Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CWT 'imewauza' Walimu?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mkwanzania, Aug 3, 2012.

  1. Mkwanzania

    Mkwanzania Senior Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kutokana na hukumu iliyotolewa na Mahakama juu ya mgogoro wa waalimu na serikali, nashawishika kusema kwamba Chama Cha Waalimu Tanzania (CWT) chini katibu wake Mukoba kimeamua kuwa uza waalimu kutokana na sababu zifuatazo;
    1. Sitaki kuamini kwamba CWT hawakujua matokeo ya wao kupeleka hati ya kugoma serikalini siku zitazoangukia mapumziko na hivyo kuipa serikali nafasi ya kwenda mahakamani kutengeua mgomo. Hili ni kosa la 'kitekinikali' lililofanywa makusudi ili kupoza hasira za waalimu na wakati huo huo kuifavor serikali
    2. Sijawahi kuwa na imani kuwa Mukoba ana dhamira ya dhati ya kushughulikia madai ya waalimu kama mnakumbuka kikao kilichofanyika mwaka 2009 (sina uhakika sana) pale diamond jubilee na kuambulia kipigo kutokana na kutaka kuwaviriga waalimu waliokuwa na msimamo thabiti juu ya madai yao
    3. Maelezo ya mwanasheria wa waalimu ambaye aliiwakilisha CWT mahakamani yanaonesha kabisa alijiandaa kushindwa kesi kwani alijua maamuzi ya mahakama yatavyokuwa baada ya wao kufanya kosa la kitekinikali

    NB. Haya ni maoni yangu huru na naamini maelezo ya Mukoba hapo baadae hayatakuwa na jipya zaidi ya kusalimu amri ya mahakama kwani ndivyo walivyokuwa 'wamepanga'
    Waalimu mpo?
     
  2. B

    Bigaraone JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 720
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani sheria inasema unapotaka kugoma na kuserve notice kwa mwajiri usifanye hivyo siku inayoangukia mwisho wa juma? Hapa tutoe mchango kwa kuangalia sheria inasemaje. Na je common laws zetu zinatoa mwanya wa kutumia reasonableness au zimekaa kimya kwenye mambo kadha wa kadha. Nawakilisha. Lakini kitu kingine hii kitu inaitwa CMA imeghubikwa na matatizo lukuki na imekuwa ni kichaka cha waajiri kuficha uonevu na ukandamizaji wa haki za wanyonge
     
  3. S.Liondo

    S.Liondo JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 1,386
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    "Myonge mnyongeni" Hiki ndicho kitu serikali inachowafanyia watumishi wake.
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Serikali ijue kuwa inaweza kuwalazimisha waalimu kurudi kazini lakini haiwezi kuwalazimisha kufanya kazi yao kwa dhati!! Matokeo ya mgomo baridi wa waalimu utakaondelea nchini yatakujakujitokeza kwa kukosa ubora kwa wanafunzi siku za usoni na hii itakuwa legacy ya utawala wa mkwereee!! Anathamini zaidi kushinda chaguzi kuliko kuwaletea maendeleo wananchi!!!
     
  5. m

    master gland Senior Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mukoba bado tuna imani kubwa na wewe safari hii umefanya kile walimu wote wenye kutumia vichwa vyao wanataka .
    Endeleza mapambano sisi walimu tuko mbele yako wewe kama kamanda wetu.
    Nafikiri safari hii ujumbe umefika ipasavyo hata kama hawataukubali ila utakuwa umewaingia
    hakuna kifungu chochote kinachoeleza muda na siku ya kutoa notisi kwa mwajiri.
    Wao wana mahakama sisi tuna mungu hawezi kututpa waja wake kilio cha wengi lazima hakisikie.
    mshikamano daima hadi kieleweke wamezoea kutunyanyasa sasa basi imetosha walimu
    SAFARI HII TUTAWAFUNDISHA MAANA YA MWALIMU
    BAAD
    Baaddh
     
  6. M

    Magesi JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chama cha walimu tanzania kimewataka walimu kurejea kazini kama kawaida.SOURCE ITV BREAKING NEWS
     
  7. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Tuliyatarajia haya
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,235
    Trophy Points: 280
    Nilisema kuwa walimu hawataweza mgomo wamesha fikiria safari ya mwabepande!
     
  9. Antonov 225

    Antonov 225 JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama kweli hawa viongozi wao ni zile pandikizi za serikali
     
  10. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 3,574
    Likes Received: 1,093
    Trophy Points: 280
    Warejee kazini ...enhe malizia basi.. au hujasikiliza vizzuri breaking news? Yaani baada ya kurejea kifuate nini?
     
  11. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    we,b-we-ge tu!
     
  12. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,451
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa ninapomuona akitembelea shangingi la CWT, huwa napata hasira sna.
     
  13. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    KakaJambazi acha ujinga,unataka rais CWT atembelee gari ya nani?.Kwani ananunua kama njugu?.Kina vyombo vya maamuzi makao makuu ya CWT, acha akili tope hizo.Mie namfagilia Mukoba amejaribu katika mazingira magumu haya na kafanikisha mgomo japo wahuni wachache wapambe wa serikali wanaodhihaki.HUREEEEEEEEEEEEEEE MUKOBA, HUREEEEEEEEEEEEEE ----------------CWT.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mbona mahakama nayo iliwahi kufanya kazi usiku wa manane katika mgomo ule wa walimu?
     
  15. MTONILIST

    MTONILIST Member

    #15
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    NI MKUMBUSHE MTOA HOJA KWAMBA MUKOBA NI RAIS NA SI KATIBU.Ila kidogo walimu mwaka huu mmeonyesha kwamba mnaweza ila mnaihurumia serikali na raia wake naamini wakati mwingine Kikwete akisikia walimu wanataka kugoma atatia adabu.Mukoba sio mbaya sana kutii amri ya mahakama ila najua huko kwenye mazungumzo wenyewe watakuogopa.Naomba umuambie JK kwamba walimu wanachotaka ni si mishahara mikubwa ila ni posho kama sekta nyingine.
     
  16. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mkwanzania inaonekana una chuki binafsi kwa sababu hata hujui mukoba ni nani mpaka ukaamua kumpa cheo cha UKATIBU wa CWT wakati yeye ni rais wa CWT. Pili mwaka 2009 serikali yenyewe ilienda mahakamani siku ya jumapili usiku sasa mwaka huu wameshindwa nini kufanya hivyo???
     
  17. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,348
    Likes Received: 513
    Trophy Points: 280
    From the trend of things maoni yangu ni kuwa CWT imeanza kupoteza credibility yake kutokana na kufanya kazi kama corporate body hivyo baadhi ya waalimu mikoani kuanza kujitoa toka chama hicho na kuanzisha chama kingine. hivyo basi hawa ma cream wa CWT ili wa survive ni lazima kitu kama hiki kifanyike katika kipindi hiki vinginevyo kina mukoba[mtaniwia radhi kama jina nimekosea] wanapigania matumbo yao. Ni kweli waalimu kutokana na wingi wao na uwepo wao kwenye remote places na bureaucracy iliyokuwepo wana matatizo lakini matatizo yao siyo makubwa kama yalivyokuwa miaka ya nyuma.

    • [​IMG]
     
Loading...