Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF kuunguruma Zanzibar kesho.

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Mwiba, Jan 30, 2009.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Inasemwa asie mwana abebe japo jiwe,kesho katika uwanja wa Kibanda uhai au kibanda maiti kama kilivyokuwa kikijulikana hapo zamani kutafanyika mkutano mkubwa wa aina yake ,waandalizi wa mkutano huo wametabiri kuwa utakuwa ni mkutano mkubwa ambao haujawahi kufanyika hapa Zanzibar au Tanganyika.
    Ni mkutano ambao utawakusanya raia wa visiwa viwili vinavyoijenga Zanzibar na kuto joto lao lupitia Chama hicho cha CUF.
    Mada kubwa itakayozungumzwa ni kufundishwa siasa kwa Kikwete na kuelimishwa kwa ufasaha kuhusu Zanzibar.maelfu ya wananchi wameapa kujitokeza katika mkutano huo na kusema ni mkutano ambao umekuja kwa wakati muafaka na wanaenda kusikiliza kilichomtoa kanga manyoya,kitu ambacho kimekuwa kikitolewa na kusemwa na watu kama msemo lakini kesho viongozi wa CUF watakifafanua na kujulikana hicho kilichomtoa kanga manyoya ni kipi ? Tega sikio na ili upate kisa kamili kutoka mkutanoni. Nyote mwaalikwa japo kiroho.
     
  2. A

    AndrewMwanga Member

    #2
    Jan 30, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ahsante kwa taarifa tunausubiri tusilie yatakayojiri kisiwani huko
     
  3. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bwana Mwiba kama huo Mkutano kweli unaweza kukusanya wananchi wa Visiwa Viwili-hongera. Lakini unayoeleza katika mkutano huo yawe na maslahi kwa wananchiwa visiwa vyote viwili. Unayaweza hayo?
     
  4. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Safi sana kwa walevi wa Tende... Kama huwajui walevi wa tende aka gongo wacheki hapa wamejaa tele...
     
  5. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pakacha ni dhahir jina limekusibu !! kwani siku zote unapoambiwa ni lazima na wewe mwenyewe ujiambie (kiswahili fasaha hicho)
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mwiba mkutano umekwisha? Lete saa habari za mkutano wa hicho chama chenu cha Zanzibar
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Feb 1, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Je kwa wanachama wa CUF waliopo Tanganyika vipi?
     
  8. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Kikwete kaambiwa akome tena imerudiwa mara tatu na ikaongezewa kuwa mambo yake hukohuko bara au T/Bara,fitna zake na uchonganishi wake hauna nafasi tena jamaa wameshasitukia habari za wagawe uwatawale tena kama haitoshi amepewa jibu la papo kwa papo kuwa na kama ataenda kutesa na aende na wao wanamsubiri.


    KATIBU Mkuu wa Chama cha Wananchi (CUF), Maalim Seif Sharif Hamad amemtaka Rais Jakaya Kikwete kuacha kutamka maneno ya kuwagawa Wazanzibari kwa vile hawagawanyiki.

    Vile vile amesema kutokana na kauli hizo za Kikwete wanachama wa chama chake wataingia katika uchaguzi mkuu wa mwaka kesho, wakiwa wamejitayarisha kupambana na mazingira yoyote yatakayojitokeza.

    Kiongozi huyo aliyewania urais wa Zanzibar mara tatu bila mafanikio, alikuwa anazungumzia kauli ya Kikwete akiwa ziarani kisiwani Pemba kuwa, wapinzani wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ) itawachukua muda mrefu kupata nafasi ya kuongoza nchi hiyo au wanaweza wasiipate kabisa.


    Rais Kikwete alisema, "Tutamwendeleza kila mtu kwa sababu dhamana ya maendeleo ni yetu katika serikali. Hawa wengine hawana serikali. Kazi ya wabunge wao na wawakilishi wao ni kufoka tu. Sisi ndio wenye dhamana ya serikali na wala hatubagui."

    Jana akihutubia mkutano wa hadhara katika Viwanja vya Kibandamaiti Mkoa wa Mjini Magharibi, Maalim Seif alisema kauli hiyo ni ya kuwagawa Wazanzibari wote hata wa Chama Cha Mapinduzi visiwani humo, ambao mwaka 2000 walimchagua Dk Gharib Bilali, lakini chama hicho kilipoketi Dodoma kikawaletea Amani Karume ambaye alikuwa ameshika nafasi ya tisa.

    Alisema kwamba viongozi wa CCM Tanzania Bara wamekuwa na utamaduni wa kuwagawa Wazanzibari kwa malengo ya kurudisha nyuma maendeleo ya Zanzibar na kuididimiza kisiasa na kiuchumi.

    "Viongozi wa Tanzania Bara wapo katika mkakati wa Mwalimu Julius Nyerere wa kuitokomeza Zanzibar, tunamwambia Kikwete kachelewa Wazanzibari hatugawiki tena ng'o tena namwambia akome akome akome kutuletea fitna katika nchi yetu, afanye chokochoko huko huko bara," alisema Maalim Seif huku akishangiliwa na umati wa watu waliohudhuria mkutano huo.

    Alisema kwamba, Wazanzibari hawapo tayari kuona umoja wa kitaifa ukivurugwa kwa kisingizio cha mapinduzi, kwa vile mapinduzi ya Zanzibar yalifanikishwa na Wazanzibari wenyewe na ndio wanaopaswa kuyalinda na sio yeye Kikwete.

    Hamad alisema kauli zilizotolewa na Rais Kikwete wakati wa ziara yake Zanzibar haziashirii kuwepo uchaguzi huru na wa haki Zanzibar, kwa vile wapinzani wasitarajie kukamata madaraka ya dola na wengine wataishia kutafuta nafasi hiyo hadi mwisho wa maisha yao.
    Alisema CUF imejifunza mambo mengi tangu kuanza kwa mfumo wa vyama vingi, baada ya kuvurugwa kwa uchaguzi mwaka 1995, 2000 na 2005 na sasa umekuwa ni utamaduni wa kudumu wa CCM.

    Alisema Wazanzibari hivi sasa wanaishi katika lindi la umasikini na viongozi waliopo madarakani kazi yao kubwa ni kukusanya mapato ya serikali na kutumia kwa maslahi yao binafsi, huku wakiacha wananchi wakiteseka.

    Alisema hivi sasa Zanzibar wananchi wanakabiliwa na tatizo kubwa la ufisadi wa ardhi, lakini Rais Kikwete ameshindwa kukemea vitendo hivyo licha ya kuwa ni tatizo kubwa hivi sasa kwa Unguja na Pemba.

    "Wazanzibari wamepokea ujumbe wake, lakini tunaamini anataka mikono yake iwe na damu kama Rais Mkapa alivyoondoka na damu mikononi, lakini Wazanzibari tunakusubiri njoo, tulikuamini kwa kauli yako ya kushughulikia mpasuko wa kisiasa, lakini sasa tumekufahamu tunakwambia njoo," alirudia kusema Maalim Seif huku akishangiliwa.

    Akihutubia katika mkutano huo mwenyekiti wa chama hicho, Profesa Ibrahim Lipumba alisema CUF imesikitishwa na kauli ya Rais Kikwete kwa vile inakwenda kinyume na ahadi yake ya kumaliza mpasuko wa kisiasa wa Zanzibar.

    Alisema kwamba, tangu mapema alijenga wasiwasi na uwezo wa utendaji wa Rais Kikwete na kumbatiza jina la msanii na alipata matumaini mapya baada ya hotuba yake ya kwanza kuahidi kushughulikia matatizo ya Zanzibar.

    Lipumba alisema katika mikutano mitatu ya Rais Kikwete na mabalozi aliyoifanya kuanzia 2006 hadi 2008, alikuwa akiwaeleza kuwa ameshafikia hatua nzuri katika kushughulikia mpasuko wa kisiasa wa Zanzibar kitendo ambacho ni kinyume na kauli zake.
    "Tunamshukuru Kikwete kwa kuweka mambo wazi kwa vile sasa katudanganya basi tena, kwa vile wanasema wao ndio wanaoamua na rais atateuliwa na yeye nashukuru ametupa muda wa kuweza kujipanga, tena kujipanga kweli kweli, tumechoka na bakora za CCM," alisema mwenyekiti huyo huku akishangiliwa.

    Aliwataka vijana, wanawake na wazee kujipanga kukabiliana na vitendo vyovyote vinavyozorotesha demokrasia kwa kuanzia na uchaguzi mdogo wa uwakilishi unaotarajiwa kufanyika Mei 23 katika Jimbo la Magogoni .

    Mkutano huo ulitawaliwa na vilio vya wanawake kwa vile ulibeba ujumbe wa kuwakumbuka wanachama wa CUF waliouawa Januari 26 na 27 mwaka 2001, hali iliyofanya baadhi ya wanawake kumwaga machozi baada ya kusomewa utenzi kukumbusha majina ya watu waliokufa katika vurugu hizo.
     
  9. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wazanzibari bwana we! si huyu huyu mnamtegemea kuwaletea mwafaka? sasa mwamwambia akome X3? Sasa mlitegemea nini?
    My final word hakuna mwana Sisi M atakayewaletea mwafaka. Ila ni nyinyi wazanzibari wenyewe. Amkeni chukueni hatua jikomboeni katika sanduku la kura basi! Tena lindeni sanduku kwa kila namna. Narudia kwa kila namna. Domokrasia ina gharama wandugu wangu. Ila haya yote yafanyeni kwa upendo na ushirikiano maana adui yenu mwamjua.
     
  10. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ni kweli ina gharama ndio ukaona Pemba wameondoka na viti vyote ,hivyo Kikwete kawaita walevi wa tende,sasa na huko Tanganyika nanyi wacheni kutumia mapuya tafuteni ile yenyewe sijui inaitwa Chang'aa ili mpate kupambana na hao mamluki wa kipolisi wanaotumwa na CCM.Pemba wamewachinja polisi kama kuku wa kideri yote ni kwa ulevi wa tende.
     
  11. b

    bizima09 Senior Member

    #11
    Mar 27, 2016
    Joined: Dec 21, 2015
    Messages: 134
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Ubavu huo hawana CUF iko dahali kabisa
     
Loading...