Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dawa ya TBC ipo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kwame Nkrumah, Jun 2, 2011.

  1. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tumelalamika sana kuhusu jinsi chombo hiki cha umma kinavyoendeshwa. Tumeshuhudia jinsi gani mikutano isiyo na maana ya CCM inavyopewa nafasi kubwa kwenye taasisi hii. Takwimu za kupotosha ukweli, uandishi wa habari usio na viwango, kukosa habari zenye kusema ukweli kuhusu serikali na kwa ujumla kutokufanya kazi ambayo wamiliki wa taasisi hiyo [ yaani sisi] tulitegemea kutoka kwayo.
    Jei hamna njia za kisheria, kikatiba kumaliza tatizo hili? Tumeshuhudia juzijuzi kamati ya bunge ya miundombinu imekataa bajeti ya wizara ya uchukuzi, je kamati ya mashirika ya umma inayoongozwa na Mh. Zitto inashindwa kuzuia bajeti ya wizara au bajeti ya taasisi hii? Kamati hii inaweza kutumia nguvu iliyonayo [ power of the purse ] kumaliza tatizo hili.
    Tumesikia juzi Mh. ktk semina elekezi akiagiza mawaziri kutumia vilivyo vyombo vya habari kueleza mafanikio ya serikali, unafikiri sisi tutapata nafasi kweli?
     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Thats is what have been kwa vyombo vya habari vya kitaifa kwa nchi nyingi za Kiafrika. Huwa vinaanguakia zaidi kwenye chama tawala/serikali. Vyombo hivyo havifanya hivyo kwa sababu vina mapenzi na chama tawala. Ni jinsi system yenewe ilivyo. Hata itokee chama cha upinzani kama Chadema kichukue madaraka mambo yatakuwa yale yale.
     
  3. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    You are right, lakini hatuwezi kuiacha hali hiyo iendelee, njaa, tamaa ya vyeo, ubinafsi vitaendelea kuwepo kwa gharama ya wanyonge
    lakini tukifuata sheria sidhani kama itadumu. Nina uhakika hamna mahali popote katika sheria za nchi hii inatajwa kwamba 90% of news coverage itakua ni CCM TU.
     
  4. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani cdm haiwezi kuanzisha tv yake?
     
  5. p

    pointers JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hiki ni chombo cha serikali aka cha umma wa watanzania na wanatekeleza
    matakwa ya serikali kwa hiyo ni vigumu sana wakawa kinyume na serikali
    yao au kutangaza mabaya ya serikali
    ili kiwe kinatoa habari za kweli ni lazima kwanza serikali ibadilike na ipate wachapa kazi kweli....
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    tatizo bongo hatupendani ni hilo tu ndo maana wanaamua kufanya wanajisikia
     
  7. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Waongoza vipindi wanaogopa kukutwa yaliyomkuta mkurugenzi aliyepita,nadhani ni maelekezo kutoka kwa mkurugenzi mpya
     
  8. i

    issenye JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 422
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    Kwa hiyo unataka kutudhihirishia kuwa TBC ni TV ya CCM na sio ya Taifa kama wanavyotutangazia
     
Loading...