Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dawa ya Kupunguza Hasira

Discussion in 'JF Doctor' started by Mhafidhina, Jan 31, 2011.

  1. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wanajamii habari za masiku?

    Naomba mnisaidie hili tatizo ili niweze kumnusuru ndugu yangu.

    Nina ndugu yangu ambae yeye ana hasira sana. Pia ni mtu ambaye huwa ni negative thinker, yaani endapo utamuomba ushauri yeye huwa anawazia negatively tu. Hivi karibuni alifanya vurugu na kupigana na watu matokeo yake aliumizwa sana. Huwa anajutia sana hizo hasira zake lakini anashindwa kuzi control.

    Naomba mnishauri namna ya kuweza kumsaidia huyu ndugu yangu ili aondokane na hali hii.

     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Nikutanishe nae tutafute dawa maana mie nina hasira kama zake kidogo tu nishakuja juu.
    Hata sijui dawa yake nini mwenzenu labda leo tutapata dawa humu maana hali ni tete.
     
  3. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Mwambie hawe anasoma bible kuna mafundisho kibao juu ya Hasira ..
     
  4. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anapata hasira akifanywa nini? Akibishiwa, akidanganywa au akitaniwa?
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Si kila aendaye hospitali kama Mirembe ni kichaa, you know due to hard ships in life discourse, our minds tend to adopt some madness, hivyo ni vyema baada ya kumwomba Mungu pia kuwapitia wataalamu wa mishipa na ufahamu kwa councelling na tiba.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mKIPATA DAWA YA HASIRA NA MIE MNIGAWIE
     
  7. makandokando

    makandokando JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni mwanamke au mwanaume?
     
  8. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Dawa yake rahisi sana. Ni mkono na sabuni tu (afu aitumie hiyo dawa akiwa amejificha)!!!!!!
     
  9. T

    Tata JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Ajiunge na kozi ya KARATE au KUNG FU kwa sababu zifuatazo. Kwanza itamsaidia hatakuwa akipigwa kizembe na kuumizwa mara anapokasirika. Pili ili kwenye hii michezo ya marshal arts kuna syllabus ya jinsi ya kudhibiti hasira yako hasa unapochokozwa na watu.
     
  10. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mh hii dawa akipatikana, nitaiomba nina rafiki yangu mh dakika noja nyingi ukibadilishana naye tu sentensi mbili unaye!

    Kila siku anaomba mungu ampunguzie hiyo hasira nadhani akipata na dawa mambo yatakuwa swafi sana
     
  11. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2011
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pia ajaribu kuangalia family history,si unajua nazi haianguki mbali na mti,anaweza kupata pakuanzia.
     
  12. P

    Paul S.S Verified User

    #12
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mkuu hasira za kupitiliza mara nyingi huletwa na sababu fulani, most of cases huwa ni faistration za kimaisha, mara nyingi watu ambao walikua na matarajio fulani na ikawa hawajafikia malengo yao kwa kiwango kikubwa huwa wanakuwa na hisia kali na kuona kila kitu kipo against na wao, ingawa hii si kwa wote.
    Hakuna dawa as labda kidonge utameza ili kumaliza hilo tatizo, huyo anahitaji ushauri nasaha wa kisaikolojia toka kwa wataalamu muhimbili
     
  13. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,039
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Dawaa kubwaa ni kunywaa glass ya majiii pindi apandwapo na asiraaa.
     
  14. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwenzio ana hasira hata akiona glass mbele yake anaivunjia ukutani. Hayo maji atakunywaje sasa.
     
  15. M

    Matarese JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Muwe na hasira, lakini msitende dhambi
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mshauri awe anakoga au kujimwagia maji kila anapopatwa na hasira.
     
  17. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu ktk hasira mwambie asitende chochote. Kila mtu ana hasira ila cha muhimu ni kutotenda bila maamuzi ya kina. Pia mshauri aone kuwa kila kitu kinawezekana. Mfano,mtu akitukanwa anakuja juu,ila kama angejua tusi lolote lifikiriwe kubeba ujumbe wa kawaida japo unauma. Hasira hupungka ukichukulia vitu kwa uzito tofauti.
     
  18. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ana mwili nyumba? :roll:
     
  19. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kuna chanzo cha yeye kuwa na hasira ovyo,yapaswa kijulikane.....wengine huona wanadharauliwa yaani ana lo self esteem,hajiamini matokeo yaka kila kitu anahasira tu.....ni katika hali gani/mazingira gani hupata hasira,ya ubishi?:coffee:
     
  20. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,891
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Anywe mafuta y simba.
     
Loading...