Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dawa za Malaria zitengenezwe TPRI Arusha tu!

Discussion in 'JF Doctor' started by Kamundu, Jan 19, 2012.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Imefikia wakati wa serikali kuingilia swala la watu kuuziwa dawa fake kutoka China na India. Kwa kuwa dawa za malarial ni vingonge na ni vya Generic drug TPRI inaweka kuomba formular ya dawa na kutengeneza pale Arusha.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Cost-Benefit analysis ya kuanzisha uzalishaji huo Vs kuendelea kupokea commission za Mhindi wa Shellys pale Pugu Road inazuia wafaidika kufikia uamuzi huo!
    Otherwise TPRI wako vizuri sana kwenye chemicals za biocides, ...naamini kwa utafiti wa hali ya Tanzania wanaweza kutengeneza dawa effective za Malaria wakiwa na formula!
     
  3. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wazo ni zuri sana lakini uzalendo na utashi wa kisiasa haupo hapa nchini. Mabepari wenye viwanda vya madawa huko ng'ambo wanatumia rupia ili jambo hilo lisitekelezeke!
     
  4. Kabwela

    Kabwela Member

    #4
    Jan 19, 2012
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muanzisha mada nadhani hujafanya home work yako vizuri kwa kuwa hufahamu kazi za TPRI. Jinsi majukumu ya TPRI yalivyo kuhusiana na viuatilifu (pestcides) ni sawa na mkemia mkuu wa serikali (GCLA) kuhusu kemikali za viwandani mf Cyanide au mamlaka ya vipimo na mizani (WMA) na mizani. Nadhani hakuna haja ya kuendelea kuijadili hii mada zaidi. Nawasilisha
     
  5. m

    msafi Senior Member

    #5
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nakubaliana na wewe mkuu, huyu jamaa hajafanya homework yake ipasavyo, maana hajui kuwa hapa Tanzania kuna viwanda kama shelys, Tanzania pharmaceutical industries (TPI) cha arusha, zenufa na kadhalika. Pia mtoa mada hajafanya utafiti hata wa kujua maana ya neno counterfeit medicine au dawa feki, fanya sehemu yako kwanza.
     
  6. Kabwela

    Kabwela Member

    #6
    Jan 19, 2012
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muanzisha mada nadhani hujafanya home work yako vizuri kwa kuwa hufahamu kazi za TPRI. Jinsi majukumu ya TPRI yalivyo kuhusiana na viuatilifu (pestcides) ni sawa na mkemia mkuu wa serikali (GCLA) kuhusu kemikali za viwandani mf Cyanide au mamlaka ya vipimo na mizani (WMA) na mizani. Nadhani hakuna haja ya kuendelea kuijadili hii mada zaidi. Nawasilisha
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    Jan 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    bongo wewe ni mjeni?
    mbona richmond walianza kuomba tenda ya bomba la mafuta baadae wakaja na umeme?
    mbona rais alichukua kiwira akiwa ikulu?
    mbona mbona kapunga imechuliwa na mwenyekiti wa ccm mbeya?
    mbona ....... amechukua tenda ya mafuta na kuua treni ya kati?
     
  8. S

    SirBonge JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2012
    Joined: Jul 18, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    .

    TPRI-Tanzania Pesticides research Institute! I hope unajua maana ya 'Pesticides'.. Irrelevant to ur topic!!
     
  9. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    jamani pesticides na matumizi ya binadamu wapi na wapi? TPRI-Tropical Pesticide Research Institute
     
  10. P

    Pax JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri alikuwa anamaanisha TPI ie Tanzania Pharmaceutical Industry, hiyo R nafikiri imeongezeka bahati mbaya na ikaharibu kabisa alichokuwa anataka watu waelewe. Pamoja na hayo nikufahamishe kuwa TPI walikuwa wanazalisha dawa fulani ilikuwa inaitwa Thaitanzunate, generic ya Artesunate. Baada ya WHO kusema kuwa monotherapies ie dawa zisizo za mseto yaani non combination therapies zisitumike basi nafiki na yenyewe ikafia humohumo. Sasa naona uwezo wa kununua leseni ya hizi combinations nyingine labda hawana au mambo ya patent yanaleta shida hapo.
     
Loading...