Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CV ya Joseph Mbilinyi a.k.a Sugu (Mr II)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kupe, Aug 15, 2012.

  1. k

    kupe JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 975
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    baada ya ku fail form 4 na ugumu wa maisha aliyokuwa akiishi kwa kumtegemea mama tu (single parent) ikabidi asafiri hadi dar kutafuta maisha .akafanikiwa kuajiriwa na kampuni moja ya ulinzi (security guard) akapangiwa kulinda kwenye kampuni ya mafuta ya gapco kama mlinzi wa usiku.

    Kutokana na ugumu wa kazi ya ulinzi na udogo wa mshahara (kwani alikuwa pia anapenda sana starehe, wanawake na sifa kama jina lake MR 2) ikabidi ajishughulishe na hii miziki ya kufoka foka yaani bongo fleva .baada ya kujipatia umaarufu kutokana na nyimbo zake za kusifia BANGI akaacha kazi na kufanya ziara karibu nchi nzima akifanya matamasha ya kuimba .

    Mwishowe akapata mfadhili anaitwa ndugu MPONJOLI (huyu ni maarafu sana kule Marekani kwa kuiba kadi za bank au credit alishafungwa huko marekani na alipoachiwa amepigwa marufuku kuonekana nchini marekani kwa sasa yupo uingereza) kumpeleka nje na inasemekana akapeleka mzigo (unga )nchini Marekani. na ndipo maisha yake yakawa afadhali. Lakini kutokana na kukamatwa na kufungwa huyo mfadhili wake MPONJOLI ikambidi yeye arudi tena nchini .

    Ikamdondokea zali kutokana na chama cha mapinduzi kumsimamisha mgombea asiyependwa katika jimbo la Mbeya ndio ikamuwezesha yeye kuukwaa ubunge katika jimbo la mbeya mjini kwa tiketi ya CHADEMA na kuingia bungeni kwa mara ya kwanza. na alipoingia tu bungeni cha kwanza kabisa ni kumnyanganya mwanamuziki mwenzake wa bongo fleva JAFFARAY mwanamke wake aliyekuwa akilelewa naye mheshimiwa SHYROSE BANJI.

    Hayo ndio kwa kifupi sana maisha ya JOSEPH MBILINYI a.k.a SUGU mbunge wa mbeya mjini. kwa maendeleo ya mbeya mjini. ANAYEYAJUA MENGINE ZAIDI ATUHABARISHE
     
  2. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    do u know the meaning of CV?
     
  3. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    sawa umesomeka, kumbe na wewe unajua kuanzisha Thread? kama ulidhani unamjua SUGU basi humjui.
    kwa history yake soma kitabu kiitwacho SUGU, THE AUTOBIOGRAPHY, FROM STREET TO PARLIAMENT!
    hizi za kwako ni porojo tu!
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huoni kuwa hata aina ya maisha aliyoipitia yanatosha kuwa darasa tosha? Sifa ya mbunge wa Tanzaznia ni kujua kusoma na kuandika, hujui hilo?
     
  5. F

    Francis Jr Senior Member

    #5
    Nov 13, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 145
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 3"]GENERAL[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Salutation[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Honourable[/TD]
    [TD="width: 42%, bgcolor: transparent"]
    Member picture
    [​IMG]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]First Name: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Osmund[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Middle Name: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Joseph[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Last Name:[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Mbilinyi[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 20%, bgcolor: transparent"]Member Type:[/TD]
    [TD="width: 38%, bgcolor: transparent"]Constituency Member[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Constituent:[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Mbeya Mjini[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Political Party:[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]CHADEMA[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office Location:[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Box 815, Mbeya[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office Phone: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]+255 716 627344[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Ext.: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office Fax: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Office E-mail: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]jmbilinyi@parliament.go.tz[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Member Status: [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Current Member[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Date of Birth [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]1 May 1972 [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 5"]EDUCATION[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 35%, bgcolor: transparent"]
    School Name/Location
    [/TD]
    [TD="width: 27%, bgcolor: transparent"]
    Course/Degree/Award
    [/TD]
    [TD="width: 15%, bgcolor: transparent"]
    Start Date
    [/TD]
    [TD="width: 13%, bgcolor: transparent"]
    End Date
    [/TD]
    [TD="width: 10%, bgcolor: transparent"]
    Level
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Ligula Primary School[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Primary Education
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1981
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1984
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    PRIMARY
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Sokoine Primary School[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Primary Education
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1984
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1986
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    PRIMARY
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Sisimba Primary School[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Primary Education
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1986
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1987
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    PRIMARY
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Mbeya Secondary School[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    O-Level Education
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1988
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1990
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    SECONDARY
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Sabasaba Secondary School[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    O-Level Education
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1990
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1991
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    SECONDARY
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 4"]EMPLOYMENT HISTORY [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Company Name
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Position
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    From Date
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    To Date
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]The Parliament of Tanzania[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Member - Mbeya Urban Constituency[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2010
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2015
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]BP Tanzania Limited[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Security Officer[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1998
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2010
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]Self Employed[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Celebrity[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1994
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    1998
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 4"]POLITICAL EXPERIENCE [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 46%, bgcolor: transparent"]
    Ministry/Political Party/Location
    [/TD]
    [TD="width: 30%, bgcolor: transparent"]
    Position
    [/TD]
    [TD="width: 11%, bgcolor: transparent"]
    From
    [/TD]
    [TD="width: 9%, bgcolor: transparent"]
    To
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]CHADEMA[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]Member[/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    2010
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    Habari za shughuli wana jamvi. Katika wiki lililopita tulikuwa tukijadili cv ya mbunge wa Morogoro mjini. Leo hii nimeleta Cv ya Mheshimiwa Sugu nayo tuitazame. Uzuri wake haina tofauti na yule Mh. Mbunge wa Morogoro Mjini. Lengo si kumfananisha bali ni kuangalia naye uwezo wake katika utendaji.
     
  6. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kukupa "like" naomba masharti na vigezo kuzingatiwa. Unaifahamu katiba ya CCM vizuri? Unaifahamu katiba ya Chadema vizuri?Unazifahamu sifa za mtu kuwa mbunge kulingana na katiba za vyama vyao?Bungeni huwa kuna mijadala mingapi muhimu na ya msingi ambayo huwasilishwa? Uzi huu naamini mods watauheshimu kama ukinijibu maswali yangu yote hapo, na kama hutajibu basi humu jamvini kuna watu watatusaidia ku-attach katiba zote mbili ili kuwe na uwiano wa mjadala.
     
  7. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tumeiona!!!
     
  8. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Amesoma O-level miaka miwili (2), na amewahi fanya kazi kama 'celebrity'!
     
  9. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siamini hyo ndio mwisho wa kuonana na darasa. Kweli nchi hii
     
  10. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kwani mwisho wa darasa ni wapi?
     
  11. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Huyo ndiye Rais mtarajiwa mwaka 2015. Bigup Mh. Sugu
     
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,121
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    Self Employed Celebrity
    1994



     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,121
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    Sisi wananchi na wapiga kura wa Jimbo la Mbeya Mjini tumekubaliana na hali zote, tuko nyuma yake tukimuunga mkono katika jitihada zake za kulisukuma mbele gurudumu la maendeleo.
     
  14. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,053
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    yule wa morogoro hajawahi sikika akizungumza bungeni hata siku moja,ila huyu huwa anachangia,so tayari ni gap hilo..
    Pia yule wa morogoro hajasoma hata sekondari na tena hiyo primary yake ina utata
     
  15. KIMAROO

    KIMAROO JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    kwangu mie sioni tatizo katika elimu yake kama ana uwezo wa kujenga na kutetea hoja. ni wasomi wangapi wapo hapa tanzania lakini hata kutoa hoja achilia mbali kuisimamia wanashindwa?? big up Sugu umewaonyesha vijana waliokata tamaa na elimu yao ya form four kuwa inawezekana kama kweli wakiweka nia katika vile wanavyoviamini na kuvifanya kwa usahihi.
     
  16. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,756
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Tunataka matendo sio elimu ya makaratasi ambayo necta wanavujisha mitihani alafu inaonekana mtu kafaulu sana wkt anafeli kufanya kazi
     
  17. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mh. Mbilinyi amemaliza form six Meta Secondary. Hutaki unaacha!
     
  18. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Hiyo profile unaiongezea nini.
     
  19. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Napata picha sasa kwanini Bunge letu linamuonekano wa namna ambavyo linaonekana!
     
  20. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo unaka watu wasisome?
     
Loading...