Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dc aliyewapiga viboko walimu, kikwete anasita kumpa barua ya kumvua madaraka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mwenyewe, Feb 21, 2009.

  1. m

    mwenyewe Member

    #1
    Feb 21, 2009
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na info zilizonifikia, rais Jakaya Kikwete ameshangazwa na support aliyopiwa DC Albert Mnali kutoka kwa sehemu kubwa ya jamii kwa kitendo cha kuwatandika mboko walimu wazembe wilayani mwake.

    Mpaka leo hii, Rais Kikwete anakua anasita kumkabidhi barua rasmi ya kumvua madaraka mtumishi huyo wa umma. Inasemekana bado anajadili uamuzi wake wa kumvua madaraka kama ulikua wa busara au alikurupuka.

    Shime bwana Mnali wengine 10 kama wewe, naamini tungekua waliopo nchi kama Malaysia, Singapore, Thailand, India hata China.
     
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Inamaana Rais hajiamini kama raisi ila kwa wezi wa kuku na mabata,ndio maana yake.
     
  3. m

    mwenyewe Member

    #3
    Feb 21, 2009
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona kwa kua tunaelekea kwenye election year, sasa rais anakua very careful na maamuzi yake......... anaweza akaoneka ni kikwazo kwa viongozi wenye uchungu na nchi na wasiotaka ujinga, uzembe na ubadhirifu kama ule wa wizara zake na mawaziri wake.
     
  4. M

    Mtarajiwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2009
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 440
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uamuzi wa busara anaopaswa kufanya ni kumpandisha cheo awe mkuu wa mkoa ili atandike ma dc manake matatizo mengi sana ya nchi yamejikita wilayani huko kwa hao miungu watu!
     
  5. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Tatizo la wanasiasa kama JK all the time maamuzi yake yanategemea upepo wa kisiasa unavuma kuelekea wapi na sio kutoa maamuzi kulingana na leadership and professional ethics. Kusupport ujinga kwa sababu ya kuogopa wapigakura kukumwaga kwa maamuzi sahihi uliyo yatoa is rabish. A leader should be decisive and stand on his decision. Should be able to say yes, is me, I did this and that because of 1, 2, 3, etc. No single fool will not vote for him if he was right.
     
  6. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Naona ampe kazi kubwa zaidi kama kuongoza TAKURURU!
     
    Last edited: Feb 23, 2009
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,821
    Trophy Points: 280
    Yale yale aliyoyasema Kitine ya nchi kuendeshwa kienyeji!!! Anatangaza hadharani kwamba kamfukuza kazi halafu kuona Mnali anasupport kubwa ya Watanzania anaanza kugwaya!!!! Sasa kama huwa anaangalia support kubwa ya jamii kinamshinda nini kuwashughulikia mafisadi, kumchunguza Mkapa na kuipitia upya mikataba ya uchimbaji wa dhahabu!? Maana vyote hivi vinasupport kubwa toka kwa Watanzania walio wengi. Uongozi siyo lelemama!!!
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,821
    Trophy Points: 280
    Naam huko kutamfaa sana Mnali maana atawachapa viboko mafisadi wote bila kujali wana uhusiano gani na Mkuu wake wa kazi.
     
  9. T

    TrueVoter JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 466
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Hakuna kitu kama hiki, Kikwete hajakosea na hajutii uamuzi aliofanya!!! wanaosupport wendawazimu wa namna hii aliofanya mnali ni wachache sana; wala kura zao hazina effect yoyote i kwenye uchaguzi kilinganishwa na mass ya walimu wote ambao ndio msingi wa ushindi wa ccm kwenye chaguzi zote!!

    Kama mnali hawezi kukumbuka jambo dogo tu la kujua muundo halali wa kushughulikia masuala ya nidhamu na uwajibikaji kwa watumishi wa serikali, ni wapi anaaminiwa kusimamia mambo makubwa na nyeti kwa taifa??? alichofanya kinaonyesha dalili zote za wendawazimu!!!

    Wanaomtetea watuambie ni lini mwendawazimu akaaminiwa kufanya kazi zenye maslahi kwa umma??
     
  10. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Maslahi yepi hayo ya umma??

    Hebu fafanua! Sii lazima walimu wachapwe fimbo..ila ktk large picture we need to overhauil mfumo wa utawala wa sheria!

    Nachosema mafisadi, wezi wazembe wachapwe fimbo tena mbele ya wake zao..iwe fundisho!

    Mambo gani makubwa hayo kwa taifa ktk kulinda uzembe, ifisadi na ubadhirifu?

    Kwani tz ndo nchi ya kwanza kuwashughulikia watu kama hawa?

    Ndo maana Hu alipokuja Tz watu walisema aombwe ile sheria yao ya kuwashughulia wazembe itumike tu kwa mda Tz!
     
  11. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2009
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Hivi enzi za Mwalimu Nyerere ni waziri gani alikula henzerani nakurudishwa kwao sijui Tabora vile? na baada ya hapo mawaziri wote walikuwa na adabu na Ikulu, nasikia enzi hizo mtu alikuwa akiitwa ikulu basi hupitia nyumbani kuongeza kaptura ndani ya suruali na kuwaambia anzeni kufungasha mambo si mazuri kabisa!
     
  12. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kama ni hivyo rais asiyekuwa na uhakika na maamuzi yake hafai
     
  13. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    CCM imepoteza dira ,haina haja ya kumpa kichwa DC wala Kikwete wote hawafai ,Nakumbuka Kikwete aliruka na kusema kazi hiyo ya kufukuza inawahusu wakuu wa Mikoa au Waziri husika ,naikumbukia ile habari iliyotoka Ikulu ambayo ilikuwa imejifunga funga.

    Kwa ufupi CCM imepoteza dira ya kuongoza Nchi ,na kila tunapopiga hatua kunazuka mepya ,kila mmoja ni mbabe. Ndipo walipotufikishia uongozi wa Nchi hii.
     
  14. A

    August JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2009
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,678
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    huyu DC, alitakiwa kuadhibiwa alipo tongoza/au kumnyanyasa kijinsia Mke wa Mtu kule Mwanza, kwa hili la Kagera kwa hali ilivyo Tz, unaweza ukampongeza kidogo, kwani watu/punda haendi sharti kiboko.
     
Loading...