Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC atokwa machozi kukosa kuteuliwa Ugombea Ubunge CCM?!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by bagamoyo, Sep 13, 2010.

  1. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,087
    Likes Received: 734
    Trophy Points: 280
    Samson Chacha, Tarime

    KATIKA hali isiyo ya kawaida, mkuu wa Wilaya ya Kwimba, Christopher Ryoba Kangoye ambaye alikuwa mmoja wa wagombea ubunge wa CCM kwenye Jimbo la Tarime, alijikuta akiangua kilio na wafuasi wake.

    Tukio hilo lilitokea Jumamosi kwenye ukumbi wa CCM wilayani Tarime mkoani Mara baada ya mkuu huyo kuomba kuvunja makundi ndani ya chama hicho na kusababisha ukumbi huo kutawaliwa na vilio mithili ya kanisa la uamsho.


    Kangoye alikuwa ameitwa katika kikao cha kamati ya siasa ya chama hicho ambacho kilivunjika baada ya tukio hilo.


    Kikao hicho cha kamati ya Siasa ya CCM wilaya ya Tarime kilichofanyika juzi mchana chini ya uenyekiti wa Rashid Bogomba, kilihudhuriwa na viongozi kadhaa akiwemo katibu wa wilaya, Felex Manyama, mwenyekiti wazazi Samwel Magabe, Mchumi John Gimunta na wajumbe wengine wakiwemo wapambe zaidi ya 40 wa Kangoye.


    Ajenda ya kikao hicho ilikuwa ni mkuu huyo wa wilaya kuvunja kundi lake ambalo linadaiwa kuwa ndilo limekuwa likikidhoofisha chama pale maslahi yake yanapokuwa hayatekelezwi.



    Baada ya mwenyekiti wa kikao hicho Bogomba kufungua kikao, wajumbe walikokuwemo walitaka baadhi ya wajumbe watolewe nje, akiwemo katibu msaidizi wa wilaya, Adirian Moris, Mchumi John Gimunta, Maxmilian Matinde na mgombea aliyeshinda kwenye kura za maoni, Nyambari Nyangwine.


    Hata hivyo, Nyangwine alishasoma alama za nyakati mapema na kukaa kwenye chumba kingine cha jengo hilo, huku wajumbe waliondolewa wakidai kuwa kikao hicho hakitafanikiwa kwa sababu pande zote zilitakiwa kushiriki katika kumaliza tofauti.


    Baadayue Bogomba alimpa nafasi mkuu huyo wa wilaya kuzungumza ili awaombe wafuasi wake kuvunja makundi na kujiunga na wenzao katika kampeni zinazoendelea.


    Kangoye alianza kwa kusema: "Ndugu zangu, nawaombeni muipe kura CCM ingawa tulionewa..." Alianza kutokwa machozi hali iliyofanya wafuasi wake nao kuangua kilio na kusababisha hali ya kutoeleweka kwenye chumba hicho, huku watu waliokuwa nje wakidai kuwa ukumbi huo wa CCM umegeuka kanisa la walokole.



    Kutokana na hali hiyo ya vilio, ilimlazimu Bogomba kuahirisha kikao na wafuasi hao kutoka nje huku wakijifuta machozi na kuondoka maeneo hayo ya ofisi hiyo.


    Wanachama wa CCM wilayani humo waliuomba uongozi wa kitaifa kuingilia kati tofauti zinazoonekana kutomalizika kwenye jimbo hilo, ambalo lilikuwa chini ya Chadema tangu mwaka 2005



    Source: Mwananchi
     
  2. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    Hata wakivunja makundi tarime bado ngangari
     
  3. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    akiyanani ccm wanachekesha hadi basi ..... wakati mwingine utadhani unasoma vitabu vya comed
     
  4. K

    Keil JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapo hakuna sulusu, CCM waachane na jimbo la Tarime. Jamaa wa Tarime ni ngangari, ndio maana uongozi wa CCM wilaya walishindwa kutangaza matokeo ya kura za maoni. Kwa maneno mengine hata ukienda uongozi wa CCM Taifa hakuna mwenye uwezo wa kumaliza huo mpasuko.
     
  5. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,270
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 160
    Huko Mara kuna mambo na ndio maana Chambiri ameona ahamie Babati!! Sijui Gachuma atamuachia apumue au atamfuata hata huko kwa wambulu!!
     
Loading...