Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Daraja La Kigamboni limeshajengwa

Discussion in 'Major Projects in Tanzania' started by ELNIN0, Apr 21, 2010.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
  2. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2010
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Huyo anayesema limejengwa anaota ndoto za mchana
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hao wezi wa CV tu, wanadanganya ili waonekane wao ni consultant wenye uzoefu!
     
  4. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hapa naona kichina china tu.
    Ukitazama hata hizo picha hazifanani na eneo la kurasini lilivyo.

    Wizi mtupu.
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hiyo wanaitumia kunyanyua jina tu la kampuni yao....msishangae sana chochote kinawezekana bongo
     
  6. F

    Fratern Member

    #6
    Apr 21, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mjini shule... 'and the fact of this story is dependent on excussive fact that if you can't make it fake it.' At least to threaten your competitors, although ethically, this is WRONG and not a big-lie!
     
  7. RR

    RR JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Hawa jamaa inawezekana wamejichanganya tu.
    1. Picha walizoweka ni za Daraja la Rufiji/Mkapa (naamini)
    2. Daraja la Rufiji halikufanyika kwa mfumo wa build, operate and transfer (BOT)
    Labda walishiriki katika miradi yote miwili sasa wakajichanganya kimaelezo.
    MY TAKE: Siamini kama waliweka jina la Kigamboni kwa nia ya kudanganya.
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    Hiyo kigamboni ya nchi gani jamani?
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Huu ni ufisadi pyua!......How can one claim to have constructed a bridge which never exists?....wakistukiwa na magufuli wanalalama!
     
  10. F

    Fratern Member

    #10
    Apr 21, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata hivyo, mradi wa kujenga daraja la Kigamboni ni mzuri sana mathalani pale mtu unapofanya tathmini yake kiuchumi na kwa jamii nzima ya watu ambao shughuli zao za kimaendeleo kwa siku hazikamiliki, au ni sawa na ndoto za alinacha wasipopanda feri kuvuka upande mmoja kwenda mwingine. Lakini pamoja na faida zote zinazoambatana na mradi huu, hatuoni kama serikali yetu ina watu makini wa kusimamia ukamilishwaji wa mradi huu. Kama ilivyokuwa miradi mingine, na huu hivyohivyo, umebakia 'mpango mtakatifu' uliolala kwenye mashelfu ya wataalamu wetu! Who cares, and why should you ever care? Kila mtu na hamsini zake! Ugonjwa wa nchi yetu hii isiyokuwa na MPANGO MBIRINGIKO WA MAENDELEO (Strategic Development Plan), ni kwamba watu na hata viongozi wetu wanapigania kufa na kupona mambo ambayo kwa namna moja au nyingine yana manufaa kwao sasa (have immediate effect/returns) lakini sio yale ambao kwa kuyafanya leo, manufaa yake ni kwa vizazi vijavyo (future returns). Hapa, ndipo tunapotofautiana kimipango na wenzetu wa Ulaya. Kwa mfano, wakati nchi zetu za ulimwengu wa tatu wanawekeza asilimia 60% na zaidi kwenye mambo ya leo, mengi yao yakiwa ni ya kulika leoleo; wenzetu wanawekeza nguvu zao na rasilimali zako sawa na zaidi ya kiasi tunachowekeza kwenye ulaji leo hii, kwenye mikakati ya kimaendeleo ya baadaye.

    Na kwa hili tusiwalaumu watu wa Magharibi, kwamba wao ndio waliosababisha kudorora kwa maendeleo ya nchi za ulimwengu wa tatu kwa maana kama ni elimu wametufundisha, na kumbuka kupanga ni kuchagua. Sasa kama ndivyo, alaumiwe nani na aliyekuambia uwekeze sehemu kubwa ya pato lako kwenye ulaji na usiwekeze kwenye maendeleo ni nani?
     
  11. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hiyo ni bongo
     
  12. M

    Magezi JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Inavyo onekana hii kampuni ni type ya akina Rites india na Richmond. Wameweka picha za miradi mingi ambayo haipo na wanajitangaza kana kwamba wao ndo wameshauri utekelezaji wa miradi husika. Sasa tujihadhari na mafisadi wetu (CCM) make wakiona vikampuni kama hivi basi wanaridhika ilimradi tu wao wamepata 10% yao, ndo yaliyotukuta kwa chenge, rostam/lowasa n.k.
     
  13. M

    MJM JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hawa jamaa hawako serious. Mpango mzima wa daraja uko kwenye mpango mzima wa uendelezaji wa mji wa kigamboni. December 2009 presentation ya master plan ilifanywa kwa wadau ikiwa ni pamoja na daraja tajwa. makampuni yaliyohusika kuandaa yaliwahi kutajwa na wizara kwa wadau kumbukumbu ya kampuni hiyo sijui. Makampuni yaliyotajwa ni:

    1. Korea Land & Housing Corporation - Uongozi wa mradi na upangaji wa matumizi ya ardhi
    2. Heerim Architect - Upangaji na usanifu
    3. Archplan International na Landscape Specialist - Utafiti na Upangaji huduma za jamii nk.

    Sub-consultants
    Hyundai Engineering[FONT=굴림] - -Upangaji Miundombinu[FONT=굴림] [/FONT][/FONT]
    [FONT=굴림][FONT=굴림] LG CNS[FONT=굴림] - Upangaji TEKNOHAMA[FONT=굴림] [/FONT][/FONT][/FONT][/FONT]
    [FONT=굴림][FONT=굴림][FONT=굴림][FONT=굴림] Han-A Urban planning - Matumizi ya ardhi/Usafiri
    [/FONT][/FONT][/FONT][/FONT]
     
  14. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    OK. Kama wamejenga na wakabidhi basi.
     
  15. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2010
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,450
    Trophy Points: 280
    Wewee... wewee! wamejichanganya tu kivipi?
     
  16. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Labda kama imejenga makaravati
     
  17. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,262
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    soma vizuri maelezo yao hapa chini

    Kigamboni Bridge

    The project covers the feasibility study for construction of the Kigamboni Bridge in Dar Es Salaam, Tanzania. The bridge, which measures about 560 m long, 14 m wide and is a 3.75 m two-lane carriageway with provision for cyclists and pedestrians, was constructed in the Kurasini area just near the Tanzania Harbours Authority.

    The bridge was executed under the build, operate and transfer (BOT) scheme.
     
  18. RR

    RR JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Mkuu nimesoma hayo maelezo vizuri kabisa, kabla ya bandiko langu la mwanzo.
    Hebu fikiria hii scenario...
    Kampuni imefanya kazi mbili za kusanifu madaraja (Kigamboni na Mkapa bridge). Kazi yao imeisha na wamerejea kwa Misri.
    Baada ya miaka kadhaa wanaandaa brochure ya kampuni (na anayeandaa hizo brochure hajui chochote kuhusu Kigamboni wala Rufiji).
    Huoni inakua rahisi kuchanganya mambo?
    Cha kujiuliza hapa ni kama hawa jamaa walishiriki katika hatua zozote za miradi ya madaraja ya Rufiji na Kigamboni. Bado siamini kwamba mtu mwenye akili timamu anaweza kudanganya kitu cha aina hii.
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi kisheria serikali yetu haina mamlaka ya kuwachukulia hatua hao matapeli?
    Ila sitoshangaa nikisikia kuwa kuna mkono wa kigogo wa serikali yetu.
     
  20. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mie namsubiri Mhe. Kawambwa aseme kitu Bungeni, unajua inawezekana limejengwa ila sisi wenye dhambi hatulioni! Mnakumbuka ile hadithi ya Mfalme na Fundi aliyemshonea Mfalme joho ambalo wenye dhambi walikua hawalioni, akadunda mtaani uchi mpaka mtoto mdogo alipomuumbua?
     
Loading...