Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF wataka serikali ya umoja wa kitaifa bara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Nov 6, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,551
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Claud Mshana

    CHAMA cha Wananchi (CUF) kimesema matatizo ya kiuchumi yanayoikabili Serikali yatamalizwa kwa kuundwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa. CUF imesema Serikali ya Rais Jakaya Kikwete imeelemewa na majukumu ya kuongoza na hivyo kuhitaji msaada kwa kuundwa serikali hiyo kama ilivyo kwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa, visiwani.

    Tamko la Baraza Kuu la Uongozi Taifa la chama hicho lililotolewa jana na Makamu Mwenyekiti wa Cuf taifa, Machano Khamis Ali lilisema Serikali ya CCM kushindwa kutatua matatizo makubwa yanayolikabili taifa ni dalili za kuwepo kwa ombwe la uongozi.

    Ali alitaja matatizo hayo kuwa ni kuyumba kwa uchumi, kushuka kwa kiwango cha mapato ya serikali, kuporomoka kwa shilingi na mfumuko wa bei na matatizo ya ajira. “Baraza Kuu linaona njia pekee ya kulitoa taifa hapa tulipofikishwa ni kwa rais Jakaya Kikwete na CCM kukubali kusaidiwa dhamana ya kuongoza nchi kwa kuunda serikali ya umoja wa kitaifa ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,” alisema Ali.

    Aliongeza kuwa hatua hiyo pia itaisaidia nchi kuvuka salama katika mchakato wa kuandika katiba mpya ambayo itasaidia kuyapatia ufumbuzi matatizo hayo. Ali alisema serikali ya CCM imeshindwa kutatua tatizo la upatikanaji wa nishati ya umeme na kuongeza kuwa tatizo la nishati hiyo linachangiwa na kuingizwa siasa na si utaalamu au rasilimali fedha.

    “Miaka 50 baada ya kupata uhuru, hatuna sababu ya kutokuwa na umeme wa uhakika, serikali imeshindwa kutatua tatizo hili na kusababisha nchi kupata hasara kubwa kwa kudhoofisha uchumi wa nchi,” alisema. “Baraza Kuu linaitaka serikali ya CCM kufanya maamuzi mazito ya kuwashughulikia wahusika wote wa uzembe huu kwa kuwachukulia hatua zinazofaa,” aliongeza Ali.

    Alifafanua kuwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar imefanikiwa katika kipindi cha mwaka mmoja kwa kusimamia uendeshaji wa shughuli za serikali katika sekta mbalimbali ikiwa ni pamoja na kupanda kwa bei ya zao la karafuu.

    Katiba mpya Kuhusu mchakato wa kuandikwa kwa Katiba Mpya, chama hicho kilisema rasimu mpya ya muswada huo bado inakasoro kwani bado umeweka madaraka na mamlaka makubwa kwa rais katika kudhibiti na kuamua mchakato wa kuandika katiba mpya.

    “Hili linavunja msingi mmoja wa madai ya katiba mpya ambayo ni kupunguza madaraka makubwa ya rais,” alisema na kuwataka wabunge wa Cuf kuhakikisha wanasimamia marekebisho yake ndani ya Bunge linalotarajiwa kuanza keshokutwa.

    chanzo: http://mwananchi.sekenke.com/
     
  2. T

    Thesi JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    CUF imebadilisha nini Zenj kuwa kwenye serikali ya kitaifa? Hakuna watakachoweza kubadilisha bara kwani watacheza tu ngoma ya CCM. Maalim kaona utamu ws madaraka kamnong‘onezea Lipu ashinikize bara. japo cwapendi ccm lakin najua Cuf hawawezi kuleta mabadiliko ya maana bara bora hata znzb
    X[QqUOTE=MziziMkavu;2766624]Claud Mshana

    CHAMA cha Wananchi (CUF) kimesema matatizo ya kiuchumi yanayoikabili Serikali yatamalizwa kwa kuundwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa. CUF imesema Serikali ya Rais Jakaya Kikwete imeelemewa na majukumu ya kuongoza na hivyo kuhitaji msaada kwa kuundwa serikali hiyo kama ilivyo kwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa, visiwani.

    Tamko la Baraza Kuu la Uongozi Taifa la chama hicho lililotolewa jana na Makamu Mwenyekiti wa Cuf taifa, Machano Khamis Ali lilisema Serikali ya CCM kushindwa kutatua matatizo makubwa yanayolikabili taifa ni dalili za kuwepo kwa ombwe la uongozi.

    Ali alitaja matatizo hayo kuwa ni kuyumba kwa uchumi, kushuka kwa kiwango cha mapato ya serikali, kuporomoka kwa shilingi na mfumuko wa bei na matatizo ya ajira. “Baraza Kuu linaona njia pekee ya kulitoa taifa hapa tulipofikishwa ni kwa rais Jakaya Kikwete na CCM kukubali kusaidiwa dhamana ya kuongoza nchi kwa kuunda serikali ya umoja wa kitaifa ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,” alisema Ali.

    Aliongeza kuwa hatua hiyo pia itaisaidia nchi kuvuka salama katika mchakato wa kuandika katiba mpya ambayo itasaidia kuyapatia ufumbuzi matatizo hayo. Ali alisema serikali ya CCM imeshindwa kutatua tatizo la upatikanaji wa nishati ya umeme na kuongeza kuwa tatizo la nishati hiyo linachangiwa na kuingizwa siasa na si utaalamu au rasilimali fedha.

    “Miaka 50 baada ya kupata uhuru, hatuna sababu ya kutokuwa na umeme wa uhakika, serikali imeshindwa kutatua tatizo hili na kusababisha nchi kupata hasara kubwa kwa kudhoofisha uchumi wa nchi,” alisema. “Baraza Kuu linaitaka serikali ya CCM kufanya maamuzi mazito ya kuwashughulikia wahusika wote wa uzembe huu kwa kuwachukulia hatua zinazofaa,” aliongeza Ali.

    Alifafanua kuwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar imefanikiwa katika kipindi cha mwaka mmoja kwa kusimamia uendeshaji wa shughuli za serikali katika sekta mbalimbali ikiwa ni pamoja na kupanda kwa bei ya zao la karafuu.

    Katiba mpya Kuhusu mchakato wa kuandikwa kwa Katiba Mpya, chama hicho kilisema rasimu mpya ya muswada huo bado inakasoro kwani bado umeweka madaraka na mamlaka makubwa kwa rais katika kudhibiti na kuamua mchakato wa kuandika katiba mpya.

    “Hili linavunja msingi mmoja wa madai ya katiba mpya ambayo ni kupunguza madaraka makubwa ya rais,” alisema na kuwataka wabunge wa Cuf kuhakikisha wanasimamia marekebisho yake ndani ya Bunge linalotarajiwa kuanza keshokutwa.

    chanzo: http://mwananchi.sekenke.com/
    [/QUOTE]
     
  3. mpiganiahaki

    mpiganiahaki Senior Member

    #3
    Nov 6, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 127
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    CUF wanachohitaj huku bara ni wao wapite na ving'ora kama seif huko zenji
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ndoa imenoga
     
  5. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hawana jipya hawa cuf-sitaki hata kuwasikia
     
  6. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Naona Mahaba ya pwani yamewakolea. Do they reall mean, Dr Slaa, Mbowe, Lissu, Mnyika et al wakae cabinet moja na kina Mwigulu, Nape, Chenge et al.

    MAFUTA HAYACHANGANYWI NA MAJI.
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni gumu sana kulikubali hili kama tunavyo wafahamu hawa jamaa, eg Walishauliwa sana kuunda baraza dogo la mawaziri kama walivyo jamaa zetu wa Rwanda, ili kuepusha mzigo wa uendeshaji kwa WALIPA KODI lakini kinyume chake baraza ni kubwa tena zaidi ya lile la kwanza

    Wameunda wizara ambazo hazina hata mashiko eg sijui wizara Mahusino hii ya Bw. Tyson Jiulize hivi kama hakuna mahusiano mazuri baina ya viongozi wa CHADEMA waziri ata kwenda kusuruhisha
    (kama alivyo fanya kwa UVCCM-Arusha) mbona hakufanya hivyo wakati wa mgogoro wa madiwani Arusha.

    Matatizo tunayo yapata sisi ni ukubwa wa baraza la mawaziriambao hawajui hata wajibu wao hata wakipewa semina elekezi ngapi hii ndiyo maana inaonyesha kuwa Tz tuna mawaziri kama wawili hivi yaani Dr. Magufuli na Pro. Tibaijuka
     
  8. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    CUF sasa c wa kuwatilia maanani, achaneni nao 2015 hamtawasikia tena!
     
  9. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    zenji wamefanya nini kama sitamaa za madalaka zinawahangaisha
     
  10. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ivi bado tu hawajapata mtoto katika ndoa yao?nasikia jana ndo ilikuwa inatimiza mwaka mmoja.
     
  11. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wamefanikiwa kwa kuongoza kijiji eeehh.!!? CuF kwa sasa hawana dira wanatapatapa tu kila kukicha..!!?
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Serikali ya kikwete haijaelemewa na majukum bali imeelemewa na mafisadi wasitudanganye hawa cuf
     
  13. T

    Tata JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Wewe hujawaelewa. Wana maana Lipumba, Mtatiro, et al wakae kwenye cabinet moja na hawa vikongwe wa CCM akina Wassira. Mimi naona poa tu. Kama Zanzibar imewezekana why not Tanganyika?
     
  14. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kweli ndoa imewanogea.
     
  15. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Serikali ya mseto zanzibar imefanya nini?
    Hivi kuna serikali ya bara?
     
  16. M

    Molemo JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Walafi wakubwa wa madaraka hawa.
     
  17. G

    Godlisten Muro Member

    #17
    Nov 6, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CUF imefilisika kisera wamegundua hawawezi kuingia madarakani kwa njia ya kura sasa wanategemea kupata ulaji kupitia mgongo wa mabwana zao wa CCM, mimi nililiona mapema na kuamua kuwakimbia na kujiunga na makamanda wa chadema
     
  18. H

    Haika JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    well said.
     
  19. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    .........teh teh teh, CUF wamezoea kunyonga, vya kuchinja watawezea wapi, hii sio Zenji bana
     
  20. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,104
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    ile ajali ya Islander hiyo SUK imesaidia nini? acha ujinga wewe mmeshindwa kuing'oa CCM kwenye sanduku la kura sasa unalilia undugu! Fikra mbovu hizi...
     
Loading...