Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dangerous gonjwa jipya

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Machozi ya Simba, May 5, 2012.

  1. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,565
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    well nafkiri nisiwachoshe sana niende kupiga wazi hii maada gonjwa linaitwa FACEBOOK ADDICTION yaani uraibu wa facebook wengi wenu mnalo ila ni vigumu kuliju bila kujuzwa symptom zake ni hizi zifuatazo

    1.kusisimka kwa mwili kila unaposikia au kuona anything about facebook
    2.kuwa na wakati mgumu vocha inapisha nina jamaa alibeba shuka langu akalipiga mnada kisa vocha
    3.kuwa na mazoea ya kununua daily bundles kwa ajili ya facebook
    4.kuwepo kwa majonzi iwapo meseji utakayotuma haita jibiwa ndan ya dakika 30
    5.kuwa na marafiki zaidi ya 400 uliowatumia friend request na mara nyingi wengi huwajui NB SIO WALIOKUMBA URAFIKI
    6.kuchelewa kulala kwa ajili ya facebook
    7. kuvisit face book zaidi ya mara 8 kwa siku (kipimo caha bangi ni kete ila hiki ni 7 shots per day)

    MADHARA YAKE UKIENDELEA
    1.kukaka kazini au shuleni kwa ajili ya kuchelewa kulala
    2.kutumia facebook zaidi kuliko masomo hii husababisha kufeli
    .
     
  2. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,565
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    mnaliogopa au
     
  3. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Poleni wote mliopatwa na hilo gonjwa. Lakini sidhani kama hapa kutakuwa na tabibu. Hata MziziMkavu pamoja na tiba zake za mananasi na tangawizi sijui kama ataweza. Ngoja aje aseme yeye mwenyewe aseme.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Sasa hilo nigonjwa dogo gonjwa kubwa lipo hapa JF mimi bila kuperuzi naona nimepitwa nakitu simu pc laptop lazima zitumike kwenye browsing JF
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Kweli wewe maamuma! Lol

    Gonjwa la jf je? Isipopatikana jf hewani namtumia msg invisible kule fb, namuuliza vipi mbona nyumbani kumebebwa na mafuriko?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. b

    bebiwilli Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye hilo gonjwa la facebook sipo maana hakuna jipya huko,mi gonjwa langu jf,kama nipo hm na umeme hamna jaman siboreki jf inaniburudisha,sinunui gazeti kwa maana jf ni gazeti langu,na sihitaji doct anitibu wala ushauri,sababu nimefall inlove na huu ugonjwa ,poleni mnaougua na ugonjwa wa facebk
     
  7. s

    slufay JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    naunga mkono hapo kwa kiiza
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Generation ya sasa inakazi ya kukabidhiana na mambo mengi kwa wakati mmoja!
     
  9. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,570
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    mh, me jf addicted... yan nikikosa kubrowse nahisi nimemiss kitu flan kuja kugundua kumbe jf... lmao!
     
  10. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hata mimi mkuu,facebook tupa kuleeeee
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    ...Hauko pekee yako CG wengine waliwahi kuomba wapewe ban maana shughuli zao muhimu zilikuwa zinalala kutokana na addiction kali ya JF.... mie nashukuru Mungu baada ya REHAB sina tena gonjwa hilo :):)
     
  12. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,565
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    tupen feedback mnavisit mara ngap
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mie hata sijielewi, ila nikiona error 531, hata uhausi hakuna siku hiyo.

    Kama na fb ni tamu kama jf, sitaki hata kujiunga, siwezi kuwa na magonjwa mawili makubwa hivi.
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    Naungana na wewe au nakubaliana naweye.
     
  15. d

    debito JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    du bora nimeliepuka huko fb maan cjawahi hata kuvutiwa nako
     
  16. Machozi ya Simba

    Machozi ya Simba JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 1,565
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    wangap mnalo
     
  17. M

    Marygrayce Member

    #17
    May 7, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yaan mim hata cjawah hata kujiunga huko fb en tank god kaniepusha
     
  18. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2012
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mim sina addiction ya popote,
    Im in love with JF kuliko mitandao mingine yeyote ila JF hainizuii kufuata raiba zangu,
    Kwangu mim muda wa kuwa JF ni ule muda ambao sina mambo ya muhimu ya kufanya.
    Nikiwa na ratiba zangu za muhimu hutaniona humu,poleni wagonjwa.
     
  19. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    King'asti awali ya yote nakubali mimi maamuma. Lakini hapo kama ukinisoma kwa makini nilikuwa namshtua mwanzisha mada ameliweka bandiko lake mtaa usio sahihi (JF Doctor). Nashukuru mods wameliona hilo maana uzi umehamishiwa mtaa sahihi. Kuhusu gonjwa, me langu ni JF. Kwangu naona ni gonjwa sugu. BTW sie tunaotumia simu za bei rahisi kuchangia mada tuna shida. Maana kuandika hadi ueleweke, yataka moyo. Nakushukuru. Kwangu mimi, anayenikosoa ni RAFIKI. Pamoja daima!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...sa ugonjwa wa fb wauleta jf?...tuna magonjwa yetu humu na sisi...tujadili ilo la fb la nini?
     
Loading...