Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF irked by isles omission on state visitors itineraries

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jun 2, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    By In2EastAfrica - Thu Jun 02, 1:02 pm



    [​IMG]

    Civic United Front (CUF)'s Publicity Director Salum Bimani also joined Chadema's Dadi Kombo to express concern about the low turnout


    When international leaders and heads of state who come to visit Tanzania don't visit Unguja and Pemba Isles, it belittles the status of Zanzibar as a country and undermines the union.
    This was said in a statement by Civic United Front's (CUF) director for publicity and mass communication Salum Bimani in the wake of a recent state visit by Indian Prime Minister Manmohan Singh.

    According to Bimani, the fact that during his two-day tour of Tanzania the Indian PM never set his feet in the Isles has left many Zanzibaris saddened.

    He said Zanzibar enjoys long historical ties with India and, besides, it is part of the union that from the United Republic of Tanzania.

    The CUF chief whip argued that when the Ministry of Foreign Affairs and International Cooperation fails to put the Isles on a visiting dignitary's itinerary, it is indicative of yet another shortcoming in the union.

    According to him, as a former independent country, Zanzibar should be accorded special status. He said it isn't right to treat the Isles as "just another mainland region, like Mtwara of Kilimanjaro."
    "His (Indian Prime Minister's) visit could have opened doors for Zanzibar," said Bimani, accusing the Ministry of Foreign Affairs of relegating the Isles to the sidelines whenever dignitaries visit Tanzania.

    He added that on four separate occasions, Zanzibar was left out when a foreign dignitary visited Tanzania, citing the visit by the Chinese president, the Turkish president and that of the former US president George Bush as cases in point.
    Source The Guardian
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Too much ado about nothing.
     
  3. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kama Zanzibar ina Rais wake, kwa nini walalamike hiyo ratiba? Hata wenyewe wanaweza ku-arrange ziara ya kiongozi wa Taifa jingine. Serikali ya Zanzibar wanadai kuwa Zanzibar si sehemu ya Tanzania bali nchi kamili iliyoungana na Tanganyika. Sasa kama ni nchi kamili, request visitation kupitia balozi za nchi husika.
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    watuondokee
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Some people love complaining.
     
  6. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Salum Bimani is not CUF Chief Whip for your information.
     
  7. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    kwani hawana ubalozi wa India nchini mwao? wamwalike aende kwao. Hv kwann tunawabembeleza hawa jamaa kuwa nao. me natamani waondoke hata kesho.
     
  8. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,685
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    tatizo sio kuwa na raisi zanzibar,ndio mana wazanzbari wanataka wajiunge na umoja wa mataifa ili tupate kuwa international relation moja kwa moja,sasa hivi masuala ya ya relation na nchi za njee yako katika muungano na ndio maana tunatengwa,hili ndio tatizo kubwa la muungano,hata alipokuwa Jeoge BUSH hakufika zanzibar.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jun 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nadhani hii haina logic sana. Kwa mfano, Rais Kikwete akifanya State visit United Kingdom ina maana lazima akanyage ardhi ya England, Scotland, Wales, Northern Ireland, na Ilse of man? vinginevyo akitembelea London (ambayo iko London) peke yake basi hawa wengine wataona wamedharuliwa? Hivyo hivyo Rais Kikwete au Mkuu mwingine yeyote wa nchi akifanya state visit marekani lazima atembelee States zote?

    Hivi ni viongozi wangapi wametembelea Tanzania lakini huyu Mheshimiwa hajasema chochote. Si yule Sheikh wa Somalia alikuwa hapa juzi juzi tu. Mbona hakukuwa na malalamiko? au ni mambo ya kibakuli zaidi?
     
  10. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #10
    Jun 5, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naona posting yako imejaa kudaikudai kama vile huna uhakika wanasema nini Wazanzibari?
     
  11. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #11
    Jun 5, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    AH! Mbona huelewi wewe? Elimu yako iko juu ya Uingereza na Marekani tu hivyo hata pasipo na mfanano basi utataja huko. Hebu tupe mlingano kati ya Uingereza na Marekani na ule wa Tanzania.
     
  12. P

    PWERU Member

    #12
    Jun 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salum bimani na Jussa ni waarabu wa Oman wawaalike waarabu wenzao kwenda Zenj
     
  13. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    CUF NI DONDANDUGU KWA MUUNGANO, mbaya zaidi wayafanyayo ni kwa maslahi binafsi! Waliopata keki ya nchi wote kimyaaaa! Hasara ya muungano haipo, kuna faida tu! Utasikia maendeleo ya zanzibar yanadumazwa, upuuzi mtupu. Kuna wabunge, rais, na wananchi na rasilimali nyingine za bure kama umeme mnaotumia bila kulipa tanesco!, MNASHINDWA NINI KUPIGA KAZI MPATE MAENDELEO?, AU MPAKA MUWE NA JESHI?

    Nasema na nitaendelea kusema, CUF sio chama chenye nia nzuri na nchi hii!, kama ningekua na mamlaka ......
     
  14. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hawa Waswahili wamenichosha
     
  15. m

    mshaurimkuu Member

    #15
    Jun 5, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ayaaaaaaaaaaaaaaaaaa tumekwisha! Au nafananisha? si yuko guantanamo huyu? kaachiwa? niwieni radhi kama namfananisha maanake duniani wawili wawili.
     
  16. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wewe ndio huelewi, mwenzio katoa mfano wa nchi zenye muungano kama zetu umeshindwa kumuelewa na kujibu hoja, Marekani ni muungano wa majimbo vipi JK akiwa na ziara huko lazima atembelee majimbo yote? Kwa msingi huo tengenezeni ziara zenu waalikeni waje huko waondokee huko
     
  17. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    This Zanzibar affair has started to prick my nerves...we need a new constitution as a matter of urgency. One million or so people can't be all that...........
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,664
    Trophy Points: 280
    sera za ccm
     
  19. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,321
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Hapa si mahala sahihi kwa watu wenye uelewa mdogo kama wako.
     
  20. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #20
    Jun 5, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,321
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nafikiri kwa uelewa wake ni tanganyika na rais wake waliotembelewa.
     
Loading...