliwa bw Riziwan
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Next Gambo anahamishiwa Tunduru na kesi inakufa
     
  4. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Mungu anisamehe simpendi kabisa huyu DC.
     
  5. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Bora ahamishwe kabisa.
     
  6. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Laigwanan anatisha, hvi unajua sasa hivi ukisema Laigwanan = CCM.
     
  7. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    sasa ndio tutaona kati Mrisho Gambo na Na NajjumTekka nani mwenye degree ya :ballchain:chupi:photo:
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Aligombea UBUNGE wa EA akakwanguliwa na Wabunge wa CCM alipata kura MMm kwa kifupi chache zaidi ya William John Malecela... Na bado akabeba CHEO CHA UKUU WA WILAYA; Tangu lini mtu aliyesomea Masomo ya Computer Science awe na Uwezo na HEKIMA ya kuendesha WILAYA bila MATUSI ??? Kubebana wanajua kuna ULAJI sehemu fulani, lazima waungane waubebe wale hizo pesa
    KIONGOZI MKUU THE PRINCE...
     
  9. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Semina elekezi.......
     
  10. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Watambeba tu huyo DC wao. Ila wanajisahau kuwa hivi ni viti tu vya kukalia
     
  11. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Gambo kafanya shambulio la aibu, bora awajibishwe!
     
  12. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hawakupikwa vizuri kwa ajili ya kuongoza ndio matokeo yake hayo
     
  13. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Siku zote nimekuwa nasema haya ni matatizo ya JK na CCM kukurupuka kuwapatia vyeo vya utawala vijana bila maandalizi yoyote na kuangalia sifa za mteule husika. Ingekua wakati wa utawala wa Mwl. Nyerere huyo dogo angekwisha vuliwa madaraka zamani. Ni maneno ya hovyo ambayo yanaweza tamkwa na wahuni ktk vijiwe siyo na mtumishi wa umma.
     
  14. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Tafadhali ndugu hapo kwenye bold tutake radhi. Elimu haitengenezi au kuondoa busara. Bila hao computer scientists hii JF ungeisikia kwenye bomba.

    Anyway back to the topic, kila mtu abebe mzigo wake. Kumwambia mwanamke kwamba "Degree yake ni ya chupi", sio tusi tu kwake bali ni udhalishaji wa kijinsia. Cha ajabu watu wako kimya, na bado anatamba ofisini.
     
  15. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Natamani sana huyo mama ashinde kesi yake! Ni upuuzi sana kwa dc kumdhalilisha hadharani halafu anataka kutetewa na serikali!
     
  16. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ndugu yangu mwisho wa kesi, Mrisho Gamba atahukumiwa kwenda jela miezi 6 au kulipa faini ya Tsh 250000.
     
  17. Lait noir

    Lait noir Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwanini awakilishwe na mwanasheria wa serekali in the first place? Kwani hili suala linahusu nini serekali, yeye si alitamka kama Gumbo au ni mawazo ya serekali kuwa dada wa watu ana degree ya Chupi? Nadhani ni mawazo yake binafsi na asimame yeye kama yeye kutokana na matamshi yake.

    Napingana na mchangiaji aliesema wenye degree ya IT hawana busara ya kuongoza.
     
  18. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    aah wap ...kesi inakufaje apo...
     
  19. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    hakuna kifungo wala iyo faini hii si kesi ya jinai ni kesi ya madai ..madai yenyewe ni milioni 96 mahakama ikimtia hatiani aidha iongeze au ipunguze lakini haiwezi kapunguza kufikia laki kadhaaaa
     
  20. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    Itabidi pia aithibitishie mahakama kuwa degree yake si ya chupi. Na Dc itabidi athibitishie mahakama kuwa degree ya mtuhumiwa wake ni ya chupi.
     
Loading...