Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF yameguka vipande vipande

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Feb 20, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    WAJUMBE watatu wa Baraza Kuu la Uongozi wa Taifa wa CUF, wamejiuzulu uongozi na kujivua uanachama huku wakitoa tuhuma kuu sita ambazo zimesababisha kuchukua uamuzi huo.

    Tuhuma hizo ni chama kupoteza dira, usalama ndani ya chama, Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar, ubadhirifu wa fedha, matumizi mabaya ya madaraka na chaguzi ndogo zilizofanyika hivi karibuni.

    Wajumbe hao ni Abubakar Rakesh, Juma Kilaghati na Mkurugenzi wa Sekretarieti ya Vijana Taifa, Omary Costantino.Wakizungumza Dar es Salaam jana, wajumbe hao walisema ni vigumu kuendelea kukaa katika chama ambacho hakijitambui.
    Rakesh alisema hivi sasa chama kimepoteza mwelekeo na kwamba, hiyo inatokana na viongozi waliopo madarakani kutumia nafasi hizo kujineemesha binafsi badala ya chama.

    “CUF ya wakati huu siyo tena ya wanachama, ila ni ya watu wachache ndiyo maana ukionekana kutetea maslahi ya chama kwa nguvu, utaambiwa unakihujuma chama hivyo uondolewe,” alisema Rakesh.

    Aliongeza kuwa kitendo cha Hamad Rashid na wenzake kutimliwa uanachama, ni kutokana na chuki binafsi na kuonekana kutetea haki za chama, kwa nguvu walimfukuza huku akiwa tayari na pingamizi ya Mahakama Kuu.
    Rakesh alisema Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif na Naibu Katibu Mkuu bara, Julius Mtatiro, walipokea mapema pingamizi ya mahakama hata kabla ya kuanza kwa ajenda ya kuwajadili.

    Alisema kumekuwapo na ubadhirifu wa fedha za chama, hasa bara kutokuthaminiwa badala yake, Zanzibar kupewa kipaumbele zaidi katika bajeti.

    “Mwaka 2010 mgombe Urais Profesa Ibrahim Lipumba katika kampeni zake zote alipewa Sh70 milioni, ambako alikuwa na jukumu la kuwaomba wapigakura zaidi ya milioni 15, huku Seif akipewa Sh76 milioni kuomba kura kwa watu zaidi 200,00,” alisema Rakesh na kuongeza:

    “Mgawanyo wa fedha hizi kati ya bara na visiwani, imekuwa sababu ya sisi kuanza kuamini kuwa CUF ni chama cha Wazanzibari ndiyo maana tunaondoka ili kupisha ubepari utawale wanavyotaka wao.”

    Naibu Katibu Mkuu wa CUF bara, Julius Mtatiro, alisema wanachama hao wamejua ambacho kinaendela, kwani katika Mkutano ujao wa CUF walikuwa wanakwenda kuwaondoa.

    “Hawa walikuwa wamesalia katika mkutano mkuu uliowaondoa wenzao wanne, akiwamo Hamad na kujitoa leo (jana) wamejua ambacho kimepangwa kutokea,” alisema Mtatiro.

    SOURCE:MWANANCHI
     
  2. ng'wanankamba

    ng'wanankamba JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 323
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wanachama wengi wamerudisha kadi zao
     
  3. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Dhambi ya ndoa haramu inawatafuna...
     
  4. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,419
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    kwa heri CUF, mtatiro tulikuheshimu udsm, sasa unaangukia pua
     
  5. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Alikuwa mpambanaji mzuri sana pale udsm,asingestahili huyu jamaa kuwa ndani chama kinachopotea katika ramani!he was the man of action!Pole sana Julius Mtatiro,the best of mine,waziri wangu wa mikopo!ulipo hapakufai.
     
  6. only83

    only83 JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Hii kauli ya Julius Mtatiro inanipa shaka kwelikweli...yaani hawa jamaa wanakuwa wamepanga kuwafukuza watu hata kabla ya kuwasikiliza? Hii ni hatari kubwa sana kwa afya ya chama kama CUF.Kwa maneno mengine wanachama wa hiki chama wategemee kupigwa chini muda wowote bila hata kusikilizwa....Nadhani wanaanza kuonekana kuwa ni watu wasiopenda suluhu,wanafiki na wanataka kuendesha chama kifalme...
     
  7. M

    Marytina JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    zawadi ya usaliti kwa watanzania-RIP CUF
     
  8. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Nasikia hata jina analotumia ni la bandia...!!
     
  9. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na bado, dhambi ya utume ndani ya chama hicho inaendelea kuwatafuna.
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mtatiro, huoni kuwa unathiobitisha maneno kuwa chama kinaendeshwa kiimla? Yaani mmeshapabnga kuwafukuza wakati hata kesi yao haijaanza kusikilizwa?
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Rest in everlasting fire CUF. Hiki ni chama cha kuzimu.
     
  12. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    naomba cuf ife kabisa-ibakie historia tu kuwa kulikuwa na chama kinaitwa cuf
     
  13. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hee! Nimeipenda hiyo. Kumbe uamuzi wa kuwafukuza wanachama huwa unakuwepo kabla ya mkutano? Sasa kura za 'wanaounga na wasiounga mkono' huwa zina kazi gani? Kumbe ni heri Mtatiro akawataja na wengine watakaokuja kufukuzwa baada ya hawa!
     
  14. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hamna jipya, same shit by the same syndicate HR.
    CUF ni taasisi hata Lipumba na Seif wakiondoka au wakifa CUF itakuwepo..

    Watu walisema hayo hayo wakati Nyerere anaondoka kwenye uongozi na alipokufa, lakini maisha yanasonga mbele!

    Jana kulikuwa na mkutano mkubwa wa CUF Temeke, kauli mbiu ilikuwa, "waache waende, Bahari haikai na uchafu"
     
  15. M

    Molemo JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kauli za wafa maji siku zote ni kutapatapa.Ndio maana Jussa alisema wazi cuf ni kwa ajili ya wazanzibar na waislam pekee
     
  16. DCONSCIOUS

    DCONSCIOUS JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,272
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Naona gazeti lime ripoti habari nusu . Jana niliwasikiliza live hawa watu, sababu kubwa ilikuwa ni udini ndani ya cuf kwani Jussa na Self walisema wameshindw uzini sababu kuna wa kristo wengi na wa bara. Hovyo waliona bora kujitoa kwani watu wa bara na wakristo wanabaguriwa kwenye chama chenye umwinyi CuF .
     
  17. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #17
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vipi CHADEMA nayo ni kwa ajili ya WACHAGA na WAKRISTO pekee???!!!
     
  18. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2012
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Ndugu,

    Ni nani mwenye jina la bandia 'be specific' specify!
     
  19. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #19
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,419
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    waziri wangu wa mikopo 2006/2007, na baadaye waziri wangu mkuu 2007/2008. bushi akachukua mikopo, aliwahi kutishia kukesha HESLB, alipomaliza chuo tu, akapewa ajira udsm bila kazi kutangawa wala kufanyiwa interview. amekuwa pale udsm lakini hana msaada kwa wanafunzi.
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    [​IMG]
     
Loading...