Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Data Protection act kuwaathiri wanaharakati?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kachanchabuseta, Feb 15, 2012.

  1. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sasa ni wakati wa bunge wetu kutunga au kusadia Tanzania kuwa na DATA Protection Act
    hii itasadia watu kutunza nyaraka za serikali na nyaraka za watu binafsi.

    1. Wanasiasa kama Dr Slaa wataacha mchezo wao wa kuiba nyaraka za serikali
    2. Magazeti ya Shigongo yataacha kuandika maisha ya watu binafsi bila ridhaa yao
    3. Gazeti la uhuru na Habari leo litaacha kuandika mambo ya watu binafsi
    4. Data Protection act itaongeza security kwenye social networks kama JF kuzuia watu kuleta kuiba nyaraka za serikali na kuleta hapa

    My take
    Bunge lijalo lijiandae kuja na Data Protection Act maana nchi nyingi zinatumia isipokuwa tanzania

    EXAMPLE:Data Protection Act 1998

     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,163
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Imbombo ngafu
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nadhani ushauri wako umewafikia walengwa.... tusubiri tuone kama utatekelezwa!
     
  4. M

    Mkandara Verified User

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sijui nikuite Bibie ama?.. hiyo sheria ya UK haihusiani na kulinda data zenye UFISADI, pengine uelewe kwamba manunuzi ya serikali wao hupitishwa na vikao vya bunge, au Halmashauri na hufanyiwa Auditing na vyombo vya utumishi wa serikali visivyo fungamana na chama tawala. Na ndio maana Blair alikuwa ktk scandal ya BAE na rada, viongozi wengine wamekuwa forced kuachia Uwaizri mkuu kutokana na UWAZI walokuwa nao wenzetu, sisi kila kitu ni siri umeona Buswagi wakiweka mkataba Hotelini London ingekuwa UK... sidhani kama CCM ingepona bila uchaguzi mpya. Kwa hiyo tunatakiwa kuwa na sheria ya UWAZI na sio ku protect data ambazo usiri wake tayari umetuathiri.
     
  5. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dr.slaa kwani anaiba au analetewa?we dr.unajua tafsiri ya kuiba?nahisi ww umetumwa na magamba basi muende hadi facebook mkaifunge na twitter pia
     
  6. S

    STIDE JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Waambie walokutuma wakamshtaki Dr. W. P. Slaa kwa kuiba nyaraka, wakati tukisubiri hiyo the so called "data protection act".
    SAWA!!??
     
  7. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    mhhhh
    -Mawaziri waadilifu wapewe sumu na isiruhusiwe kuandikwa; gavana wa benki atangaziwe kifo cha bandia, magezeti yasiandike; wakubwa wachukue wake za watu na kuwatanguliza ughaibuni wakati wa ziara, magazeti yasiandike; wanausalama wajitume kuwatisha mahakimu na majaji kuwa kesi fulani zina maslahi ya kiusalama - na Yes, magazeti yakae kimya. Hiyo ndiyo Protection Act?
    -Mi nadhani tunahitaji Whistle brower's protection Act ili madhambi ya serikali yote yaanikwe hadharani.
     
  8. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hv Dr, upo Dunia gani? Hivi tangu hiyo sheria ipitishwe mwaka 1998, ni scadal ngapi binafsi zimekuwa zikiwekwa wazi na magazeti pendwa (sisi tunaita UDAKU) huko UK, na bado hayabanwi na sheria hii. Hebu cheki hata THE SUN la leo. Hii sheria ina mazingira yake ya kutumika na si kama ulivyodadavua
     
  9. D

    DOMA JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Umetumwa? Ili mwendelee kuiba? Tokaaaa
     
  10. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Yaan rasilimali za nchi zinatumika kufaidisha wachache halfu bado huyu Dr. Kipenge anapendekeza suala la usiri kwenye hiyo mikataba ya kidhalimu! Tena ilindwe na sheria (sijui ile ya usalama wa Taifa na ya Magazeti wameshindwa kuiztumia!. Yaan mpaka hapa wameshaanza kuogopa wakati bado ile sheria ya vyombo vya habari wameishikilia.

    Moto huu wa mabadiliko umeshawaka na kuuzuia ni kazi sana, na hao wanajinufaisha na rasilimali za nchi kwa kivuli cha SIRI za serikali hawatakuwa na pakujificha. Na ngoja watu wanyofoe ile list ya makampuni yaliyofaidika na STIMULUS PACKAGE halafu iwekwe hadharani ndio watu watachanganyikiwa zaidi (kwani ni ulaghai mtupu). Yaani hata CAG amezuiwa kuaudit? Mikataba hii ina SIRI gani mpaka na Bunge lizuiwe kujadili?
    Juzi nimemuona Mkullo akilipiga danadana kwa mara nyingine tena bungeni
     
  11. m

    moshingi JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sheria hii ni muhimu ije haraka(maana italinda haki ya usiri wa mtu binafsi"Right to privacy")
    Hata hivyo sheria hiyo"Data Protection Act" haitakuwa na maana bila ya kuletwa sambamba
    na sheria ya Haki ya kupata habari"Right to Access Information" ili kuihakikishia jamii Haki na Uhuru
    wa raia katika Privacy & Information.
     
  12. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hiyo right to privacy imekuwa guaranteed na Katiba tayari. Ukiona mtu ame infringe hiyo haki yako mpeleke mahakamani. Huitaji kusubiri hiyo"Data Protection Act"
     
  13. juma sal

    juma sal Senior Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivi ww wa wapi? Mtu asieleze fikra kuhusu cdm na viongozi wake basi katumwa na ccm..................wanaoyasema ya ccm pamoja nawe umetumwa na cdm au mbowe?.........ruhusu akila yako ifikirie sawasawa na simama kwny ukwl!!

     
  14. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mbona taarifa nzuri zikivuja hawalalamiki, lakini taarifa za ufisadi na uwizi wa mali za umma ndio mlalamike, hata itafutwe sheria kulinda siri za serikali tena uovu? Hii inaonesha watanzania wengi ni wezi na hawana uzalendo, inanipa hasira lakini ipo siku.
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tangu lini kwa serikali legelege wakafanyia kazi ushauri mzuri?
     
  16. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    unasumbuliwa na ugonjwa wa Ufisadi/uwizi, Data protection act ya kazi gani? watu wanaanzisha kampuni hewa na kuchota hela BOT halafu tunyamaze kwa sababu kuna data protection act?

    Safari hii hata walete nini? katiba ndiyo hiyo tunabadilisha na adhabu ya kunyongwa iko pale pale maana ndiyo siri ya maendeleo ya china.
     
  17. d

    dada jane JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wamekuwa wakali na waoga wa kivuli chao. Ninachoamini hakuna mtu chini ya ardhi atakayezuia wimbi la mabadiliko. Hata sheria gani ije. La msingi ni kuamua moja kuacha upepo upite maana ukiuzuia bila hekima utasababisha madhara kama vile kimbunga na tufani bure.
     
  18. Mwakiluma

    Mwakiluma Senior Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ...mnataka muibe bila watanzania kujua eeh...hovyoooo....wambie waliokutuma kuwa dk. Slaa haibi data ila anapelekewa na watumishi wa umma wadilifu wakiwemo mawaziri...kafie mbele huko na mafisadi wako akina magufuli...
     
  19. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naomba watu tujadili mada maana
    Hii ni act ambayo itasadia watu wengi huwezi jua na wewe unaweza kuwa mojawapo
     
  20. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Dada Kupeng'e,
    Ingekuwa Slaa ni mwizi, kama ulivyoonesha hapo juu, nadhania angekuwa mahakamani muda huu. Slaa anapelekewa document, haibi

     
Loading...