Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF na CCM Zanzibar wana ajenda ya siri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Dec 1, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna bwana mmoja wa Cuf Znz nilikuwa nazungumza nae amenifungua akili. Nilimuuliza kwanini CUF kimetungusha hivyo na je CUF ni chama cha wazanzibari tu mbona wanasema maslahi ya Znz yamelindwa kwenye mswada wa katiba wakati chama kipo hadi bara? Aliniambia Znz walichofanya ni kuitega serikali ili wao znz wapewe meno kwenye mchakato. Wakishapewa meno watashinikiza mambo yao mengi yapite. Na ni kweli znz lazima kwenye bunge waunge mkono theluthi 2 na kura ya maoni asillimia 50. Mambo ambayo watayataka walalazimisha yaingizwe na kutishia kuipinga katiba kama hayatazingatiwa ni kama yafuatayo:
    (i) Kupunguza mambo ya muungano yabaki kama yalivyokuwa wakati wa muungano
    (ii) Kuundwa kwa serikali tatu
    (iii) Znz kuruhusiwa kujiunga na jumuiya za kimataifa kama OIC, EAC nk kama nchi
    (iv) Rais wa znz kuwa makamu wa kwanza wa rais
    (v) Urais wa muungano kuwa wa mzunguko nk
    (vi) Wabara waingie znz kwa passport

    Nadhani wabunge wa CCM waliokuwa wanashangilia bungeni hawaku foresee hayo sasa wao wameshika mpini sisi makali. Hakuna katiba bila wao kukubali na pia wana haki ya kuamua mambo ya bara yawe vipi. kwa mfano jamaa anasema watashinikiza kuwa na mahakama ya kadhi bara na kwa kuwa wanamamlaka ya kutuamulia bara tuwe na mambo gani katiba haitapita bila wao kuamua. lets wait and see
     
  2. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Crap as usual
     
  3. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mawazo yako ndio crap! Wazenj hawajanyamaza bure kuna mambo wanataka wayachomekee kwenye Katiba Mpya! Dawa yake ni kuikataa hiyo Katiba Mpya kwenye kura ya maoni!
     
  4. M

    Mwera JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari za vijiwe vya kahawa hizo hapa si pahala pake,unamaanisha watanganyika wote hawana akili mpk wakubaliane mambo hayo??
     
  5. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    JF yenyewe ni "kijiwe cha keyboards!" Tuendelee kujadili! Wazanzibari wanampokonya hata JK mamlaka ya kuamua mambo bila kufuata ushauri wa mtu yeyote kwa mujibu wa Ibara ya 34 ya Katiba! This time kwa mujibu wa Sheria aliyoisaini mwenyewe juzi tr 29 Novemba, 2011, atalazimika kwanza "kushauriana" na "kukubaliana" na Rais wa Zanzibar pindi rasimu ya Katiba mpya itakapowasilishwa!
     
  6. T

    Topical JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna ubaya gani kushauriana na kukubalina na wazanzibar??
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nani amezungumzia "kushauriana" na "kukubaliana" na Wazanzibari?
     
  8. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,816
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Rais wa Zanzibar awe makamu wa kwanza wa rais....kwa nini wakati kutakuwa na Rais wa Tanganyika? Je Rais wa Muungano akitokea ZNZ bado makamu wake atakuwa rais wa znz/
     
  9. y

    yaya JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, I'm sorry to differ with you on this issue. This argument is very sensible. Do not regard it as minor. We mainlanders, with all our boldness, have at last been trapped in the corner. Our clever CCM MPs applauded and passed the bill unknowingly just to annoy CHADEMA MPs as if the new debated constitution does not concern them. Oh, my poor country! Do we really have a future as an independent country?
     
  10. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Life goes on
     
  11. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,020
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kama kawa.
     
  12. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hii ngoma mtaona mlivyozungukwa vibaya na JK! Tabasamu lake huwa linaficha mengi!
     
  13. i

    ibange JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    CUF si wajinga kiasi hiki.Mtu asiyeona mbali ndie hawezi kuiona nia ya wazanzibari kwenye mchakato
     
  14. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #14
    Dec 2, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwani nia ya Wazanzibari ni ipi hasa?
     
  15. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #15
    Dec 2, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tusuburi leo nini CUF wataongea huko Magogoni hapo ndipo tutajua ni nini lengo lao

    Haya mambo kwa kizazi hiki si rahisi kihivyo
     
  16. H

    Haika JF-Expert Member

    #16
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Wewe binafsi ungeshauri vipi?
    Au sisi wote, kabla ya kusema crap au vp, tunapendelea nini?
    mimi ningependelea mtu anieleweshe maana ya serikali mbili, nadhani huwa inazungumzwa sana ila sielewei,
    pls kama kuna mtu anaejua ubaya wa kuwa na serikali 3, uzuri wa kuwa na serikali mbili na sio tatu anieleweshe.
    ubaya wa kuwapo na tanganyika na zanzibar na kila moja iwe na uwezo wa kujiunga na vyama inavyotaka,

    ila itakapo kuwa hivyo, basi mambo ya Zbar kuamua mabobo ya Bara yataisha, mambo ya bara kuamua mambo ya Zbar itaisha, vitabaki kujadiliwa mezani hadi muafaka ufikiwe, mimi sioni ubaya hapo,
     
  17. i

    ibange JF-Expert Member

    #17
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huo ndio ukweli. Mtu anayeitakia mema Tanzania lazima atapendekeza kuwe na serikali tatu. Swala la gharama si la kweli kwani waziri mkuu aliyepo ndio atakuwa mkuu wa tanganyika, bunge lililopo liltakuwa bunge la bara na wawakilishi wanabaki. Tunaweza kuwa na wabunge wasiozidi mia kwa ajili ya bunge la muungano na wizara za muungano zinabaki zilivyo na zile ambazo si muungano zinakuwa za tanganyika.
     
  18. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Very likely..........
    Tanganyika ni koloni la Zanzibar long time kitambo mbona!!
     
  19. k

    kajembe JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 713
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hao wazanzibar wanajisumbua tu! hata kama wabunge wa CCM wamekalia kushabikia UCCM badala ya kuangalia Interest za watu wao,lakini mwisho wa siku sisi wananchi tutakataa ujinga huo,waache hao akina duni haji sijui wanajifanya wanaongea sana kwenye TV na kiswahili cha cha vimisemo vingi lakini wajue kuna wengine sisi zanzibar tunawaona kama illegal aliens kwenye Nchi yetu na you will go one day,mmetuchezea vya kutosha inakuwa kama tunawabebembeleza vile,kila siku kutishia serikali Ondokeni tu na nikweli mnaona JK anacheka Mnadhani hajui Njama zenu? Jidanganyeni tu siku mtaiona Mziki wake.Watu wa Tanganyika ndivyo tulivyo wakati mwingine utamuona Mtu anacheka lakini atakumaliza. CUF Iko wapi na Ngangari zake? Mmenyewa kwa maagizo ya Magogoni.

    Rais kutoka visiwani hiyo msahau hata Mwinyi hakuwa Mzanzibar!wazazi wake walihamia tu huko! na alizaliwa bara Mlipigwa mchanga wa macho!
     
  20. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Thats their country and they should decide their own destiny

    whats so wrong wao kuwa na aspirations zao?

    Muungano ni kama ndoa, ulikuwa haupo, ukawepo na kama hakuna maslahi na mmoja naona hatendewi haki na maslahi yake hayaendi anavyotaka then unaweza kuvunjwa

    Muungano sio sacrosanct au Quran ambayo haiwezi kubadilishwa

    wao wana nchi yao na sisi tuendelee kufocus na nchi yenu na mafisadi wetu wanaotuongoza

    get over it and move on thats life
     
Loading...