Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dar: We’re committed to bulk buying of petroleum. Ruswa tupu!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kamundu, Apr 10, 2011.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Serikali kujihusisha na biashara za mafuta ni nia ya viongozi kutafuta rushwa badala ya kujali wananchi. Serikali inashidwa kutatua tatizo la umeme la kununua Generator lakini badala yake inataka kujiingiza kwenye biashara za rushwa kwa kukataza na kuchagua ni nani alete mafuta Tanzania. Je ni lini viongozi wetu wataanza kujali watanzania badala ya matumbo yao, ni lini tutakuwa na viongozi wazalendo. Nani kasema kwamba tu kampuni zikijiunga zitaleta mafuta kwa bei rahisi wakati tanzania inatumia 0.0002% ya mafuta !!. Serikali ijitoe kwenye biashara na hao mawaziri hasa wa nishati hawajui biashara wala wanachofanya bali wanawasikiliza hao wanawapa rushwa wanavyowaambia. Mimi niko hapa Houston, TX kwenye kiini cha kampuni zote za biashara za mafuta duniani na nasema hii ni rushwa na si ukweli kwamba utapunguza bei kwa kuchagua kampuni moja kuleta mafuta!!!
     
  2. J

    JokaKuu Platinum Member

    #2
    Apr 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 986
    Trophy Points: 280
    Kamundu,

    ..mwanzo walisema TPDC ndiyo watapewa jukumu la kuagiza in bulk.

    ..baadaye wakaona watakosa ulaji kwa hiyo Ngeleja akatangaza kwamba itachaguliwa kampuni binafsi!!
     
  3. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Njeleja ni mlarushwa na mfisadi mkubwa sana na mbinafsi wa ajabu!!!. Tanesco serikali imeshidwa sasa wanajiingiza kwenye biashara za mafuta!!!. Kwanini wasiachie kampuni binafsi!!
     
  4. J

    Joblube JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 367
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Uagizaji mafuta kwa pamoja ni jambo muhimu na limnamafaa makubwa kwa taifa:
    1. Ukununua kitu kwa ujumla lazima uapate unafuu wa bei
    2. serikali itakuwa na takwimu sahii za mafuta yaloagizwa na itaweza kuzibiti ukepaji wa kodi
    3. utaratibu huu utachangia kupunguza uchakachuaji wa mafuta
    Kwa hill Ngeleja anastahili pongezi mnyonge mnyongeni lakini haki yake apaewe.
     
  5. Sisimizi

    Sisimizi JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 480
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ninachofahamu ni kwamba bei ya juu ya mafuta inachangiwa na ushuru mkubwa na kodi ya mafuta ambayo TRA inatoza. Kwa mfano, Import duty ya Petrol kwa litre ni Shs 537. Hapo haujaweka VAT ambayo inapitishwa kwa mlaji pamoja na gharama za usafirishaji etc. Kodi peke yake ni zaidi ya Shs 800 kwa litre sasa bei itashuka vipi? kuna faida na hasara za bulk purchase system. Hasara moja wapo ni kwamba kama kampuni mojawapo ya zilizopo TZ zilizo na kampuni mama huko nje zitapewa kununua mafuta, kuna hatari ya masuala ya "transefer pricing" kuingia ndani na hivyo kuongeza gharama zaidi. Niishie hapo kwa leo!
     
  6. k

    kassamali JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nadhani hili swala ni la kupingwa kabisa hawa jama wanataka kuturudisha enzi za National milling eti lazima watu wote tununue kwa mtu mmoja..kuna risk kubwa sana kwa kutoa tender kwa mtu mmoja na nchi zote zinakumbatia rushwa ndizo zinaendeleza mambo kama hayo wazo langu ni moja waendelee kuruhusiwa watuwengi tu walete mafuta ila serikali ibaki kupanga Bei ndiyo masuala ya kumpta mtu wizara wakati hata elimu ake haihusiani na ile wizara )))
     
  7. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Joblube unayosema si kweli kabisa

    Mafuta yanauzwa kama commodities kwenye soko la dunia na muuzaji mkubwa ni Opec. Hatakama Tanzania ikinunua mafuta kwa ujumla hamna punguzo lolote watakalopata kwasababu mbili (a) Kiwango wanacho nunua ni kidogo sana 0.0002% hivyo kwanini wapewe punguzo? (b) Mafuta hayauzwi kibinafsi yanauzwa kwenye soko na yakipanda bei haiyajali kama wewe unanunua zaidi au la!. Tanzania na Marekani na China wananunua mafuta kwa bei moja kwenye soko la dunia lakini tofauti ni kodi.
    Vilevile ukifanya kampuni moja inunue hakutakuwa na mashindano hivyo bei itakuwa juu kwani hakuna ushindani. Hivyo wazo lako ni nzuri lakini si kwa mafuta mafuta hayauzwi kama machungwa na hii ni rushwa kubwa tu kupeana deal na kukataza wafanyabiashara wadogo. Non SENSE!!
     
Loading...