Dalili 13 za kuonyesha mwanamke ana mimba

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Jun 13, 2013.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 13, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,075
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 83
    [​IMG]



    MWANAMKE anapopata ujauzito kwa kawaida huwa anaanza kuona dalili ambazo si za kawaida. Na ni wakati huo ambao ni muafaka kwake kuanza kuuchunguza mwili wake.

    Homoni zinazosambaa mwilini mara tu unapopata ujauzito husababisha mabadiliko kadhaa mwili ambayo yanaweza kugundulika kabla hata ya uchunguzi halisi kujua kama una ujauzito au la, anasema Melissa Goist, Profesa na Mtaalamu wa Masuala ya Uzazi wa Chuo Kikuu cha Ohio, Marekani.

    Maumivu kwenye matiti
    Hii ni dalili ya kawaida ya ujauzito ambapo nguvu za homoni mwilini huongezeka wakati yai linavyopata rutuba jambo ambalo huongeza wingi wa damu na kuyafanya matiti ya mwanamke kuvimba na kuwa makubwa isivyo kawaida.

    Maumivu mwilini
    Utaanza kusikia maumivu kama vile unataka kuingia katika siku zako. Kwa kawaida hali hii hutokea wakati yai likiwa linasafiri kwenda katika chumba cha mimba. Hivyo, hali hiyo husababisha sehemu hiyo itanuke taratibu na kusababisha maumivu hayo.

    Kutokwa damu bila kutegemea
    ;Wanawake wengi hufikiria kutokwa na damu kidogo ni dalili ya kuwa katika siku zao. Lakini, katika hali halisi, kutokwa damu kusikotegemewa, huwakumba asilimia 25 ya wanawake wakati wa kurutubika kwa yai,” anasema Goist. Anaongeza kwamba iwapo utaona hedhi yako inakuwa fupi au inafanyika katika hali ambayo si ya kawaida, unashauriwa kwenda kufanya kipimo cha ujauzito.

    Kuchoka
    Unapojisikia kuchoka na kukosa raha, au kutaka hata kulala wakati ukiwa kazini, lazima ufahamu kwamba mwili wako unajirekebisha kuingia katika kipindi kipya cha mabadiliko.

    Tambua kwamba katika kipindi cha mwanzo cha ujauzito ni muda ambao mtoto tumboni huanza kutumia sehemu ya nguvu zako na hivyo kukuletea uchovu na usingizi,” anasema Goist.

    Chuchu kuwa nyeusi
    Chuchu huanza kubadilika rangi yake kutokana na chembechembe za uhai (seli) kuanza kufanya kazi kwa nguvu zaidi. Hata hivyo, Goist anasema: Wanawake wenye ngozi nyeusi hawawezi kuiona dalili hii mapema hadi muda wa kama wiki kumi zipite.”

    Kichefuchevu
    Hali hii huwapata asilimia 85 ya wanawake wanapopatwa ujauzito, ambapo nyakati za asubuhi ndipo hasa hujionyesha.

    Mwili kuvimba
    Kuna wakati kupungua kwa nguvu za uyeyushaji chakula kunaweza kukusababishia kuona tumbo limevimba na nguo zikawa zinakubana kutokana na chakula kujaa katika utumbo. Lakini hali hiyo ikiendelea, na ukaona siku zako haziji, basi ni vyema ukatambua kwamba tayari una ujauzito, na kinachokupasa ni kwenda kuhakikisha.

    Kwenda haja ndogo mara kwa mara
    Kwenda haja ndogo kila mara ni dalili kwamba kibofu chako kimeanza kufanya kazi ya ziada, ambapo huwa kinafanya kazi ya kuondoa maji kwa uthabiti zaidi wakati wa ujauzito. Hali hii pia hujitokeza mwishoni mwa ujauzito, ambapo kibofu kitakapokuwa kinarudia hali yake ya kawaida baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu.


    Tamaa ya vitu mbalimbali
    Kutokana na mwili kuwa na ;mzigo wa ujauzito na hivyo kuchoka, hali hiyo humfanya mwanamke kutamani vitu mbalimbali ili kukidhi mabadiliko yaliyojitokeza katika mwili wake. Hii ni pamoja na kutaka, kwa mfano, aina fulani ya vyakula, au kufanya mambo ambayo hapo nyuma alikuwa hayapendi.

    Kuumwa kichwa
    Kuongezeka kwa damu kunaweza kusababisha kichwa kuuma japokuwa si sana, hususan katika wiki za mwanzo za ujauzito. Hata hivyo, hali hii hukoma mwili unapojirekebisha na mzunguko wa homoni unaotokana na ujauzito.

    Kufunga choo
    Homoni ambazo husababisha mwili kuvimba pia husababisha kufunga choo kutokana na mfumo wa kuyeyusha chakula kutofanya kazi vyema. Hata hivyo, hali hii inaweza kujitokeza zaidi wakati ujauzito unaendelea kukua.

    Kuwa na hasira
    Kutokana na kuongezeka kwa homoni za utendaji kazi mwilini, hali hiyo itakusababishia uchovu, na kukufanya kuwa na hasira, anasema Goist

    Kuongezeka kwa joto mwilini.
    Kipimo cha joto la mdomo ni muhimu katika kutambua hali ya ujauzito. Kwa kawaida joto huongezeka kwa nyuzi moja au zaidi wakati yai likiwa linatunga mimba. Hali hiyo ikiendelea kwa zaidi ya wiki mbili, itakuwa inaonyesha dhahiri kwamba kuna mtoto anakuja
     
    Last edited: Jan 4, 2016
  2. L

    Larusai Mux JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2013
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Asante kwa elimu mkuu,
     
  3. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2013
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Mkuu wewe ni mwisho wa maneno,tunafaidika sana kupitia mabandiko yako!
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,168
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 48
    Huo mstari mzuri
     
  5. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2013
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 11,428
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 48
    Huo mstari unamaanisha nn?
     
  6. M

    Mgaya.com Senior Member

    #6
    Jun 13, 2013
    Joined: Jun 13, 2013
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunashukuru kwa kutujuza
     
  7. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2013
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,124
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 48
    Asanye mzizi! ila bado sijakusamehe na links vituko zako za jana zisizofunguka!
     
  8. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2013
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 5,278
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    Aminia mkuu MziziMkavu, sasa fanya hisani: tumiminie jamvini dalili za mwanaume aliyetungisha mimba (ambaye amempa mwanamke mimba)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2013
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 3,921
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 48
    wewe mkali ndugu!kwani ulivyo mvimbisha shemeji ulijisikiaje?
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,075
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 83
    MWANAMKE anapopata ujauzito kwa kawaida huwa anaanza kuona dalili ambazo si za kawaida. Na ni

    wakati huo ambao ni muafaka kwake kuanza kuuchunguza mwili wake.


    “Homoni zinazosambaa mwilini mara tu unapopata ujauzito husababisha mabadiliko kadhaa katika mwili

    wake ambayo yanaweza kugundulika kabla hata ya uchunguzi halisi wa kujua kama mjauzito au la,”

    anasema Melissa Goist, Profesa na Mtalaama wa Masuala ya Uzazi wa Chuo Kikuu cha Ohio, Marekani.


    Maumivu kwenye matiti

    Hii ni dalili ya kawaida ya ujauzito ambapo nguvu za homoni mwilini huongezeka wakati yai linavyopata “rutuba”, jambo ambalo huongeza wingi wa damu na kuyafanya matiti ya mwanamke kuvimba na kuwa makubwa isivyo kawaida.

    Maumivu mwilini

    Utaanza kusikia maumivu kama vile unataka kuingia katika siku zako. Kwa kawaida hali hii hutokea wakati yai likiwa linasafiri kwenda katika chumba cha mimba. Hivyo, hali hiyo husababisha sehemu hiyo itanuke taratibu na kusababisha maumivu hayo.

    Kutokwa damu bila kutegemea

    "Wanawake wengi hufikiria kutokwa na damu kidogo ni dalili ya kuwa katika siku zao. Lakini, katika hali halisi, kutokwa damu kusikotegemewa, huwakumba asilimia 25 ya wanawake wakati wa kurutubika kwa yai,” anasema Goist. Ambaye anaendelea kusema kwamba iwapo utaona hedhi yako inakuwa fupi au inafanyika katika hali ambayo si ya kawaida, unashauriwa kwenda kufanya kipimo cha ujauzito..

    Kuchoka

    Unapojisikia kuchoka na kukosa raha, au kutaka hata kulala wakati ukiwa kazini, lazima ufahamu kwamba mwili wako unajirekebisha kuingia katika kipindi kipya cha mabadiliko.
    “Tambua kwamba katika kipindi cha mwanzo cha ujauzito ni muda ambao mtoto tumboni huanza kutumia sehemu ya nguvu zako na hivyo kukuletea uchovu na usingizi” anasema Goist.


    Chuchu kuwa nyeusi

    Chuchu huanza kubadilika rangi yake kutokana na chembechembe za uhai (seli) kuanza kufanya kazi kwa nguvu zaidi. Hata hivyo, Goist anasema: “Wanawake wenye ngozi nyeusi hawawezi kuiona dalili hii mapema hadi muda wa kama wiki kumi zipite.”

    Kichefuchefu

    Hali hii huwapata asilimia 85 ya wanawake wanapopatwa na ujauzito, ambapo nyakati za asubuhi ndipo hasa hujionyesha.

    Mwili kuvimba

    Kuna wakati kupungua kwa nguvu za uyeyushaji chakula kunaweza kukusababishia kuona tumbo limevimba na nguo zikawa zinakubana kutokana na chakula kujaa katika utumbo. Lakini hali hiyo ikiendelea na ukaona siku zako haziji, basi ni vyema ukatambua kwamba tayari una ujauzito na kinachokupasa ni kwenda kuhakikisha.

    Kwenda haja ndogo mara kwa mara

    Kwenda haja ndogo kila mara ni dalili kwa
    mba kibofu chako kimeanza kufanya kazi ya ziada, ambapo huwa kinafanya kazi ya kuondoa maji kwa uthabiti zaidi wakati wa ujauzito. Hali hii pia hujitokeza mwishoni mwa ujauzito, ambapo kibofu kitakapokuwa kinarudia hali yake ya kawaida baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu.


    Tamaa ya vitu mbalimbali

    Kutokana na mwili kuwa na “mzigo” wa ujauzito na hivyo kuchoka, hali hiyo humfanya mwanamke kutamani vitu mbalimbali ili kukidhi mabadiliko yaliyojitokeza katika mwili wake. Hii ni pamoja na kutaka vyakula fulani au kufanya mambo ambayo hapo nyuma alikuwa hayapendi.

    Kuumwa kichwa

    Kuongezeka kwa damu kunaweza kusababisha kichwa kuuma japokuwa si sana, hususani katika wiki za mwanzo za ujauzito. Hata hivyo, hali hii hukoma mwili unapojirekebisha na mzunguko wa homoni unaotokana na ujauzito.

    Kufunga choo

    Homoni ambazo husababisha mwili kuvimba pia husababisha kufunga choo kutokana na mfumo wa kuyeyusha chakula kutofanya kazi vyema. Hata hivyo hali hii inaweza kujitokeza zaidi wakati ujauzito unapoendelea kukua.

    Kuwa na hasira

    "Kutokana na kuongezeka kwa homoni za utendaji kazi mwilini, hali hiyo itakusababishia uchovu, na kukufanya kuwa na hasira,” anasema Goist

    Kuongezeka kwa joto mwilini

    Kipimo cha joto la mdomo ni muhimu katika kutambua hali ya ujauzito. Kwa kawaida joto huongezeka kwa nyuzi moja au zaidi wakati yai likiwa linatunga mimba. Hali hiyo ikiendelea kwa zaidi ya wiki mbili, itakuwa inaonyesha dhahiri kwamba kuna “mtoto anakuja”.
     
  11. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2013
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 23,180
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 63
    kuumbee...
     
  12. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2013
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 14,039
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 63
    Ahahaha....!!! nice to know...wondering where am going to use this info now! au ndo mpaka ningoje miaka kadhaa ijayo...:angry:
     
  13. mwekundu

    mwekundu JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2013
    Joined: Mar 4, 2013
    Messages: 15,248
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 48
    Yah u r right thanx for analysis

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,081
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 83
    MziziMkavu eti nina nahii yako ila ninatamani hii hapa
    [​IMG]
     
  15. M

    Mgaya.com Senior Member

    #15
    Jul 3, 2013
    Joined: Jun 13, 2013
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ndo zile feki zilizokamatwaga magomeni au siyo?
     
  16. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,075
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 83
    Bibie Mamndenyi nitakupatia ila sharti unizalie watoto 4 Mapacha kwa mpigo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,081
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 83
    Hapana masharti ni magumu sana
    daah,
     
  18. kashesho

    kashesho JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2013
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    asante kwa somo
     
  19. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,081
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 83
    Mgaya.com hizi ni za huko huko kwenye dunia.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. appoh

    appoh JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2013
    Joined: Mar 14, 2013
    Messages: 3,948
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 63
    hapo kwenye hasira nilikua namdunda mke wangu kipindi mjazito
     
  21. Chocs

    Chocs JF-Expert Member

    #21
    Jul 6, 2013
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 8,104
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Asante umenisaidia sana
     
  22. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #22
    Jun 30, 2014
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,888
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 48
    images (2).jpg Slide1.JPG images.jpg images (1).jpg ​​


    MWANAMKE anapopata ujauzito kwa kawaida huwa anaanza kuona dalili ambazo si za kawaida. Na ni wakati huo ambao ni muafaka kwake kuanza kuuchunguza mwili wake.

    “Homoni zinazosambaa mwilini mara tu unapopata ujauzito husababisha mabadiliko kadhaa mwili ambayo yanaweza kugundulika kabla hata ya uchunguzi halisi kujua kama una ujauzito au la,” anasema Melissa Goist, Profesa na Mtaalamu wa Masuala ya Uzazi wa Chuo Kikuu cha Ohio, Marekani.

    Maumivu kwenye matiti
    Hii ni dalili ya kawaida ya ujauzito ambapo nguvu za homoni mwilini huongezeka wakati yai linavyopata “rutuba”, jambo ambalo huongeza wingi wa damu na kuyafanya matiti ya mwanamke kuvimba na kuwa makubwa isivyo kawaida.​

    Maumivu mwilini
    Utaanza kusikia maumivu kama vile unataka kuingia katika siku zako. Kwa kawaida hali hii hutokea wakati yai likiwa linasafiri kwenda katika chumba cha mimba. Hivyo, hali hiyo husababisha sehemu hiyo itanuke taratibu na kusababisha maumivu hayo.​

    Kutokwa damu bila kutegemea
    “Wanawake wengi hufikiria kutokwa na damu kidogo ni dalili ya kuwa katika siku zao. Lakini, katika hali halisi, kutokwa damu kusikotegemewa, huwakumba asilimia 25 ya wanawake wakati wa kurutubika kwa yai,” anasema Goist. Anaongeza kwamba iwapo utaona hedhi yako inakuwa fupi au inafanyika katika hali ambayo si ya kawaida, unashauriwa kwenda kufanya kipimo cha ujauzito.​

    Kuchoka
    Unapojisikia kuchoka na kukosa raha, au kutaka hata kulala wakati ukiwa kazini, lazima ufahamu kwamba mwili wako unajirekebisha kuingia katika kipindi kipya cha mabadiliko.

    “Tambua kwamba katika kipindi cha mwanzo cha ujauzito ni muda ambao mtoto tumboni huanza kutumia sehemu ya nguvu zako na hivyo kukuletea uchovu na usingizi,” anasema Goist.​

    Chuchu kuwa nyeusi
    Chuchu huanza kubadilika rangi yake kutokana na chembechembe za uhai (seli) kuanza kufanya kazi kwa nguvu zaidi. Hata hivyo, Goist anasema: “Wanawake wenye ngozi nyeusi hawawezi kuiona dalili hii mapema hadi muda wa kama wiki kumi zipite.”​

    Kichefuchevu
    Hali hii huwapata asilimia 85 ya wanawake wanapopatwa ujauzito, ambapo nyakati za asubuhi ndipo hasa hujionyesha. ​

    Mwili kuvimba
    Kuna wakati kupungua kwa nguvu za uyeyushaji chakula kunaweza kukusababishia kuona tumbo limevimba na nguo zikawa zinakubana kutokana na chakula kujaa katika utumbo. Lakini hali hiyo ikiendelea, na ukaona siku zako haziji, basi ni vyema ukatambua kwamba tayari una ujauzito, na kinachokupasa ni kwenda kuhakikisha.​

    Kwenda haja ndogo mara kwa mara
    Kwenda haja ndogo kila mara ni dalili kwamba kibofu chako kimeanza kufanya kazi ya ziada, ambapo huwa kinafanya kazi ya kuondoa maji kwa uthabiti zaidi wakati wa ujauzito. Hali hii pia hujitokeza mwishoni mwa ujauzito, ambapo kibofu kitakapokuwa kinarudia hali yake ya kawaida baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu.​

    Tamaa ya vitu mbalimbali
    Kutokana na mwili kuwa na ‘mzigo’ wa ujauzito na hivyo kuchoka, hali hiyo humfanya mwanamke kutamani vitu mbalimbali ili kukidhi mabadiliko yaliyojitokeza katika mwili wake. Hii ni pamoja na kutaka, kwa mfano, aina fulani ya vyakula, au kufanya mambo ambayo hapo nyuma alikuwa hayapendi.​

    Kuumwa kichwa
    Kuongezeka kwa damu kunaweza kusababisha kichwa kuuma japokuwa si sana, hususan katika wiki za mwanzo za ujauzito. Hata hivyo, hali hii hukoma mwili unapojirekebisha na mzunguko wa homoni unaotokana na ujauzito.​

    Kufunga choo
    Homoni ambazo husababisha mwili kuvimba pia husababisha kufunga choo kutokana na mfumo wa kuyeyusha chakula kutofanya kazi vyema. Hata hivyo, hali hii inaweza kujitokeza zaidi wakati ujauzito unaendelea kukua.​

    Kuwa na hasira
    “Kutokana na kuongezeka kwa homoni za utendaji kazi mwilini, hali hiyo itakusababishia uchovu, na kukufanya kuwa na hasira,” anasema Goist
    Kuongezeka kwa joto mwilini.​

    Kipimo cha joto la mdomo ni muhimu katika kutambua hali ya ujauzito. Kwa kawaida joto huongezeka kwa nyuzi moja au zaidi wakati yai likiwa linatunga mimba. Hali hiyo ikiendelea kwa zaidi ya wiki mbili, itakuwa inaonyesha dhahiri kwamba kuna ‘mtoto anakuja’.


     
  23. Nokia83

    Nokia83 JF-Expert Member

    #23
    Jun 30, 2014
    Joined: Jan 16, 2014
    Messages: 3,596
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Safi mkuu
     
  24. T

    Textme Member

    #24
    Jun 30, 2014
    Joined: Jun 29, 2014
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 1
    wape elimu kwani wa wamezoea kujifanya kua hawaelewi
     
  25. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #25
    Jun 30, 2014
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 22,413
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 48
    Mwezi RAMADHANI BANA NGOJa TUMALIZEFUNGA
     
  26. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #26
    Jul 1, 2014
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,888
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 48
    Baadhi ya dalili za nje zinazoonyesha uwezekano wa kuwa na mimba ni pamoja na:
    • maziwa kujaa na kuwa magumu kidogo.
    • kunenepa ghafla kutokana na kuongezeka vikoleza mimba mwilini.
    • mabadiliko kitabia ya ghafla yasiyozoeleka.
     
  27. MankaM

    MankaM JF-Expert Member

    #27
    Jul 1, 2014
    Joined: Apr 20, 2013
    Messages: 8,986
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    basi sawa ngoja nianze kujichunguza
     
  28. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #28
    Jul 2, 2014
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,888
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 48
    Kama umefanya uhusiano na mwenzi wako bila kinga na kipindi ambacho ni cha rutuba basi huna budi kuwa na wasiwasi kama hukupanga itokee hivyo si vibaya ukifanya uchunguzi na uonapo dalili zaidi ya moja zinajitokeza ujue kuna uwezekano yai limerutubishwa/
     
  29. B

    Briliant Member

    #29
    Jan 4, 2016
    Joined: Dec 29, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    Habarini wakuu! Naomba kujua kutoka kwenu wataalam, hivi Yai la upande mmoja la mwanamke Kuuma ni moja ya dalili za kuwa na ujauzito? Natumai majibu ya busara na ya kitaakuma kutoka kwenu, Wasalam
     
  30. Paa

    Paa JF-Expert Member

    #30
    Jan 4, 2016
    Joined: Jun 12, 2015
    Messages: 335
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 18
    Mpendwa, rekebisha kidogo uzi wako kwenye hilo *neno la nne* kutoka mwisho liwe *kitaaluma"

    btw:wataalamu wanakuja kukujuza
     

Share This Page