Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Database ya NEC kwa ajili ya kupiga kura hivi haiwezekani?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Wa Ndima, Oct 24, 2010.

  1. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    View attachment 15693
    Hapa ningependa kuzungumzia kutengenezwa kwa Database kwa ajili ya wapiga kura.

    Kwa mawazo yangu kwa wale ambao wako nje ya vituo vyao vya kupiga kura ingetengenezwa Database ambayo ingemuwezesha mtu yoyote kupiga kura akiwa kokote ndani ya Tanzania
    kuchagua kiongozi wa jimbo lake, Diwani, Mbunge na Raiskwa kutumia Database hiyo ambayo itaonesha mtu kapigia kura kituo gani katika Tanzania.

    Kila kituo kingekuwa na Laptop iliyounganishwa na Wireless internet kwa ajili ya kuhakiki kama mpiga kura huyo yupo kwenye Daftari la Kudumu la Wapiga kura, amejiandikisha kituo gani na kama tayari ameshapiga kura ama la. Hivi hili haliwezekani?

    Ni mawazo tu!
     
  2. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Lina wezekana sana , mbona bank linawezeka kwamfano ukachukua fedha kwenye tawi A , ukienda tawi B utaonekana ulichukua fedha kwenye tawi A , muda, saa na jina la cashier au namba ya ATM iliyokupa pesa
     
  3. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ila kuna jambo hapa NEC wananishangaza, kuna mtu hapa alipoteza kadi ilipokuja muda wa kurekebisha kwa wale waliopoteza akatengeneza mpya. Hivi juzijuzi wakati anafanya usafi akaiona kadi iliyopotea hapo mwanzo.

    Sasa inshu ni kuwa kadi zote mbili zipo ACTIVE kwa jinsi tulivyoangalia hapa kwenye Website ya NEC. Je hii haiwezi kusababisha watu kupiga kura mara mbili. Na je huu sio mpango wa NEC kuiba kura? Nadhani CCM wanaweza kuutumia ujanja huu. Nashauri CHADEMA wafuatilie hili.

    Nimemwambia jamaa kesho akaangalie jina lake kama lipo kwenye kituo kile cha kwanza alichojiandikisha kisha kadi ikapotea.

    TAFAKARI!
     
  4. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kwa teknologia ya siku hizi mbona hiyo simple tu!!!!
     
  5. eucalyptos

    eucalyptos JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Database inawezekana kuwa kwenye mtandao, uwezo wa kufanya hivyo Tz gov inao' wataalamu wapo, fedha zipo ILA WANAOGOPA TRANSPAReNCY.

    Kama taasisi ndogo kuliko benki kama "vodacom" imeweza via m-pesa na benki zote JE SERIKALI INAYOWAMILIKI WOTE HAO PLUS MALI ZOTE ISHINDWE? Kuna dondoo iliyojificha kwenye hili.

    Mtandao huo Si tu ungehisisha kupata tu database info ila hata MATOKEO YANGETOKA FASTA.
     
  6. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145

    Hapo umenena, vipi kuhusu hili la Majina kujirudia vituo tofauti?
     
  7. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
Loading...