Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dawa ya Sukari (Diabetes)

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Dec 9, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    Dawa ya Sukari (Diabetes)

    Sheikh Saleh Mohammed Tuwaijiri (May Protection of Allah be on him), Qadhi Mkuu wa korti ya Tabuk kafanya uchunguzi mkubwa kwa kuvumilivu na kwa subira kubwa mpaka kupata hii dawa ya magonjwa ya sukari.
    Siku hizi watu wengi khususan watu wazima, wanaume na wanawake wanataabika sana kwajili ya ugonjwa wa sukari.

    Ingredients:

    1 – Unga wa ngano 100 gm
    2 – Gundi (umefanan na ubani wa kiarabu lakini hauna harufu) 100 gm
    3 - Shaair 100 gm
    4 - Habba Soda 100 gm

    Namna ya kutengeneza

    Chemsha hivyo vitu juu katika vikombe 5 vya maji kwa muda wa dakika 10. Zima moto na wacha ipowe. Ikisha kupowa chuja na utie katika chupa.

    Utumizi

    Kunywa kikombe kidogo kila siku asubuhi kabla ya kula chochote kwa muda wa siku 7.Wiki ya pili kunywa siku moja na uwache siku moja. Insha-Allah baad hizi wiki mbili utapona na utaweza kula chakula kama dasturi.Sheikh anaomba muwapelekee wenzune wapate na wao kunufaika.Insha Allah Allah atajaalia iwe dawa kwa kila mwenye haya maradhi. Aameen.Kwa hisani zenu musiwasahau kwenye dua zenu Sheikh, alieye tarjum kwa Kiswahili na kila anaye ipeleka mbele.
     
  2. KILITIME

    KILITIME JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nashukushukuru sana mk sasa naomba unieleweshe vizuri vifaa unaposema
    gundi ni nini?
    Shaair,
    Habba Soda!
    Mimi ni mgeni sana na vitu hivi na je vinapatikana kiurahisi? ntashukuru hataukinielekeza vinakopatikana!
     
  3. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2009
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    tunashukuru, ila mkuu kama unaweza kutupa maelezo kitaalamu jinsi hizo ingredients zinavyofanya kazi kuweza kutibu diabetes, I mean mechanism yake, naomba tafadhali uiweke ili wengine pia tupate changamoto ya hiyo dawa, kama hakuna au mtaalamu hakuitoa hamna neno mkuu wangu, shukrani nyingi ziende kwa Dr wetu mgunduzi.
     
  4. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Samahani mkuu unaweza ukatoa reference? Je huyo mgunduzi alifanya utafiti kwa watu wangapi na kwa muda ghani? na je ni asilimia ngapi ya watu walioonyesha kusaidika(waliopona) kwa kutumia dawa hiyo?
    Mwisho huyo mgunduzi ni medical proffesional au ni mganga wa kienyeji?
    Thanks!
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    Unachotaka kupata hii ( reference) ya nini? shida yako upone au unataka upate na ushahidi ni akina nani ndio waliotumia hiyo dawa Mkuu?kitu muhimu ni utumie dawa upone na dawa ukitaka kupata uende kwenye Maduka ya wanayouza Dawa za kiarabu nenda kwenye mitaa ya pemba au nenda kwa wauza Dawa za kienyeji watakupa hizo Dawa mimi mwenyewe ndie Mtaalamu wa hizo Dawa kama jina lnagu linavyojieleza hapo juu nina uzoefu wa hizi dawa sas yapata miaka30 iliyopita ukiwa na hayo aMaradhi jaribu kutumia hiyo dawa itakusaidia ukiweza tumia hukuweza usitumie
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    gundi ni Mfano wake kama kitu cha rangi ya (kahawa) ni jamii gundi kama linalotoka kwenye Miti Waganga wa kienyeji wanafahamu .

    shaair hili neno la kiarabu kwa kiswahili inaitwa
    shayiri Au kwa lugha ya kiingereza inaitwa (barley) ni ngano haijapondwa kuwa Unga inapatikana katika maduka ya Dawa za Kiarabu nenda kaulize kule.

    na hiyo Habba Soda kwa kiingereza inatwa ( black cummin) Au jina lingine inaitwa hili Nigella Sativa inatibu maradhi mengi sana dawa hii. ninafikiri Mkuu mpaka hapo umenipata Ushahidi ni huu hapa chini picha zake na maelezo yake hiyo Habba Soda bonyeza hapa [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Nigella_sativa[/ame][ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Black_cumin[/ame]

    barley bonyeza hapa [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Barley[/ame]

    Na Gundi angalia picha yake ipo chini hapo asante.
     

    Attached Files:

  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hehe, hapo umempa mtihani mzito sana mkuu!

    Diabetes dawa zake si zinajulikana jamani? Au kubadilisha lifestyle ni ngumu kiasi hicho?
     
Loading...