Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dar inaongoza kwa ngono, rushwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JoJiPoJi, Mar 26, 2010.

  1. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    na Lucy Ngowi

    MBUNGE wa Viti Maalum, Janeth Massaburi (CCM), amebainisha kuwa mkoa wa Dar es Salaam, unaongoza kwa rushwa ya ngono hasa kipindi cha uchaguzi au mtu anapotaka uongozi.

    Kauli hiyo aliitoa jana jijini Dar es salaam kwenye semina ya ukimwi iliyoendeshwa na taasisi ya Engender Health kwa wabunge wa Kamati ya Bunge inayohusika na masuala ya ukimwi.
    Massaburi alisema, mtu anayetaka nafasi ya kuongoza kwenye uchaguzi, kampuni binafsi na serikalini, ngono imekuwa ni sehemu ya kigezo cha kupata nafasi hizo.
    “Umaskini unasababisha rushwa ya ngono, mtu anapotaka nafasi yoyote ya kuongoza ili ajulikane, iwe ni kwenye kampuni binafsi, serikalini au katika kipindi cha uchaguzi anatakiwa atoe rushwa ya ngono.
    “Wasiwasi wangu watu wanafanya hivyo ili kupata cheo, hasa kwenye jimbo langu la Dar es Salaam ambalo nimeona hali hiyo ikijitokeza mara kwa mara,” alisema Massaburi.
    Aliongeza kuwa wakazi wa Jiji la Dar es Salaam, wamekuwa wakijidanganya kuwa wana uelewa mkubwa wa ugonjwa huo wakati ukweli si huo.
    Alishauri Engender Health iwatumie wabunge wa majimbo, viti maalumu na madiwani ili waweze kuwafikia wananchi kwa urahisi na kuwaelewesha kuhusu athari za ugonjwa wa ukimwi.
    Naye mbunge wa Jimbo la Bukene, Teddy Kasella-Bantu (CCM), alisema katika jimbo lake ngoma na ulinzi wa sungusungu vinachangia kuwepo kwa ongezeko la ukimwi kwa kuwa wananchi hawana elimu ya kutosha.
    “Katika jimbo langu kuna kitu kama ngoma, ambazo zinakuwepo kwa wingi sana. Sasa baada ya ngoma hiyo kinachofuata ni maambukizi ya ukimwi. Pia kwenye makundi yoyote hasa ya sungusungu maambukizo haya yanakuwepo,” alisema.
    Aliongeza kuwa katika jimbo lake, hakuna suala la uzazi wa mpango na hivyo wananchi hao wanahitaji kupata zaidi elimu kuhusu suala hilo.
    Mbunge wa Konde, Kaskazini- Pemba (CUF), Dk. Ali Tarab Ali, alisema kuwa katika jimbo lake kuna tatizo kubwa la vifo vya kina mama na watoto kutokana na ukosefu wa vituo vya afya.
    Awali, Naibu Mkurugenzi wa Engender Health, Dk. Dunstan Bishanga, alisema kuwa baadhi ya tabia hatarishi zinazofanywa na wanaume zinachangia kuwepo kwa virusi vya ukimwi, ambapo athari kubwa zinawapata wanawake. Alisema wabunge wanatakiwa kuwa wakala wa mabadiliko katika masuala yahusuyo ukimwi na maambukizi ya mama kwenda kwa mtoto.

    Source
    http://freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=14323
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hamna jipya hapo!
     
  3. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ok sawasawa if this is the case so what to do
     
  4. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Ya kweli hayo? Mimi nafikiri jipya lipo hapa. Aliyetoa hiyo kauli ni mwanamke na nina imani tayari aliishakutana na masuala haya ndio maana akasema. Nakifikiri tungeitumia nafasi hii kusikia vile vile kutoka kwa wanawake wengine walio humu JF kama hayo yaliyosemwa ni ya kweli au hapana kuliko kusema hakuna jipya hapa.

    Tiba
     
  5. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Takukuru wahusishwe na kuhakikisha mtindo huu mchafu unakomeshwa!!!

    Tiba
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,602
    Likes Received: 1,637
    Trophy Points: 280
    mbona kaongelea uchaguzi

    ATUELEZE MAMBO YOTE WANAYOFANYA WABUNGE WAKIWA ""DODOMA""!!!!

    DOM MAMA JANE DOM KUNA UCHAGUZI IWEJE LEO UMEONA HAYO KWENYE UCHAGUZI WAKATI WAH WANA DO BILA UCHAGUZI
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,602
    Likes Received: 1,637
    Trophy Points: 280
    Weweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    kunguru wapotea!!!!!!!!!!!!!kunguru wapotea!!!!!!!!!...waka.......
     
Loading...