Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF na CHADEMA waungane

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Lukolo, Jul 22, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wandugu, baada ya kumpata mgombea makini kutoka CHADEMA, nafikiri kwamba sasa ni wakati mzuri kwa CUF kuamua kumuunga mkono bwana huyu. Na katika kutekeleza hilo, napendekeza msemaji wa kambi ya upinzani bungeni (Rashid) awe ni mgombea mwenza. Nafkiri kuna haja ya Lipumba kuamua kujitoa katika nafasi anayotaka kugombea. Kuna haja gani ya kugombea ili hali anajua kabisa anasindikiza tu? Ni mawazo tu, tunaweza kujadili hapa, pengine hoja zetu zitamfanya Lipumba atangaze kujitoa na kumuunga mkono Dr Slaa.
     
  2. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama sikosei, CHADEMA waliunga mkono mgombea wa CUF mwaka 1995 na 2000. Sina hakika so I stand to be corrected
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hiyo imekaa vizuri, kwa hiyo si vibaya kama CUF nao wakiamua kuwa waungwana mwaka huu na kuwaunga mkono CHADEMA. Wakipewa support ya kutosha, CHADEMA kupitia Dr. Slaa wanaweza kubali hali ya kisiasa nchini.
     
  4. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,667
    Likes Received: 5,617
    Trophy Points: 280
    can you explain why NOT the other way round??
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Though there are several reasons; I will only give one and I believe there are many others who are going to list the rest.
    1. Lipumba is not the choice of Tanzanians, he has tried the post three times from 1995 this will be the fourth time, without success. What does he think can change this year, that was not possible to change in all the other years he contested? By the way, people are already used to him and at present they (including me) regard Lipumba as a funny guy who doesn't know how to synthesize and analyze things before he make a decision.
    2 ..............................
    3 .............................
     
  6. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #6
    Jul 22, 2010
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nadhani haya ni maoni yako binafsi naomba usiwajumuishe na wengine....mapenzi yako kwa Dr. Slaa hayapaswi kukufanya uache kuwa'analyse wagombea wengine.
     
  7. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,260
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    CHADEMA waliunga mkono NCCR mwaka 1995, mwaka 2000 waliunga mkono CUF, hivyo ni busara mwaka huu CUF wakainga mkono CHADEMA.
     
  8. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2010
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    CHADEMA na CUF waunde kamati za viongozi wa juu kujadiliana kwa muda maalumu, tuwape kama wiki 2 hivi kuhusu swala la kuunganisha nguvu katika kugombea urais na wabunge. Swala la nani awe mgombea tuiachie kamati hiyo. Ila kwa mawazo yangu tu na upepo wa uchaguzi unavyoonekana Dr. Slaa na Rashid would be a formidable ticket... So, Wakati ni huu, let Chadema approach CUF and not just wait with open doors!
     
  9. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja;petition tu cuf ilazimishwe na lipumba alazimishwe Kuachia kugombea tena madaraka na Hamad alazimishwe kuwa mgombea mwenza wa DR SLAA sio wao waamue hovyo hovyo
     
  10. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    it is time for change kila siku Lipumba na Seif
    lipumba ajifunze kwa mbowe, Lipumba should do the honourable thing and vie for Ubunge
    Hivi vyama vikishirikiana vitakuwa na nguvu zaidi kulikoni chama kimoja kimoja
     
  11. K

    Konaball JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 1,350
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tuangalie kwanza sheria ya uchaguzi zinasemaje?
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe lakini kwa Seif nipo tofauti.
    Seif ni chaguo la waZanzibar ila mizengwe, wizi wa kura na ubabe wa CCM ndio unamkosesha ushindi.
     
  13. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni kweli ni maoni yangu lakini naamini yanabeba ujumbe wa watanzania walio wengi. Kama watanzania wangekuwa wameridhika naye wangemchagua! Sasa kama hawamchagui wanampa ujumbe gani? Sasa yeye huo ujumbe huwa haumfikii tu au ni vile tu hapendi kuanalyze mambo kabla ya kufanya maamuzi.
     
  14. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    sio lazima kuungana ila cuf wanaweza tu kujitoa kwani hakuna haja ya wao kugombea urais labda kule visiwani......................kumbuka cuf ni chama cha kidini mno kwa hiyo hawawezi kuchanganywa hawa kwani wao wanafikiria kitu kimojas tu wakishika dola yaani....oic na mahakama ya kadhi..........
    wacha wafe peke yao tuachieni chadema yetu ikiongozwa na mkuu sana DR.SLAA...Nami mimefurahishwa sana na uteuzi huu wa chadema
     
  15. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kweli kabisa, nadhani hamadi rashid atafaa pale, Dr slaa chuma kilie, CCM wanahaha sasa
     
  16. d

    denis_79tz Member

    #16
    Jul 23, 2010
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It's not that simple ndugu zangu kwa sababu naamini kura za mgombea wa urais wa chama ndizo zinatumika kukokotoa idadi ya wagombea wa viti maalum kwa chama husika. Kwa uelewa wangu chama kitakachokuwa na mgombea ndicho kitahesabiwa kuwa kimepata kura hizo na wale waliowaunga mkono hawatapata kitu. Kwa mzingira hayo, realistically tunaona chama gani kati ya vilivyotajwa kiko tayari kwa sacrifice kubwa kiasi hicho?
     
  17. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #17
    Jul 23, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hamna mtu anampenda Lipumba labda wazee wa itikadi kali
     
  18. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #18
    Jul 23, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    View attachment 11917 :violin: View attachment 11916
     
  19. C

    Chuma JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2010
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama Kuungana vilitakiwa kufanya kabla kila chama hakijaweka Mgombea....Kitendo cha kila chama kuweka Mgombea wake maana vimeona havina Haja ya kuungana ktk level ya Wagombea Urais....may be Ubunge.

    As long as kuna kutuhumiana kwa kila chama either ktk level ya Viongozi na Level ya Wananchi au washabiki, suala la Muungano wa aina yoyote haliwezi kukubalika ktk level hizo 2 za kila chama.

    Chadema waliwaunga Mkono 2000 CUF si kwakuwa walikuwa wanajenga upinzani, ila hawakuwa na Mgombea....thus Why 2005 waliamua kuweka Mgombea wao. Hivyo hakuna Logic ya CUF kuwaachia chadema as wao tayari wana mgombea wao.
     
  20. C

    Chuma JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2010
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ...Hivi Ndugu yangu una sababu gani za Kumchukia Prof.Lipumba?...sasa kama Mtu humpendi unaweza kuungana nae?...na hata ukiungana nae yatakuwa si Mapenzi ya dhati...!!!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...