Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dar es salaam na 'kaimu mkuu wa mkoa'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kani, Mar 22, 2011.

  1. k

    kani New Member

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa muda mrefu sasa,jiji la dar es salaam limekosa mkuu wa mkoa! Toka baraza la mawaziri litangazwe,ambapo Ndg. William Lukuvi aliyekuwa anashika nafasi hiyo alipoteuliwa kuwa waziri-ofisi ya raisi Bunge,jiji hili liko chini ya mtu anayekaimu tu! Maswali yafuatayo yanajitokeza
    Hivi kuteua mtu tu nayo ni kazi? Au hatuna 'shemeji aliyebaki' au bado wanasoma?
    Je kama tunaweza kukubali jiji kubwa na lenye umuhimu kitaifa na kimataifa likaimiwe, je wakuu wa mikoa wana umuhimu kweli?
    Mimi nashindwa kuelewa wana JF nisaidieni!
     
  2. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    mkwere amesahau kama anatakiwa ateue wakuu wa mikoa anasubiri wasaidizi wake wamkumbushe, very useless him & his co.
     
  3. makandokando

    makandokando JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi vyeo vingine ni uzushi tu, matumizi mabaya ya fedha za nchi.
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Na Manyara pia haina RC. Said Meck Sadiq ameweza lakini. Hana ngonjera nyingi kama waliomtangulia. Hivi yule mzee ni zeruzeru au rangi yake tu?
     
  5. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    tetesi ni kwamba mzee tibaigana ndio anatayarishwa kua mkuu wa mkoa huu
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    It shows that we can move on without RCs....they are useless with the DCs....The RAS is doing the donkey work an the RCs keep on yakking
     
  7. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,212
    Likes Received: 1,217
    Trophy Points: 280
    Hapa ndiyo inadhihirisha kuwa kumbe ma DC na ma RC hawana umuhimu wowote zaidi ya kuwa mzigo kwa walipa kodi, Chadema wameona mabali kwa kusema kuwa wao wakiingia madarakani wanafuta vyeo hivi. Au tuseme ndiyo JK anaanza kutekeleza sera murua za Chadema, na kwa kutoteua RC wa Dar anafanyia majario, well done JK, usione haya kutekeleza sera zetu kwa manufaa ya Taifa letu.
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi vyeo vya mkuu wa mko,mkuu wa wilaya,naibu waziri havina maana yoyote vinatakiwa vifutwe kabisa
     
  9. Naloli

    Naloli JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 416
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamaa anasubiri abadili wakuu wa mikoa na kuunganisha na ma RC wa mikoa mipya minne, na atabadili pia wakuu wa wilaya na kuchagua wengine kwa kujumuisha wilaya mpya 17.
    Hivi mnadhani UVCCM kutoa matamko na mbwembwe kibao waonekane wanakipigania chama unadhani juhudi hizo ni za bure? WILAYA mpya 17 zinawatoa ROHO wanataka waonekane ili wakumbukwe katika UTEUZI. KAZI zenyewe za URC na UDC ni ukada wa chama tu hamna kazi yeyote yenye tija kwa Taifa kupitia nafasi hizo ndio maana MADOGO hao wanapigania nafasi hizo za MDEBWEDO
     
  10. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mie issue ni huko LINDI ambako KAIMU RC wetu ndio kituo chake cha kazi ina maana nao WANAKAIMIWA TUU kama sisi.....???
     
  11. W

    WildCard JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwa nini maDC wa mkoa husika wasikaimu nafasi hizi? Jordan Rugimbana wa Kinondoni angefaa sana kuwa Kaimu RC wa Dar. Gama wa Ilala kama Komba wa TOT!
     
  12. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mara ya mwisho nlipata taarifa kuwa mzee Tibaigana kakataa uteuzi huo,kuna afsa uhamiaji mmoja ambaye alikuwa anajiandaa kuwa kampeni meneja wake ila Mama Tibaij uka akazidi kura za maoni,alisema mzee Tiba hataki uteuzi wowote kwanza apumzike,labda kama wameshakubaliana. Ila kwa upande wa pili ndo huone kuwa kuwepo maRC ni kutengenezeana Ulaji. Kama nusu mwaka mkoa hauna Rc na uko salama,si bora cheo kifutwe?
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Yupo mtu anaKAIMU jamani. Ana nguvu zote kiutendaji. Sio kwamba mkoa hauna RC.
     
  14. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hivi mkuu wa mkoa, mkuu wa wilaya kazi zao ni zipi? si ajabu hata jk haoni umuhimu wao, maana hata kamati za kudumu za bunge zinawachachamalia wakurugenzi wa wilaya na si wakuu wa wilaya au kada yo yote ya mkoa.
     
  15. W

    WildCard JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Labda cha kudodosa hapa ni gharama za kumweka hoteli Kaimu RC kwa muda wote huu wakati shule zetu hazina madawati!
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,625
    Trophy Points: 280
    sijakuelewa kijana, hebu fafanuwa hapo kwenye RED, nikiamka nikute jibu.
     
  17. W

    WildCard JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni mtiririko tu wa madaraka na majukumu ya Rais kuyasogeza karibu na WANANCHI. RC anatajwa kwenye katiba ya JMT.
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tuwekee picha zao hapa. Utaona tu walivyo.
     
  19. g

    geophysics JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sasa hili wanaJF wakusaidie nini...afadhali ungemalizia kwa kusema "naomba kuwasilisha"
     
  20. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ni kweli ukiangalia kwa makini na kuainisha majukumu yao watu hawa (dc,rc,naibu waziri) hawana haja ya kuwepo.ktk mabadiliko ya katiba mpya posts hizo iko lazima kuziondoa. mathalan, mtendaji mkuu wa wizara anatajwa kuwa katibu mkuu wa wizara halikadhalika kwa ded alivo ktk wilaya. so clearly unaweza kuona kusivo na haja ya naibu waziri,rc,dc as far as ukubwa wa serikali na gharama za kuendesha is concerned
     
Loading...