Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dalili kumi za kukujulisha kuwa umeshika mimba

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Jul 17, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,794
    Trophy Points: 280
    Mimba.jpg


    Hutokea mara nyingi kina mama na wasichana kuwa na kipindi cha msongo wa mawazo pale wanapokosa siku zao na hasa kama hawakutumia njia ya uzazi wa mpango au kinga nyingine ya kushika mimba.

    Kukosa siku zako sio dalili pekee ya kushika mimba, bali kuna dalili zingine utalazoziona. Kuna sababu nyingine nyingi zinazoweza kukufanya ukose siku zako, hivyo soma dalili za mimba ili ikusaidie kupata uhakika.

    Moja, ni mabadiliko katika siku zako. Hii kitaalamu tunaita spotting. Unaweza kushika mimba ukaendelea kuona damu mwezi huo. Hii hutokea yai lililorutubishwa linapojipandikiza kwenye kizazi. Mishipa ya damu iliyojaa kwenye ukuta huu tayari kulisha kiumbe huachia damu kidogo amabazo mwanamke anaweza kufikiri ni hedhi yake ya kawaida. Hata hivyo mabadiliko yataonekana kwani kiwango na siku za damu hubadilika.

    Pili, ni kuongezeka ukubwa na kupata maumivu kwenye maziwa. Hii inasababishwa na ongezeko la homoni za istrogen pale unapokuwa umeshika mimba. Hali hii huisha katika kipindi cha miezi mitatu ya kwanza.

    Tatu, ni kichefuchefu na kutapika. Hali hii huwa mbaya zaidi wakati wa asubuhi unapoToka kulala. Hii ni kwa sababu ya homoni ya ‘projestroni’ ambayo husababisha kupungua nguvu kwa misuli ya mrija wa chakula au koromeo.

    Nne, ni uchovu usiokuwa na usingizi usiokuwa na sababu. Hii hutokea kwa sababu ya ongezeko la homoni ya ‘projestroni’ na mama utajikuta unasinzia mara kwa mara. Hali hii huisha unapoanza mwezi wa nne wa mimba ila hata kipindi cha mwisho wa mimba hujisikia uchovu.

    Tano, kusumbuliwa na harufu mbalimbali. Hasa kama unapata mimba kwa mara ya kwanza, utachukia harufu za vyukula na vinywaji mabalimbali. Wakati mwingine hata harufu za watu walio karibu nawe zinaweza kukukera.

    Sita, ni kujaa gesi tumboni. Utaona baadhi ya nguo zako zinakubana zaidi hasa sehemu ya tumbo. Hii ni kwa sababu ya homoni nyingi mwilini zinazokufanya kijisikia tumbo kujaa.

    Saba, Kukojoa mara kwa mara. Hii kwanza hutokana na kuwa na damu nyingi mwilini ambayo huongezwa na homoni za ujauzito makusudi kutoa rishe ya kutosha kwako na kwa kiumbe tumboni. Ukiwa na damu nyingi pia utakojoa sana za kikemia mwilini. Pili utajisikia kwenda haja ndogo mara nyingi pale kiumbe kitakapoongezeka na kubana kibofu cha mkojo.

    Nane, kuongezeka kwa joto la mwili. Kwa kina mama ambao hupima joto lao kama njia ya uzazi wa mpango, watagundua kuwa joto limepanda kwa muda wa wiki mbili au mbili na nusu mfurulizo.

    Tisa, kutoona siku sako kabisa. Kwa wale ambao siku zao hazibadiliki na huenda vizuri yawezekana kugundua pale wanapokose siku nap engine kukimbilia hospitali. Hata hivyo kwa wale ambao siku zao hubadilika sana wataona kawaida ila kama ameshika mimba taona mchanganyiko wa kichefuchefu, uchovu na kusinzia pamoja na kukojoa mara kwa mara.

    Kumi, kupima mkojo kwa kutumia kipimo cha karatasi ngumu. Famasi nyingi huuza vipimo ambavyo ikikichovya kwenye mjojo wako huweza kugundua homoni za mimba kwenye mkojo.

    Hii unaweza kupima mwenyewe ukiwa nyumbani hata kazini. Kipimo hiki ukisha kichovya kwenye mkoja kama katatsi inavyoelekea utaona mistali baada ya dakika moja inajitokeza upande wa chini.

    Ikitokea mistari miwili basi unaweza kuwa na mimba na ukitokea mmoja utakuwa huna mimba. Kilingana na kiwango cha homoni mwilini, kuna kina mama hakionyeshi majibu mpaka upitishe wiki moja bila kuona siku zako.

    Pamoja na dalili hapo juu, unatakiwa kupata ushauri wa kitaalamu kutoka kwa daktari.
     
  2. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    ahsante sana Mzizimkavu!
     
  3. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    asante sana mzizi mkavu
     
  4. K

    Kafuta Senior Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 116
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwenye namba tatu hapo.nini kifanyike ili kukabiliana na hali hiyo..au kuindosha kabisa..kama kuna dawa labda na mambo yanaofanana kama hivyo.
     
  5. K

    Kafuta Senior Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 116
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kwenye namba tatu hapo.nini kifanyike ili kukabiliana na hali hiyo..au kuindosha kabisa..kama kuna dawa labda na mambo yanaofanana kama hivyo.
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,794
    Trophy Points: 280
    Tumia juisi ya Tangawizi kwa namba tatu.
     
  7. muhomakilo jr

    muhomakilo jr JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2013
    Joined: Jul 28, 2013
    Messages: 7,725
    Likes Received: 1,173
    Trophy Points: 280
    safi mzizi nimekupata.
     
  8. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2013
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hapo no mbili bana sijui kama ni kweli maana wengine siku za ovulation matiti huvimba na kuongezeka..sasa nitatofautishaje hii ni mimba na hii ni yai !
     
  9. Chocs

    Chocs JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2013
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 8,130
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. f

    frog New Member

    #10
    Jan 15, 2014
    Joined: Jan 14, 2014
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :majani7:
    Ahsante sana mzizi
     
  11. f

    frog New Member

    #11
    Jan 15, 2014
    Joined: Jan 14, 2014
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nmekupata mzizimkavu
    :majani7:
     
  12. ilu

    ilu JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2015
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 738
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 60

    MziziMkavu naitengenezaje juice ya Tangawizi? Nachanganya na tunda au peke yake?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. tomjelly

    tomjelly JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2015
    Joined: Jul 29, 2013
    Messages: 561
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 45
    thanks mkuu
     
  14. kubwalamaadui

    kubwalamaadui JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2015
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mi mdomo mchungu tu na pia back pain mara moja moja
     
  15. C

    Chrspina Chris New Member

    #15
    Jun 10, 2016
    Joined: Jun 1, 2016
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hi
     
  16. decomm

    decomm JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2016
    Joined: Dec 10, 2013
    Messages: 436
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    There are few good men, you are! Ahsante kwa post nzuri nzuri mara kwa mara.
     
  17. o

    odera Member

    #17
    Aug 3, 2016
    Joined: Apr 8, 2016
    Messages: 10
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    inawezekana MTU akawa anapata siku zake alafu akawa mjamzito? na kwa nn mwanamke tumbo linakuwa kubwa?
     
  18. m

    mwalisa jr Member

    #18
    Aug 4, 2016
    Joined: Aug 18, 2015
    Messages: 27
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 5
    Mchumba wangu alipitisha siku tano, lkn siku ya sita asubuhi aliona kidogo damu lkn ikakata mpaka Leo hii, but Mara nyingi sana analala na kula sana, lkn dalili hiz zingine zinajitokeza na kupotea na kwa kiwango kidogo, je anaweza kuwa anaujauzito?
     
  19. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2016
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,794
    Trophy Points: 280
    Mpeleke akapime ili uthibishe kama ameshika mimba usikisie tu
     
Loading...