Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF wazidi kuiandama CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Nov 26, 2011.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Waziri wa Afya wa Zanzibar-CUF bwana Juma Duni Haji ametetea vikali mswada wa katiba mpya uliopitishwa na bunge na kusema hata mwalimu Nyerere wakati wa uandaaji katiba ya mwaka 1977 aliteua wajumbe nusu kwa nusu kati ya Tanganyika na Zanzibar.Waziri huyo ameilaani Chadema na kumfananisha Tundu Lissu na mtu asiye na akili. Bwana Juma Duni Haji ameyasema hayo katika kipindi maalum cha dakika 45 ambacho kimerekodiwa na kitarushwa siku ya Jumatatu.
     
  2. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,197
    Likes Received: 1,209
    Trophy Points: 280
    R I P CUF. Hilo ndiyo kosa la hawa nyumba ndogo ya magamba badala ya kujenga chama lao wao kutwa kucha kuisakama Chadema, bure kabisa.
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwali nyani haoni.....la mwenzake, hivi wewe huona wanachokifanya viongozi wa Chadema, kina Tundu Lissu, Dk Slaa, wanavyoisakama hiyo Cuf? Ndio siasa zetu za Tanzania mwenzeko hakimwaga mboga wewe unamwaga ugali!
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 378
    Trophy Points: 180
    hivi Zanzibar wana masilahi gani? Mbona hivyo. Sasa naichukia rasmi ZENJI. Mnatuamria maisha yetu! Wake up watanganyika, tuidai nchi yetu
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Duni anatetea serikali ya umoja wa kitaifa iliyotokana na uhuni wa chama cha mapinduzi.
     
  6. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Nataman Tendwa angekuwa na akili akiona hiki chama! Utadhani ni chama cha wananchi wa Z'bar! Yaani likizungumzwa swala la z'bar wao ndio wanakuwa wasemaji! Hawa walioko bara nani anawasemea? Na kama ni chama cha waz'bar peke yao, kwanini Tendwa anakiacha kwenye orodha ya vyama?
     
  7. M

    Moghati Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chatema wamekwisha...wamezikurupukia thiatha dha tanzania thatha zinawatokea puani...tena wanaenda ikulu kujimalidha dhaidi, waulidheni nccr ilikuwa na vichwa zaidi hivi vya chadema wa leo, miaka ya 90 leo wako wapi, walikuw wakiongozwa na kilaza mrema kama kilaza mbowe, poleni vijana wenzangu mlioko chadema...njooni chama dume ingawa kuna changamoto za hapa na pale.....
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Nov 26, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,274
    Likes Received: 8,903
    Trophy Points: 280
    Kuna swala la uhalali wa chadema kwani kuna uwezekanoi mkubwa sana kuwa Zanzibar hawana wanachama au kwa hili la Tundu likawapelekea katika hao wanachama wasiozidi 20 na wao kukisusa chadema. Hapo sasa, sijui Tendwa ataamuwa vipi?
     
  9. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #9
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,794
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    Kwa jinsi tunakoelekea, zenj ikubali kuwa mkoa, ima muungano ufe!
     
  10. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #10
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ataijua CCM kwamba siyo rafiki 2015! Nawasikitikia sana akina Mtatiro kwasababu sijui kama watapata hata mbunge mmoja wa kuchaguliwa toka ktk jimbo huku Tanganyika ktk uchaguzi ujao.
     
  11. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #11
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    pointless, muda mwingine kama huna cha kuchangia kaa kimya.
     
  12. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #12
    Nov 26, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Nina wasiwasi kama wewe ni mtanzania kweli.
     
  13. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #13
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hapa hoja ya Tundu Lissu ina mantiki au haina. Mtu anapojaribu kuwaandamana CDM lazima ajibu hoja zilizotolewa na siyo kuanza kubwabwaja bila kutoa jawabu la hoja. Mambo ya 1977 hayawezi kuendelea kuenziwa kila kukicha wakati hayatusaidii leo 2011. Nani leo 2011 utamdanganya duniani hapa kuwa mwaka 1977 watanzania walikuwa wachache wenye kupinga mambo ndani ya chama kimoja, leo 2011 watu hatuna chama, watu wengi wana vyama vyao na wanaweza kuona nchi zingine mambo yanavyoenda. Hatuwezi kuendelea kurudia rudia mambo yasiyotupa ufanisi badala yake tunaendelea kukumbatia wezi kila kona ya nchi.CUF waendelee kukaa na CCM meza moja kwani ni wamoja. kwanza sidhani kama hayo maneno kasema Duni, huyu bwana namheshimu kwa kujenga hoja, kama kasema hayo basi Zanzibar wanayoshughuli.
     
  14. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #14
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Wewe endelea kuamini hivyo, sina chama lakini kwa pumba hizi unaonyesha bado unatumia Diapa.
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Nov 26, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Magamba yamegoma kuvulika bosi wako nape kasusa sasa sidhani kama atakuwa bado na uwezo wa kukulipa wewe,rejao,mwita25
    ,ritz na wenzenu wengine,anzeni kufanya mazoezi ya kujitegemea,uharo jf payroll won't exist any more,nape kwisha habari yake
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tuwaelewe je wa zanzibar mara oho hatutaki muungano oho nusu tz na musu zenji tuwaelewe je?
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Nov 26, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Lakini ukweli utakuwa palepale gata kama ukimwaga vyote
     
  18. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #18
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    umenena mkuu yaani hawakuonekana kabisa kuchangia zile threads za lowassa kabisa sijui walipatwa na "stroke"
     
  19. s

    smz JF-Expert Member

    #19
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimemsikia Duni Haji kwenye highlights za hicho kipindi. Anasema eti Mwl aliunda tume ya watu 20 toka bara na 20 toka visiwani wakati wanarekebisha hii katiba mwaka 1977, Anashangaa Lissu haelewi kitu gani na anaenda mbali hadi kumtukana.

    Swali moja kwa Duni: Kwanza sitaki kuamini kuwa Duni tunayemjua amekuwa mvivu wa kufikiri kiasi hiki.

    Hebu yeyote mwenye akili timamu atueleze ni wapi pali[poandikwa kwamba Yote yaliyosemwa na kufanywa na Mwl Nyerere ni MSAHAFU au BIBLIA kwamba hayawezi kubadilishwa??Achilia mbali heshima aliyoiacha.

    Yeye mwenyewe Mwl alishasema enzi za uhai wake kuwa wakati wa utawala wake yapo mengi mazuri waliyofanya na vile vile yapo mengi ya kijinga waliyafanya kwa kuwa wao hawakuwa malaika. Kinachotakiwa ni kuachana na ya kijinga na kuendeleza yale mazuri.

    Inawezekana Duni anataka tuendeleze yale ambayo mwl aliyaita ya kijinga. Hapo ndo utakapojua mwl aliposema Wa Tz watu wa ajabu kabisa.

    Namalizia kwa kumuuliza Duni: Hivi wakati wanatunga katiba yao Zanzibar, kuna Mtanganyika aliulizwa kutoa maoni. Si walimalizana wao kwa wao na kujitangaza kuwa Zanzibar ni NCHI. Sasa ya kwetu anayatakia nini??
     
  20. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #20
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,441
    Likes Received: 4,626
    Trophy Points: 280
    aaaaahhhhh, kwani nini mnaitajataja zanzibar humu, sisi ni Tanganyika bwanaaaa
     
Loading...