Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC Mbarali apigwa mawe, anusurika kifo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Domy, Aug 31, 2012.

  1. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa wilaya ya mbarali mkoani mbeya amenusurika kifo baada ya gari lake kupigwa mawe na kuchomwa matairi kwa kutumia misumari.
    Balaa hilo limemkuta baada ya kutoa amri ya kufungwa kwa chuo cha uuguzi cha red cros kilichopo wilayani hapo kwa madai kwamba hakina usajili.
    Baada ya kutoa amri hiyo na kuondoka wanafunzi walisimamisha gari na kuanza kumshambulia kwa mawe.
    Mpaka sasa polisi inashikilia wanafunzi 32.

    Source 1:E.born fm
    2.niko mbeya
     
  2. s

    sanjo JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    DC ana mamlaka ya kufunga chuo cha uuguzi?
     
  3. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,082
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Asante kwa taarifa
     
  4. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hawa watawala inabidi waangalie namna ya kufanya kazi na wananchi, wasichukulie kuwa nyakati zimeganda. Wakae wakijua raia wana hasira na wanatafuta sehemu ya kuzitolea. Mfano angeweza kabisa kusaidia chuo kisajiliwe ili kitoe huduma kihalali badala ya kukifunga.
     
  5. M

    Mgelukila JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kajitakia kwanini asifuate taratibu za ukaguzi na kama kunamapungufu angeupa uongozi muda wa kukamilisha usajiri, kwani mgeni na mbeya? Hasomi historia, amuulize kandoro yaliomkuta.
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,395
    Trophy Points: 280
    Wacha apigwe maana anaingilia kazi zisizo zake! Dc amepata mamlaka wapi ya kufunga chuo?
     
  7. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2012
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hao MaDC wengi wao ni vihiyo kupindukia. Kazi yao kuvaa suti zilizoshonwa chini ya miembe. Na watachezea vichapo ile mbaya
     
  8. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    bora wangemmalizia kabisa ,huwezi kufunga chuo ghafla wakati wazazi tumelipa ada tayari na wanafunzi hawana pa kwenda.
     
  9. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hayo mamlaka ya kufunga chuo kayatoa wapi? kapata alichokuwa anatafuta
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwanini amekwenda chuoni na kutoa mari ya kufunga chuo bila kuzingatia maslahi ya wanafunzi ambao tayari wamelipa pesa zao na kama ni uzembe ni wa serikali kwa kutofuatilia mapema kuhakikisha kwamba chuo kinakamilisha taratibu za usajili kabla hakijaanza kudahili wanafunzi.

    Ama ni kwanini hakuona umuhimu wa kuupa uongozi/mmiliki wa chuo muda wa kukamilisha usajili kabla hajafikia uamuzi wa kufunga chuo?
     
  11. b

    ben genious Senior Member

    #11
    Aug 31, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi vyeo kupeana tunalia kila siku vifuwe,havina tija kabisa
     
  12. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #12
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Isije ikawa hasira ya kunyimwa mshiko!
     
  13. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Mkuu, jana jioni defender mbili za FFU zilipita wangu wangu na siraha/ mabomu ya machozi hapa eneo la ccm (Mbeya) kwenda Kumuokoa huyo magamba. Leo hii muda huu ndo tena wanapita hapa askali woote wamepauka usoni kwa sababu ya kupambana wapigania haki wa elimu katika bonde la Usangu. Mwaka huu ni mbaya kwa magamba katika mkoa wa Mbeya.
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Wangeuwa kabisa...
     
  15. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Hao wanafunzi watakuwa wanavuta bangi tu. Haiwezekani umpige mawe mtu ambaye ana umri sawa na wazazi wako. Mitoto ya siku hizi haina adabu kabisa kwasababu ya mindumu.
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Hawachelewi kusema ni chadema
     
  17. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Mkuu Malanya, siri-kali yenyewe ya ccm!! Inategemea zaidi amri badala ya kuongoza.
     
  18. Rogate

    Rogate JF-Expert Member

    #18
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanzo mzuri, tukiendelea na mwendo huu watatuheshimu na kuacha kunyanyasa na kuibia raia.
     
  19. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wasiwasi wangu watasema CHADEMA
     
  20. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #20
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hayo ndio magamba.
     
Loading...