Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dawa ya NYONGO au Heartburn

Discussion in 'JF Doctor' started by Exaud J. Makyao, Nov 9, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tafadhali nijulisheni dawa ya kuponya tatizo la NYONGO mwilini.
    Je tatizo la nyongo ndilo heartburn kwa Kiingereza?
    naomba msaada.
     
  2. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    Heartburn.

    Je nyongo inazidi au kupungua?
     
  3. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Heart burn ni kiungulia, hali hii inatokana na nyongo kuzidi sana tumboni, na kuna sababu zake,

    kwa vile umetaka kujua heart burn na nyongo, jibu ndio hilo, sababu zake utajulishwa siku nyngine.
     
  4. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    heartburn kuna magonjwa yana majina mazuri sana, unaweza kutamani uyapate.
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inazidi mkuu.
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,720
    Trophy Points: 280
    Kule kwetu ikikupata hii tunakunywa magadi. Yale ya kutengeneza kiburu. Kwa huku naona wengine wanakulaga majivu. Mimi nikinywa maziwa fresh huwa namaliza kabisa. Au labda kwa kuwa cha kwangu kinasababishwa na mitungi.
     
  7. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu,
    Nitashukuru kama utanijulisha hizo sababu na tiba yake.
     
  8. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mtoa bandiko kabla sijachangia una tatizo la kuongezeka uzito? na umewahi kucheki cholestral level yako? Je wewe ni mlaji wa nyama sana red mt au kilaji? pilipili je?
     
  9. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kuna jamaa naona huwa anatumia magnessium tabulates kupunguza. Ila muone daktari (mimi siyo medical dk)
     
  10. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu Ngulli,
    Maswali yako yanaashiria mema katika kufikia suluhisho.

    1. Mwenye tatizo hili hana tatizo la kuongezeka uzito.
    2. Si mtumiaji sana wa red meat ila hutumia kwa uchache.
    3. Hupenda sana pilipili japo hutumia mara chache sana.
    4. Hajawahi kupima colestral level.
     
  11. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Chris,
    Huyu mwenye tatizo hili hata akitumia maziwa au magadi, hapati suluhisho la kudumu.
     
  12. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tatizo la nyongo lisipozibitiwa linasababisha ulcers/vidonda vya tumbo kwa vile inakwangua ute ute pembeni mwa utumbo kwa jina la kitaalamu unaitwa mucus so kunabakia chubuko. Pia inaweza kusababisha stomach cancer.

    Nyongo/bile inasabishwa na ulaji wa vitu vyenye acid kali kama pombe.
    Inaweza kumwagika tumboni kwa wingi kutokana na mshituko wa hofu ya uoga wa situation yeyote ile. au hofu kwa mfano kufiwa etc.


    [​IMG]
     

    Attached Files:

  13. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Apime pia bilurubin total & bilurubin level
     
  14. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Asante Ngulli,
    Huyu mhusika si mtumiaji wa pombe na wala haimpati kwa ajili ya hofu.
    Nitatzo la zaidi ya miaka kumi sasa.
    Awe katika hali ngumu au raha, hali hii hujitokeza tu.
     
  15. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Heartburn sio nyongo, ni kiungulia!!!! na tatizo hilo linatokana endapo mfumo wako wa usagaji chakula mwilini haufanyi kazi ipasavyo/vyema/sawia!!

    "Heartburn is a painful burning sensation in your chest, caused by indigestion"
     
  16. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii bilurubin ni nini mkuu?
    Leo naingia darasa la kitabibu kweli kweli.
     
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Endeleza hoja mkuu.
    Ufumbuzi wake ni nini?
     
  18. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    nadhani tatizo la huyo muhusika ni kwenye suala zima la maakuli! je, anakula kwa wakati unaotakiwa? je anakula mkusanyiko wa chakula bora? anafuata kanuni za lishe? ukizingatia hayo mambo yatakuwa shwari!!

    Heartburn sio nyongo, ni kiungulia!!!! na tatizo hilo linatokana endapo mfumo wako wa usagaji chakula mwilini haufanyi kazi ipasavyo/vyema/sawia!!

    "Heartburn is a painful burning sensation in your chest, caused by indigestion"
     
  19. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kama ni miaka 10 tayari ana ulcers na kama ana ulcers atibu ulcers kwanza na kutibu ulcers kunaanzia kichwani then ndio tumboni.
     
  20. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Eh ,
    Mkuu,
    Ehe.
     
Loading...