Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dc anusurika kichapo Kilwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ELFU-ONEIR, Aug 20, 2012.

  1. ELFU-ONEIR

    ELFU-ONEIR Senior Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 183
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kati hali ya kutaka kuhamasisha waislam kushiriki sensa mkuu wa wilaya alijikuta katika wakati mgumu baada ya kuhamasisha sensa na kukataa kujibu maswali. Shukrani kwa polisi walio kuwepo eneo hilo kwa kuokoa maisha yake


    source: Habari za mitaa: Sensa yamtokea puani mkuu wa wilaya ya kilwa;
     
  2. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi napita tu
     
  3. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Weka jina
     
  4. K

    KIBE JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    we acha uwongo wewe huo ni uzushi na hadithi za kutunga..mimi nilikuwepo hakunakitu kama hicho hata kidogo..acha kupotosha watu. Tafuta uzushi mwingine na sio huo ...naona mnaelekea kushindwa na kina shekhe ponda
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Kuna watu kazi yao ni kuigeuza kweli kuwa urongo km alivo huyu alieleta hii thred.
     
  6. t

    thatha JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mkuu wa wilaya ya Kilwa Mh Abdallah Ulega amenusurika kipigo kikali toka kwa waumini wa dini ya kiislam baada ya kuwahamasisha kushiriki katika zoezi la sensa. Mkuu huyo wa wilaya yamemkuta hayo alipopewa kipaza sauti awasalimie waislam baada ya kumalizika kwa ibada ya swala la idi-fitri katika msikiti wa Azhaar uliopo kilwa kivinje. Mheshmiwa badala ya kutoa salam za idi,akaanza kuwahamasisha waislam kushiriki zoezi la sensa. Hata hivyo waumini walipotaka kumuuliza maswali mheshmiwa hakuwa tayari ndipo waumini walipoamua kumvamia kwa lengo la kumpa kipigo. Hata hivyo polisi na usalama wa taifa ilibidi waingilie kati kumnusuru na kipigo,

    Akiongea baadae katika Baraza la idi,bw Ulega alisema hivi sasa sitazungumzia swala la sensa kwakuwa sitaki kuwakwaza tena waislam. Mheshmiwa aliwataka waislam kujitokeza kwa wingi katika ukusanyaji wa maoni kwa ajili ya katiba mpya pindi tume itakapowatembelea.

    Waislam Tanzania wakiwakilishwa na taasisi zao zote ikiwemo Bakwata chini ya Mufti Simba walikubaliana kugomea zoezi la sensa hadi kipengele cha dini kitakapoingizwa katika dodoso la maswali yanayohusiana na zoezi hilo. Madai hayo waislam yametokana na baadhi ya taasisi za serikali na kidini(Kanisa Katoliki) kutoa takwimu za idadi ya watanzania kilingana na dini zao.

    Hata hivyo siku chache Bakwata walijitoa katika kundi hilo la waislam na sasa inashirikiana na serikali katika kuwahamasisha waislam kushiriki katika zoezi la sensa.

     
  7. Kipigi

    Kipigi JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Sasa si unaeleza kwanza kilichotokea then ndio uzengumzie uzushi unaotaka.
     
  8. k

    khamsa Senior Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    tumezungumza sana hawatuelewi sasa ni vitendo. Aje pinda sasa.
     
  9. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Serikali inafanya Mzaha na zoezi hili ....ngoja tuone
     
  10. The Son

    The Son JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila shaka heading iltakiwa kuwa ...wasiounga... badala ya ...wanaounga...
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hivi serikali inaona aibu gani kuahirisa sensa maana haitafanyika hii kitu ..au ndo wameshakula cha juu sasa hesabu hazita balance
     
  12. YAGHAMBA

    YAGHAMBA JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 522
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yangu macho
     
  13. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hapa ndo unapomisi mijitu kama beni mukapi na Yedu Luwasi. Wakati mwingine demokrasia ikizidi inakuwa kero. Demokrasia ya kugomea sensa!!???.
     
  14. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,532
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    ....and this is God's religion! Give me a break!
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    [h=6]

    Mkuu wa wilaya ya Kilwa Mh Abdallah Ulega amenusurika kipigo kikali toka kwa waumini wa dini ya kiislam baada ya kuwahamasisha kushiriki katika zoezi la sensa. Mkuu huyo wa wilaya yamemkuta hayo alipopewa kipaza sauti awasalimie waislam baada ya kumalizika kwa ibada ya swala la idi-fitri katika msikiti wa Azhaar uliopo kilwa kivinje. Mheshmiwa badala ya kutoa salam za idi,akaanza kuwahamasisha waislam kushiriki zoezi la sensa. Hata hivyo waumini walipotaka kumuuliza maswali mheshmiwa hakuwa tayari ndipo waumini walipoamua kumvamia kwa lengo la kumpa kipigo. Hata hivyo polisi na usalama wa taifa ilibidi waingilie kati kumnusuru na kipigo,

    Akiongea baadae katika Baraza la idi,bw Ulega alisema hivi sasa sitazungumzia swala la sensa kwakuwa sitaki kuwakwaza tena waislam. Mheshmiwa aliwataka waislam kujitokeza kwa wingi katika ukusanyaji wa maoni kwa ajili ya katiba mpya pindi tume itakapowatembelea.

    Waislam Tanzania wakiwakilishwa na taasisi zao zote ikiwemo Bakwata chini ya Mufti Simba walikubaliana kugomea zoezi la sensa hadi kipengele cha dini kitakapoingizwa katika dodoso la maswali yanayohusiana na zoezi hilo. Madai hayo waislam yametokana na baadhi ya taasisi za serikali na kidini(Kanisa Katoliki) kutoa takwimu za idadi ya watanzania kilingana na dini zao.

    Hata hivyo siku chache Bakwata walijitoa katika kundi hilo la waislam na sasa inashirikiana na serikali katika kuwahamasisha waislam kushiriki katika zoezi la sensa.
    [/h][​IMG]


     
  16. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Chuo Kikuu cha Kiislam cha Morogoro kimefungua branch/kampasi ngapi tangu kuanzishwa kwa msaada wa serikali ya awamu ya tatu?
     
  17. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,318
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    liwalo na liwe
     
  18. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mkuu ukiuliza hilo swali utawaleta waliokaririshwa MoU waje kuropoka hapa......
     
  19. peri

    peri JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Usikaririr mkuu, Kufungua branch nyingi sio sifa ya chuo bora, hatufanyi mambo kwa kuiga, tuna vipaombele vyetu kwa manufaa yetu.
     
  20. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ha ha haaa!!! hata ROMA haikujengwa kwa siku moja, ngoja na sie tutengeneze MOU pale ikulu, kampasi na ma-vyuo mbona vitachipua kama uyoga??? hivi wewe kwa akili yako, umeona waislamu ni mambumbu kiasi hicho, ianwezekana hawana utitiri wa taasisi kama dini zingine, lakini haimaanishi kuwa ni mambumbu, au unasahau kuwa ndo waliokuwa mstari wa mbele hata kwenye kudai uhuru wa hii nchi??? p'se DO NOT UNDERESITMATE MUSLIMS, DO NOT, DO NOT DO NOT P'SE.
     
Loading...