Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Daktari na mwalimu nani zaidi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanajamii, Jan 22, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mara kadhaa tumeshuhudia makundi mbalimbali ya watumishi wa umma yakiingia mgogoro ma Serkali kubwa likiwa ni maslahi.
    Nitumie nafasi hii kuongelea MADAKTARI na WALIMU. migoggo ya makundi haya mawili dhidi ya Serikali mara kadhaa imekuwa na sura tofauti husani hatua ambazo zimekuwa zikichukuliwa na makundi haya. Nina miaka mingi sana sijashuhudia Walimu wakifikia hatua ya kugoma toauti ya Madaktari ambao mara kadhaa wameamini kuwa migomo ndiyo suluhisho la madai yao. Hii tafsiri yake ni nini? Je Madaktari ni muhimu zaidi ya walimu?. Inawezekana ni kweli kwa vile pamoja na kwamba wamefundishwa na walimu bado Mwalimu hurudi kwa Daktari huyo huyo ili kulinda afya yake. Je ulinzi wa uhai wa watu ni kigezo tosha cha Daktari kuwa nguvu zaidi ya mtumishi mwingine wa umma? Mbona inaonekana kama ilikuwa ni lazima Daktari azaliwe, ila asiye Daktari alizaliwa kwa makosa? Madaktari mkae chini na Serikali mpate suluhisho badala ya kutumia ubabe kwa vile mnajua mmebeba uhai wa watu. Hizo talanta kawapa Mungu. Muwe kama walimu, mtambue kuwa ninyi ni watoa huduma mliotumwa na mwenyezi Mungu kufanya kazi hiyo kwa alijua watakuwepo watu wana matatizo na suluhisho ni ninyi.
     
  2. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #2
    Jan 22, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Loading...
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jan 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kuku na yai nani alianza?
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Jan 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,214
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Hakuna zaidi Kwani wote ni muhimu...unazalishwa Na dokta then unafundishwa na mwalimu kuwa dokta nk
     
  5. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kugoma c lazima uingie barabarani.....if u wanna know whether teachers wapo kwnye mgomo or what angalia perfomance ya wanafunzi ie std 7, form 4 and 6.
     
  6. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,423
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    wote mhim,u, sema daktari kwa uchache wao na wengi kuwa more intellectual, na sifa ya kuuzika kila mahali, wakiamua kitu wanaweza, kwani wakitimuliwa, kesho utasikia yuko sehemu nyingine anapata zaidi ya huku alikofukuzwa. Walimu wengi hawauziki, akitimuliwa ualimu anaona ndo mwisho wa kila kitu. Hali hii imepelekea kuwa na mgogoro miongoni mwao, ambapo walimu wasiouzika huamua kurudi shuleni kuambulia hiyo 200,000/= kwa mwezi.
     
Loading...