Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dawa ya CCM ni Kuwatimua Mijini Kwanza

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ng'wanangwa, Nov 15, 2010.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    CCM ni mfumo. Na ili kuuangusha mfumo wowote, lazima uufahamu.

    Pamoja na ufisadi na rushwa vinavyoabudiwa na CCM, mfumo wao wameujenga katika kupumbaza watu wa vijijini hasa wasio na elimu.

    Wengi wa maharamia wa CCM wanaishi mijini ambako watu wengi 'zimo'. Ni katika maeneo ya mijini tu ambako raia wanaweza kuona namna CCM kilivyo uchi na wakakifanyia kitu chochote wanachotaka, kama walivyokivua nguo mwaka huu katika miji ya Mwanza, Musoma, Arusha, Moshi, Mbeya, Iringa, Tarime, Mpanda, na kwingineko.

    Safari ni ndefu na ngumu. Ninavishauri vyama vya upinzani kushirikiana katika kuwamaliza hawa mafisadi wa CCM hasa maeneo ya mijini. Halmashauri zote za mijini ziwe chini ya upinzani baada ya uchaguzi mwaka 2015.

    Kama kuna mahali CUF wanakubalika, vyama vingine viunge mkono, kama kuna mahali Chadema kinakubalika, vyama vingine viunge mkono na iwe hivyo hivyo kila mahali.

    Tukifanikiwa 'kuwafukuza mijini', basi itakuwa ni rahisi kuwaeleza watu wa vijijini waache 'ujuha' wa kupewa fulana za kichina na kugawa kura kwa CCM huku wakiendelea kulia na umasikini wao.

    Kata ninayoishi tumepata diwani wa Chadema bila kuwa hata na matawi, tukipata matawi je?

    Nawasilisha.
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nitaishangaa sisiem ispo elekeza macho vijijini ambako wamepata kuchaguliwa . Muda ni muafaka sasa kuendeleza huduma za jamii vijijini ili kuweza kuwafanya hawa jamaa wa vijijini wasije kata tamaa na hiki chama kama hawa wamijini
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    CCM mwaka huu hata huku vijijini hawajachaguliwa......
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hata kuwaondoa vijijini inawezekana.
    Kuna vijiji sasa hivi vimeanza kupata uelewa tofauti na miaka ya nyuma so effort kidogo tu inahitajika. ingawa nina mashaka na maeneo ya pwani bado wamelala usingizi.
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Watu wa Pwani (isipokuwa Dar Es Salaam) tutawaachia CUF.
     
  6. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa CHADEMA INATAKIWA KULINDA MJINI NA KUSHAMBULIA VIJIJINI
     
  7. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapata mkuu, tuna anza mijini na vijijini kwa mpigo.Hujasikia mpanda? tunapiga kote kote hawa wamekuwa simba wazee.
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Sijasema kama vijijini tunawaachia CCM, hapana. Hoja yangu ni kwamba 'njia ni nyeupe' mijini. Vyama vifungue matawi na visajili wanachama wa kutosha ili mtu akitoka kijijini akaja mjini ajue kuwa kweli kumbe hata watu wanaowadhania wanamaisha mazuri (ndiyo mentality ya watu wa vijijini kuhusu watu wa mijini) wanataka mabadiliko!!?

    Siyo kama ilivyo sasa. Ukienda kijijini, bendera za CCM zimetawala. Ukija mijini hata wagonga kokoto nao wanapeperusha bendera za CCM.
     
Loading...