Dawa ya kutibu jino

Discussion in 'JF Doctor' started by Man Ngosha, May 10, 2012.

  1. Man Ngosha

    Man Ngosha JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Habari zenu wana jf,

    Mimi ninasumbuliwa na maumivu ya jino kwa muda mrefu sasa,nimevulia kwa muda mrefu tatizo hili japo wengi wananishauri niende kwa doctor nikang'oe jino!

    Je, kuna dawa yeyote ya kutibu jino bila kung'oa?Saidia mimi,nateseka sana hasa wakati huu wa baridi!

    Mbarikiwe sana.

    Nawasilisha.
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,094
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 83
    Mkuu Man Ngosha najuwa upo ulaya ingawa hujatuambia upo nchi gani dawa ya jino kuuma ni kuling'owa tu hakuna ushauri wowote ule mwengine Mkuu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. m

    mdoe mchaina JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unaweza kutumia kitunguu saumu kiponde ponde halafu weka kwenye jino linalouma .au vipande vya ndulele kama tatu vikate kate kisha chemsha vikisha poa kamulia limao moja na dondoshea matone matatu ya mafuta ya taa kwa kutumia unyayo wa kuku kwenye mchanganyiko wako kwenye sufuria yako .chuja vizuri weka mchanyiko weko mahala pazuri ukipoa sukutua kutwa mara tatu kwa siku saba .meno hayatakusumbua
     
  4. l

    ldd JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ng'oa tu ndo dawa pekee
     
  5. Man Ngosha

    Man Ngosha JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Mimi nipo Tz yetu hii@mzizimkavu,nashukuru kwa advice zenu nzuri!!lkn ile ya kutumia ndulele nilishajaribu sema mi nilisukutua mara mojamoja kwa siku 3 tu!!wacha nijaribu hiyo mara 7,na ile ya vitunguu swaumu nitajaribu!!Baraka za Mungu ziwafunike!!
     
  6. C

    Charema Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muone Dr Kifimbo anatibu jino bila kung'oa mimi nilishatumia dawa yake ni kweli imenitibu.
     
  7. Man Ngosha

    Man Ngosha JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Dr.kifimbo anapatikana wap?@charema
     
  8. C

    Charema Member

    #8
    May 11, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpigie Dr Kifimbo 0713218600/0717728100
     
  9. Man Ngosha

    Man Ngosha JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Asante sana,nimempigia na amenielekeza anapopatikana!!!
     
  10. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hii dhana ya kuwa jino likiwa linauma hakuna matibabu zaidi ya kung'oa si sahihi, kung'oa mara nyingi huwa inashauriwa kama matibabu mengine yameshindikana, ukiona jino linauma sana, maumivu yanaanza yenyewe na mara nyingine linakuamsha usiku, tafsiri yake ni kuwa caries (uozo? ) umekwenda chini sana mpaka kwenye sehemu hai ya jino (pulp) ambako kuna mishipa ya fahamu (nerves ) na mishipa ya damu (blood vessels), jino liliofikia hatua hii linaweza pia kutibiwa bila kung'olewa, matibabu yake yanahitaji kuuwa mishipa ya fahamu kwenye mizizi ya jino, kwani mishipa ya fahamu ndio inayoleta maumivu, halafu linazibwa, hivyo utaendelea kuwa na jino lako ila hutosikia maumivu sababu mishipa ya fahamu imetolewa, haya matibabu kwa kitaalamu yanaitwa ROOT CANAL TREATMENT
     
  11. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,723
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huwezi kutatua tatizo bila kujua chanzo cha Tatizo. Dawa ni kwenda kwa daktari wa meno ili aone kama limetoboka ili walizibe kitaalam(u?) au lina matatizo mengine ambayo pia yatashughulikiwa kitaalam(u?). Dawa za kienyeji ni tiba ya muda tu.
     
  12. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Very Good "Yakuonea" kama ni mtihani ni 100% umeshinda.
    Dawa ya jino si kung'oa, unapong'oa ni sawa na ukawa na kidonda mkononi ukaomba kukatwa mkono. Dawa ya jino unaanzia simple restoration up to root canal treatment kutegemeana na wewe mwenyewe unavyokuwa aware na mabadiliko yanayotokana na kuoza kwa jino. Nashauri unaposikia dalili za mwanzo kabisa za maumivu ya jino ni bora ukaenda kwa madaktari wa meno mapema ili upate suruhisho la tatizo lako.
    Pamoja daimaaaaa!!!!!!!!!!!!!
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,732
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 63
    Mtafute Dr Salma kikwete naye ni dkt wa meno.
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 22,766
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 113
    hivi huu ni uganga wa kienyeji au ni nini....? yaani niweke mafuta ya taa mdomoni .....na huo unyayo wa kuku ni kwa ajili ya nini......?
    mimi pia nina tatizo hilo....naomba ndugu yangu ukipata maelekezo unielekeze tafadhali.....

     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 6,917
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 48
    watafute forever products, wana dawa ya kusukutulia meno inauzwa 13,000/- ukitumia hiyo, jina lako itakuwa historia. Kwani uko wapi tukuunganishe na hao jamaa?

    Kama uko mwanza, duka lao ni moja tu, lipo ppf gorofa ya tano karibu na mzunguko wa samaki
     
  16. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Dr. Salma Kikwete yupo UK now.
     
  17. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,602
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Teh teh teh ! we utaua watu wewe!
     
  18. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 489
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Preta kuna dental clinic nyingi zina madaktari wazuri wa meno.
     
  19. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 2,862
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    dawa ya jino ni kung'oa.
     
  20. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 595
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16

    Mkuu hii sio sahihi na niupotoshaji mkubwa kusema dawa ya jino ni kung'oa, nafikiri inaonyesha ni jinsi gani baadhi yetu hatuna uelewa na elimu juu ya afya ya kinywa ( oral health awareness and education). Jino ni kiungo muhimu sana kama kilivyo kiungo chochote katika mfumo wa mwili , hivyo ung'oaji wa meno si jambo linaloshauriwa kitaalamu hata kama jino linauma, kwani kuna taratibu na matibabu mengine yanaweza fanywa ukabakia na jino lako bila maumivu, ung'oaji wa memo usio na mpangilio mara nyingi husababisha madhara kwenye kinywa, mfano mpangilio mbaya wa meno kwenye kinywa (malocclusion) unaweza sababishwa na ung'oaji meno usio walazima, occlusal disharmony inaweza pia kutokea esp. When there is bilateral loss of posterior teeth, and with continued resorption of alveolar bone inaweza sababisha maumivu ya misuli ya uso (Myofacial pain), naomba tuondokane na hii dhana ya kuwa dawa ya jino ni kung'oa.
     

Share This Page