Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dar Tambarare: Mvua, mafuriko na Usahaulifu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, May 10, 2008.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    RAINING CATS AND DOGS: This was the scene at Dar es Salaam`s central business district yesterday after a sudden heavy downpour caused continuous floods and traffic jams throughout the day.


    [​IMG]
    mdau mkama katuletea hizi taswira za mafuriko nyuma ya alpha house

    [​IMG]
    [​IMG]
    mc kessy alikuwa millenium towers kijitonyama wakati wa gharika hii

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    mdau teijan alikuwa katikati ya jiji na kujionea dhahama hii

    [​IMG]
    hii ni kutokana na udogo wa mifereji ya maji na pia kuziba kwa mifereji hiyo na kutohgudumiwa.

     
    Last edited by a moderator: Apr 9, 2009
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2008
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    I bet kina Kimbisa wameshaondoka kwenda kuomba misaada nje
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Mifereji ya maji machafu ya mwaka 1927, viongozi wako busy kuifisadi nchi wakati Dar inazidi kuharibika
     
  5. p

    pherena2002 New Member

    #5
    May 10, 2008
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani najua kuna kampuni moja ilikuwa bize kutengeneza miundo mbinu hasa ile ya kupitisha maji machafu na yale ya mvua. tumeona na kusoma mara nyingi kwenye magazet na TV watu wa dar es salaam wakimlalamikia huyo mkandarasi eti anaharibu barabara wakati anaweka mifereji yake bila kuzirudishia... Ina maana hata wao wamechemsaha??? aue walikuwa wanafanya nini ?
     
  6. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kweli hio dar tamba ugaregare
     
  7. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bubu,
    Hii ndiyo tanzania na wewe ndiyo mtanzania, angalia leo utapiga kelele huenda wakakusikia, lakini ukinyamaza tuu!! Da!!!1 mara wamelala.

    Kwa kweli bado serikali yetu haijaamua kuwa makini na hali hii, usisahau kuna mengi magumu wanawaumiza vichwa, sasa haya mafuriko siyo sehemu yao kwa sasa

    Nadhani kwa sasa waambie wajipange kwa badget June haya ya mafuriko yaache kwanza
     
  8. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2008
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ogah, unajua kwa kweli sio siri hapo la kusema mafundi mchundo kama sisi imebidi tutulie kuanza kufanya mambi Mola atuepushe na dhari hili..... Mimi hapa nilipo hoi baada ya ka saloon kangu kunigomea jana usiku pale TMJ, kaaz kweli kweli......

    Kama alivyosema Mkuu Pherena hapo juu nazidi kushangaa wale waChina walikuwa busy kule mjini with the so-called new drainage system imekuwaje tena!!! Jamaa nakumbuka tuliambiwa kuwa wanakuja na system yenye "Retention tanks" kwa ajili ya ku-cater for flash rains kisha inarelease slowly along the underground piping system away to the ocean!!! Well sijui mchawi hapa ni mhandisi au kandarasi sababu naona mambo yamekuwa kimya na hakuna anayesema!!!

    So wakuu, nasi nadhani itabidi tujiunge na club ya kusema "Mungu atatusaidia" manake no technical justification can be provide in such a clear cut case - Drainage ya Dar City with access to the ocean at a maximum of 1km at any flooded point!!!
     
  9. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2008
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    kichwa kizuri cha thread hii kingekuwa 'DAR ES SALAAM YATITIA!
     
  10. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kikwete na Timu yako ya Mafisadi mpo hapo? au mnajifanya hayawahusu, sasa mtapita wapi baada ya kuifisadi nchi? au ndio mna mpango wa kununua vijihelikopta vyenu

    Haya najiunga na ule msemo wetu Mungu tusaidie
     
  11. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Pesa za Vita Comoro wanazolakini kutengeneza drainage system pesa hawana

    says alot about watawala wetu
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    yaani nashindwa kuamini kwamba hili tatizo la floods limetushinda!!!!!

    Morani 75/Fundi Mchundo,

    Sina hakika kama "DEEP WELLS" zimeshawahi kujaribiwa pale Dar............trust me sikuamini macho yangu jinsi hizi deep wells zinavyo drain flood water................

    advantage yake nyingine deep wells zinaweza kutumika kama source ya maji kwa FIRE department

    Hizo underground detention tanks........mmhh!!
     
  13. s

    selwin New Member

    #13
    May 10, 2008
    Joined: Apr 8, 2008
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Game message yako ilikuwa nzuri lakini kusema pesa zilizotumika commoro ndiyo zilikuwa za drainage hapo dar sio kweli kama utakuwa makini na utaratibu wa AU nikwamba nchi zote wanachama huwajibika kuchangia na ndivyo ilivyokuwa, nadhani ingetosha kwa kurefer fedha zilizochotwa na mafisadi.
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    GT hakumaanisha hivyo, bali alichotaka kuonyesha ni jinsi vipaumbele vya SIRIKALI vilivyokaa kiajabuajabu. Walikuwa na pesa za kuivamia Comoro lakini wakati huo huo hawana pesa za kushughulikia hili tatizo kubwa sana kuhusiana na mifereji ya maji machafu
     
  15. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    alaaa inaelekea wewe unajuaa sana kuhusu funding ya ile vita

    hebu nijibu:

    KIKAO CHA KUPITISHA HIYO VITA KILIKUTANA LINI?

    AZIMIO NAMBA NGAPI LA AU LILIPPITISHA HIYO INVASION

    NCHI NGAPI ZILIPIGA KURA

    ZIPI ZILI ABSTAIN


    ZIPI ZILIKUBALI

    ZIPI ZILIKATAA

    KWA SABABU GANI

    FUNDING ILIAMULIWA ITAHITAJIKA NI KIASI GANI

    KUTOKA WAPI/FUNGU LIPI?

    NA ZILITOLEWA KIASI GANI KUPEWA TANZANIA

    then ukishanijibu maswali hayo tutajua kama watawala wako wanakuambia ukweli au wanakuongopea




     
  16. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    GT kwa kukaba watu makoo....duuh, sikuwezi bana....yaani hapo juu umeacha no angle ya kufurukuta.... lol
     
  17. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    There comes an outbreak of Kipindupindu, Malaria, African flu, Pnemonia, Kichocho which transalates to a slow down on production, productivity and economy, which results to more medical needs and due to shortages of proper medicine and adequate medical facility, one can count several deaths.

    After the natural dry system, using sun, another problem arises. The rain, ruined and erroded most of the roads, madimbwi wil increase and become marshland, mashimo barabarani, barabara kupasuka, madereva kuendesha magari hovyo na kuharibu barabara na mazingira, wakipitisha vi-saluni vyao kwenye korongo, a car break down, which translates to more importation of spare parts to fix the broken car or purchasing a VX to sustain the bad roads which equates to gas guzzling vehicles and prices of everything going up.

    Guess what more forex being used to purchase unnecessary things than using the idy bidy monies to built better infrastructure, develop and elevate our education and health system to generate watu wenye afya, juhudi na maarifa!

    All this could be avoided if a competent person would have been awarded the contract and a competent government would have supervised the entire process.

    The best thing out of this garika ni ranking ya Tanzania FIFA kushuka kwa kuwa "uwanja koko na manyasi ya katani na plastiki" umedoda, hakuna natural or artificial drainage system built to drain rain water above the udongo mfinyanzi, limestone or whatever the heck is beneath kapeti la majani bandia.

    Blame the Chinese, who we are about to hand our Airport in Dar for upgrades and better services!
     
  18. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    .... Rev. you have unleashed the four horsemen once again!!!
     
  19. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mtani Ngosha,

    I am trying to difuse the argument of my great Mtani Ngosha the Chief Nyani Ngabu kuwa ndivyo tulivyo. Mkandara keshanikoromea kule kwenye hoja ya Ujinga wa Mtanzania na hukojuko Fundi Mchundo kanivua Kanzu na Rosari hadharani na kuumbua hekima za kiuchungaji!

    Sasa Bin Maryam na Mtanzania wakiingilia kati na kunisakama, inabidi niikatae kutoa shavu la pili, Sivyo tulivyo.. my name is Kunta ...Kunta Kinte, mpaka Masah achoke kunishuritisha nikubali kuitwa Tobby.
     
  20. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
Loading...