Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF Wataka Msajili Wa Vyama Akaguliwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 7, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    George Kanuti

    Mwenyekiti Cha Chama Wananchi(CUF), Ibrahimu Lipumba amemtuhumu Msajili wa Vyama Vya Siasa Nchini, John Tendwa kuwa anaendesha njama za kukizorotesha chama chake na ametaka mamalaka za kiutendaji kuanzisha uchunguzi wa kimahesabu kwa ofisi ya msajili huyo.

    Profesa Lipumba aliyekuwa akizungumza na Mwananchi alisema, chama chake kimeshangazwa na namna ofisi hiyo ya msajili ilivyotoa usajili wa kudumu kwa chama kipya cha kisiasa Democratic Change ADC ambacho kinadaiwa kuzoa wanachama wengi toka ndani ya CUF.

    Kauli ya Profesa Lipumba inakuja siku chache baada ya ofisi ya msajili wa vyama vya siasa kutoa usajili wa kudumu kwa chama kipya ambacho wachunguzi wa mambo wanadai ni matokeo ya mvutano wa kiuongozi uliokikumba chama hicho na kusababisha baadhi ya wanasiasa ndani ya chama hicho kukitupa mkono na kuanzisha harakati mpya.

    Kwa mujibu wa Profesa Lipumba, ofisi ya msajili wa vyama vya siasa inacheza karata yenye sura ya upendeleo ambayo pia imelenga kuzorotesha ngome ya vyama vya upinzani. " Sisi tunashangaa msajili wa vyama kuwa na haraka ya kutoa usajili huu wa kudumu hivi alikuwa na haraka gani kufanya hivi?" alihoji Mwenyekiti huyo.

    Alisema ofisi hiyo ya msajili, ilizuia kwa makusudi juhudi za kusajiliwa kwa chama kipya cha CCJ ambacho amedia kuwa kilikuwa na wafuasi toka chama tawala CCM lakini alichukua mkondo mwingine kutoa usajili wa kudumu kwa chama hiko kipya kwa vile waasisi wake ni kutoka chama cha CUF.

    "Huyu msajili ana lake jambo, mbona wakati ule aliweka ngumu juhudi za kusajiliwa kwa chama cha CCJ? Au kwa vile waasisi wake walikuwa wakitoka ndani ya CCM, ... Sasa kwa vile wafuasi wa chama hiki wanatoka ndani ya Cuf basi haraka haraka ametoa usajili wa kudumu," alisema Profesa Lipumba.

    Mwenyekiti huyo ambaye chama chake kinakusudia kufanya mkutano mkubwa wa hadhara mwishoni mwa juma jijini Dar es Salaam, alisema kuna haja sasa ya kuanzisha uchunguzi wa kimahesabu dhidi ya ofisi ya msajili ili kufichua mambo yaliyojificha ndani yake.

    "Huyu msajili lazima sasa afanyiwe auditing, tujue anaendesha vipi mambo yake maana tunatilia shaka utendaji wake, haiwezekani chama kimoja leo kinakuja kuomba usajili kinanyimwa kisha baadaye kinakuja kingine kinakubaliwa, lazima msajili huyu afanyiwe auditing,"alisisitiza Profesa Lipumba.

    Alipotakiwa kuelezea mwelekeo wa chama chake kutokana na kumeguka kwa baadhi ya wanachama na viongozi wa kada ya kati waliojiunga na chama kipya cha ADC, Profesa Lipumba alisema "hilo kwetu halitunyimi isingizi, isitoshe pia kila raia ana haki ya kuchagua na kujiunga na chama chochote akipendacho".

    Hata hivyo alisema, anashangazwa na tukio la mwanasiasa Hamad Rashid aliyetangaza kuwa mlezi wa chama hicho kipya cha siasa kwa kauli yake ya kukusudia kutumia uchaguzi mdogo wa Jimbo la Bububu visiwani Zanzibar kujipima namna kinavyokubalika kwa wapiga kura.

    "Huyu Hamad Rashid ,sisi tumemtimua kwenye chama, amekwenda mahakamani kupinga uamuzi wetu na sasa anatajwa kuwa mlezi wa chama kingine cha siasa, hivi kweli mtu anaweza kuwa mwanachama wa vyama viwili kwa wakati mmoja?" alihoji Profesa Lipumba na kuongeza kuwa: "Kwa vile suala hili liko mahakamani tunaamini mahakama inashuhudia mwenendo huu na itafanya kazi yake".

    Msajili wa vyama ajitetea Msajili wa vyama vya siasa John Tendwa amesema kuwa usajili wa chama hicho kipya haukuegemea matakwa ya upande fulani wa kisiasi bali ulifanyika kwa kuzingatia sheria na kanuni na wakati huo huo, amefungua milango kuwakaribisha wakaguzi wa mahesbu.

    Alikosoa matamshi ya Profesa Lipumba aliyemtuhumu ofisi yake kukwamisha juhudi za usajili wa Chama Cha CCJ ambacho harakati zake ziligonga mwamba ikiwa imesalia miezi michache kabla ya kuanza mchaka mchaka wa kuelekea kwenye Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2010 na hatimaye kuzaliwa kwa chama kingine cha CCK.

    "Hiki Chama Cha CCJ ambacho Lipumba anakitolea mfano, hakikujipanga kilikuwa hakina wanachama, sasa mimi nitatoaje usajili kwa chama hakijatimiza masharti," alisema Tendwa.

    Kwa mujibu wa Tendwa chama hicho hakikuchukua hatua zinazopaswa ikiwamo kutoa taarifa za uongo kuhusu wanachama wake na kukosa wawakilishi wa kutoka mikoani. "Jambo la kushangaza hata baadhi ya viongozi wake hawakuwa wanachama.

    Mfano huyu Mpendazoe aliyehamia Chadema alikuwa ni Public Secretary wa chama, lakini hakuwa na kadi ya uanachama, ndugu yangu katika mazingira kama hayo chama kinawezaje kupata usajili wa kudumu".

    Kwa upande mwingine msajili huyo, alisema suala la utoaji usajili wa kudumu kwa chama chochote cha siasa linafanyika katika mazingira ya uwazi na ndivyo ilivyofanyika kwa chama kipya cha ADC ambacho alidai kuwa kilihitimisha masharti kwa wakati na hatimaye kukubalika kuanza rasmi shughuli za kisiasa.

    Amemtaka Profesa Lipumba pamoja na wataalamu wengine kujitokeza katika ofisi yake kwa ajili ya kuendesha ukaguzi wa mahesabu na amesisitiza kuwa ofisi yake hufanyiwa ukaguzi wa mahesabu kila baada ya miezi mitatu. Kupatiwa usajili wa kudumu kwa chama hicho kipya sasa kunafanya jumla ya vyama vya siasa ambavyo vimepata baraka ya kuendesha siasa kufikia 20.

    Chanzo: Mwananchi​
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah Kwanini Asichunguzwe Lazima atakuwa na ALMASI na DHAHABU toka CCM; Hajawahi kuikandamiza CCM; Chochote CCM

    wanasema yeye anaunga MKONO Alipinga kuhusu ile ya MADIWANI wa CHADEMA akaenda ARUSHA DEREVA wake hakutokea;

    akaswaga kwa MIGUU kwenda na kurudi MIKUTANONI... Hilo ni onyo toka kwa CCM... akaufyata... Ina maana yeye SIO HURU

    KAMA PENGO AU MWANYA WAKE...
     
  3. t

    tenende JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Akimaliza muda wake utasikia anagombea ubunge wa Afrika mashariki kwa tiketi ya CCM ambacho yeye ni mwanachama mwaminifu tangu 1977.
     
  4. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    John Tendwa, just a charcoal i don't expect anything white
     
  5. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu Tendwa kuna siku atatendwa huko huko ccm alipo manake anafanya mambo ambayo yanaonyesha dhairi ni ccm.
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja ndugu zetu kwenye chama cha wananchi CUF.
     
  7. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama ilivyokuwa kwa yule RPC wa zamani Dar, Mr Maji aliyeenda na maji.
     
  8. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Huyu Tendwa ni mtu hatari sana. Maneno ya uchochezi na ukabila aliyotoa wakati wa kampeni za uchaguzi mdogo Arumeru Mashariki, niilishangaa kuwa hayakukemewa na wala hatua stahiki hazikufuata baada ya hapo.

    Ni hatari huyu mzee, naomba wanaharakati muweke kumbukumbu sawa ili Tendwa afikishwe mahakamani kwa uchochezi kama walivyofanya kwa Mch. Mtikila.
     
  9. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Baada ya tukio lile la Arusha, John Tendwa nilimdharau moja kwa zote!
     
  10. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,143
    Trophy Points: 280
    Kwani kuna shida gani CUF mkigawana wanachama na ADC mbona mna mchecheto?
     
  11. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuki kwa nguruwe kwa binadamu ni chungu.Vyama vya upinzani muungane mchukue nchi ila isiwe hila mfano CUF mnalalamika huku mna ndoa na CCM.Hii imekaaje?
     
  12. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    inatakiwa ADC wagawane wanachama na ccm.
     
  13. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,273
    Likes Received: 5,878
    Trophy Points: 280
    chama chake kimeolewa. Asijal ccm watampunguzia wanachama.
     
  14. Interest

    Interest JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2016
    Joined: Apr 11, 2015
    Messages: 635
    Likes Received: 497
    Trophy Points: 80
    CUF na ofisi ya Msajili wa Vyama walianza lini 'urafiki'?
     
Loading...