Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Daladala kuchomewa nondo madirishani, ni sawa kiusalama?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzizi wa Mbuyu, Feb 19, 2010.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Jijini Dar es salaam siku hizi daladala nyingi zimechomewa nondo(au bomba za chuma) madirishani kwa ndani, yaani kuanzia nyuma ya gari hadi mbele inakwa mistari miwili au mitatu inawekwa kila upande. Na nimejaribu kudodosa naambiwa eti ni kuzuia abiria wasiegemee vioo vya madirisha eti huwa wanavivunja!

    Hivi jamani, haya magari kweli yanaruhusiwa kubeba abiria yakiwa na hali ile, ki usalama inakuwaje?, gari ikipata ajali yale ma-vyuma si yatakuwa ndiyo "kichinjio" kikuu cha kuua abiria??
    Sheria za usalama barabarani inaruhusa kweli hali hii? au tunasubiri moto uje uwake kwenye daladala na abiria waungue wote ndiyo mamlaka zinazo husika zije zizuie hatari hii??
     
  2. B

    BigMama Member

    #2
    Feb 23, 2010
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio sahii kabisa
     
  3. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kiusalama kwa kweli si sahihi kwa mfano moto unaweza kutokea na watu wakajiokoa kwa kupitia madirishani.
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    si sawa kabisa aitakiwi asilani
     
  5. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Ongezea na je kupitia dirishani wakati wa kuingia au kutoka kwenye hilo daladala je ni usalama nao? Tujiulize ni kwanini wameweka nondo hawa watu? Abiria nao ustaarabu hawana kabisa hasa wale wa pande kwenye Arsenal kule
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    Feb 23, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kusema kweli Ukiendesha ukaguzi wa madaladala ya Dar es salam, hakika hupati hata madaladala 70 mazima, kweli Trafic na majembe wameng'ang'ana kukagua TLB na Insurance wakati hayo madaladala hayafai hata kubebea nguruwe.
     
  7. N

    Ngala Senior Member

    #7
    Feb 23, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuchomea nondo au mabomba kiusalama ni hatari sana gari ikiangushwa na ikalalia mlango sijui itakuwaje. Mabasi ya mikoani nayo yalikuwa na tabia hiyo wamiliki wakapewa onyo kali mchezo huo ukaisha.Kamanda Kombe sijui yuko wapi maana bado yanaingia kwenye vituo vya mafuta na abiria wakiwa wamejazana
     
  8. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hio ni hatari kubwa sana wakati wa dharula kwani mtu hatoweza kuokoa maisha yake kupitia dirisha au waokoaji wanaweza kupata shida kuokoa watu wakati wa ajali.

    wahusika wako wapi kweli hizo dalala zinatakiwa watoe hizo nondo au abiria wewe binafsi kama una jali maisha yako basi usipande dalala za haina hio.
     
Loading...