Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF na Usiri??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tumain, Nov 7, 2009.

  1. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Na Salim Said


    CHAMA Cha Wananchi (CUF), kimesema mazungumzo yake na serikali ya Mapinduzi Zanzibar ni siri inayopaswa kuwekwa wazi kwa makubaliano maalumu.

    Juzi Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif Hamad alikutana na rais wa Zanzibar Amani Abeid Karume katika Ikulu iliyoko mjini Unguja.

    Mkutano ambao unatarajiwa kufanyika leo mjini Unguja utahudhuriwa pia na Mwenyekiti wa chama hicho taifa, Profesa Ibrahim Lipumba, ambaye aliwasili Zanzibar tangu jana jioni.

    Kumekuwa na maswali mengi baina ya wananchi na wadau wengine wa masuala ya kisiasa, kuhusu nini kilichowakutanisha rais Karume na Hamad Ikulu mjini humo.

    Awali Mwananchi ilifanya juhudi ya kumpata Katibu Mkuu huyo wa CUF kuzungumzia mazungumzo hayo, lakini hazikufanikiwa na hivyo kufanikiwa kumpata Mkurugenzi wa Mambo ya Nje Jussa Ismail Jussa, ambaye pia alikataa kuzungumzia kikao hicho.

    “Si siri nzito ila kwa sababu mazungumzo yamehusisha pande mbili, utaratibu hauruhusu upande mmoja kuzunguza yaliyozungumzwa katika kikao, ni utaratibu tu.

    “Lakini kesho (leo), tuna mkutano wa hadhara mjini hapa ambapo baadhi ya mambo hayo, yatazungumzwa katika mkutano huo na viongozi wa kitaifa wa CUF,” alisema Jussa.

    Hata hivyo, Mwananchi haikuishia hapo kwani ilimtafuta Mwenyekiti wa CUF Profesa Ibrahim Lipumba ambaye alithibitisha kuwa na taarifa ya kikao hicho na kwamba ni kimepangwa kwa muda mrefu sasa.

    “Yaa nina taarifa juu ya kikao hicho, lakini kimepangwa kwa muda mrefu kuzungumzia mambo mbalimbali yanayowahusu watu wa Zanzibar.

    “Lakini kesho (leo), tutakuwa na mkutano mkubwa wa hadhara ambao utafanyika Zanzibar na mimi ndio nitakuwa mgeni rasmi katika mkutano huo,” Profesa Lipumba.
    Alisema baadhi ya madhumuni ya kikao hicho, yatazungumzwa kwa kina katika mkutano huo na kuondosha kiu ya Wazanzibar, wanaotaka kuelewa kilichozungumzwa baina ya maalim Seif na rais Amani.
     
  2. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    My take: it does not work always on their favour???
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    My Take: ...Patience pays..!Let the time talk, kuweni na subira, yote yatakuwa hadharani in no time!
     
  4. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    My take: Almost wamekaribia kupata mseto
     
Loading...