Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF Hawana Option Nyingine, ni Kujitoa Muafaka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Apr 3, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli Chadema imewashtua sana CUF. Chadema inakua kama moto wa kichaka wakati CUF inazidi kudorora. Muafaka hasa ndio umeiua CUF maana wanamezwa na CCM na ni vigumu kuitofautisha CUF na CCM. Angalieni hata uchaguzi mdogo Znz hawakuonyesha jitihada zozote. Je, wana option gani?

    Kwa maoni yangu, kuendelea na muafaka na CCM wataporomoka kwa pamoja. Ni sawa na watu wawili kwenye boti moja watazama kwa pamoja. CCM na CUF watagawana kura Chadema itachukua kiulaini sana nchi 2015. What to do? Wajitoe wajitegemee
     
  2. T

    Topical JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Muafaka mwisho 2015, katiba mpya ndio mwisho wa kazi mkuu FYI
     
  3. h

    hamada Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 25, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CUF ni mwiba wa CCM na CDM huku Zenji na malengo yake ni kuikomboa Zenji iwe huru kama ilivokuwa kabla 26April1964,
    Baada ya hapo tuna piga stop vyama vingi. Mimi nashangaa Watanganyika mnavyojihangaisha.
    CUF haina haja hata ya kiti cha udiwani huko mrima shida yetu ni Zenji tu wacheni porojo zenu. Mtizameni Hamad Rashid ni mtu muhumu lakini hatumuhitaji kwasababu ya kukiuka msingi ya CUF.
     
  4. h

    hamada Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 25, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CDM inawashtuwa CCM tena huko Tanganyika na sio Zenji, CUF shida ytu ni Zenji na sio Tanganyika,
    fuatilia mihadhara na makongamano huku Zenji ndio utajua kama Wazenji wana hamu ya upuuzi wenu au la....
     
  5. m

    murwani Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa watu ni watu wasioaminika, na sikitika ni kwanini nyerere alim-trust karume na kumwondoa john okello? Lakini wanasahau kuwa pindi tukijitoa tu zenj haitaonekana katika ramani ya dunia, itabaki makunduchi, nungwi, bububu,mchambawima, donge, chake,gando n.k kwani kila sehemu itatangaza uhuru wake. Nadahani wengi tunatakiwa tuwasamehe kwa kutokiona kinachowasumbua
     
  6. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ukitaka kutoa hoja kuwa mdadisi kwanza sio unaropoka tu.hivi ujui km serikal ya umoja wa kitaifa ipo kihalal na wazanzibar wny wametoka kuwa iwe hivo!!! Pia unatakiwe ujue ht km CDM watapata muwakilishi 1 watajumuisha kwny serikal ya umoja wa kitaifa na hawawez kukutaa kwa7bu ipo kwa mujibu wa katiba.
    Unapozungumzia jitihada unakusudia nin?nafikir ww hupajui znz huijui uzini.uzin ni ngome ya ccm.cuf walikuwa hawaruhusiwi ht kufanya mkutano ilikuwa ni vurugu tu kilichotokea uchaguz uliopita pale uzin ni ushindi kwa cuf wameweza kupata kura 232 ambazo hawajawah kuzipata pale pia ni hasara kwa CDM coz mwaka 2010 ulipata kura 630 lkn mwaka 2012 walipata kura 282.
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,926
    Likes Received: 1,387
    Trophy Points: 280
    sipotazagi muda kusoma thread za ovyo,sijui kwa nini nimeisoma hii?kapige mswaki na miswaki ya kisasa sio swaki la jiti!
     
  8. Mnyamwezi wa Urambo

    Mnyamwezi wa Urambo JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sipo upande wowote ule katika hili lakini nikikumbuka yale mauaji na machafuko ya uchaguzi wa Zenji 2000,kwa kweli makubaliano ya pamoja kati ya CUF na CCM yalikuwa ni muhimu vinginevyo tungeshuhudia maafa makubwa zaidi 2010!!
     
  9. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nadhani dhambi itakayonihukumu ni hii ya kuwachukia Wazenji, kama nisipotubu. Nachukia dharau zenu na nawachukia mnavyoona mnalazimishwa muungano.
    Kama mnaona huu muungano unawazingua si muuvunje? Cowards!!
     
  10. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nendeni zenu na zenji yenu nyinyi hamna lolote,cuf cuf mara watanganyika'vunjeni muungano hata sisi wabongo hatuwataki mnakaa kupiga zogo kwenye social network'hamjaona wenzenu sudan kusini walifanya nn wakapata uhuru?fanyeni na nyinyi kutwa watanganyika wanatubana wanatunyanyasa wakati boat zote za kuja dar mmejaa nyinyi tu mnakimbia maisha magumu kwenu'kweli baniani mbaya arudishwe india'mimi pia siwapendi hawa jamaa kama wanavyotuchukia'na zenj kwenyewe nimewahi kwenda mara 1 sijaona cha maana wala chakuvutia zaidi ya vijiwe vya majungu nendeni na zenj chenu hata sisi hatuwapendi'mkishaanza kuingia dar kwa visa ndo tutaheshimiana
     
  11. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Sina shaka na maneno yako, Juzi nimekutana na Jamaa mmoja ambaye mwanzo nilidhani ni mwarabu toka Arabia lakini kumbe ni mwarabu wa Pemba, Mazungumzo yetu yalianza kwa tone ya kwaida na kirafiki kabisa, akaanza kwa kulalamika kwamba anachukia sana kuona Muungano unaifanya Zanzibar kuwa kama mkoa, nikamuambia kwamba Lakini si kuna serikali ya Zanzibar, tone ikabadirika, akawa mkali kweli kweli, pale ofisini kwake kaweka picha ya mwalimu, akaanza kuisonta anasema huyo mzee ndio kaitia zanzibar umasikini huyo, kwa hasira sana akasema, wakati zanzibar inapata uhuru ilikuwa na reserve kubwa sana ya dollar kutokana na biashara ya karafuu, huyo mzee alitumia pesa yote kwenye vita ya IDD Amini, nikamuuliza, kwani wewe haukuona umuhimu wa Tanzania kumfukuza Idd Amini kutoka kwenye Ardhi yake, akaniangaliaaa kisha akasema I do not care, what I know is, if it were not that Mzee Zanzibar ingekuwa Dubai sasa.

    Alikuwa amekasirika sana na kwa kuepusha shari Mke wangu akanisihi nisiendelee na hiyo mazungumzo, namshukuru mungu baadae mtoto wake alikuja kuniambia nisimuelewe vibaya baba yake, huwa anahulka ya kuongea kwa asira sana akiwa naexpress kitu, sikujibu kitu pia.

    Kitu kimoja nakijua, kama ambavyo Watanzania bara wameamua kuiunga mkono CHADEMA kuindoa CCM madarakani vivyo hivyo watu wa kisiwa cha pemba wameamua kuiunga mkono CUF ili si kuiondoa madarakani CCM pekee bali na kujitoa kabisa katika muungano.

    Tatizo, ni kwamba ubaguzi tunaoufanya watanzania Bara dhidi ya CCM unatofauti kubwa sana na ule wa watu wa kisiwa cha Pemba dhidi ya CCM. huu wa kisiwa cha pemba huwa unanifanya nisiiunge mkono dhana ya SAUTI YA UMA.
     
  12. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwani CUF si jitihada za Maalimu kupatia ajira wapemba kuna ziada? Walisema wakiingia serekalini hakutakuwa na shida ya dawa Mnazi mmoja hospital, leo nenda hospital ya mnazi mmoja uone kama dawa zipo. Walisema wakiingia serekalini Wazanzibar hawatakula mapembe bali watapata mchele safi kutoka mbeya, haya nenda madukani muone kama mapembe na mbeya mchele unaonunuliwa ni mchele gani? In fact Lipumba and Mtatiro ni kanyaboya tu, CUF ni ya Maalimu. Mtatiro njoo CHADEMA tuikomboe Tanganyika yetu
     
  13. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CUF wanajiua wenyewe, wanafanya mikutano kwenye tv tu kama nccr siyo muafaka.
     
  14. i

    ibange JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wanadharau thread/analysis yangu ila binadamu tuntofautiana kufikiri. Si vema kutumia lugha ya kejeli kwa hoja za mtu mwingine. Ila kama kweli kuna mtu haoni kwamba muafaka wa CUF na CCM umeiumiza sana CUF kisiasa basi huyo mtu ana uwezo mdogo sana wa kuangalia mambo. Sidhani kama CUF ilishawahi kupoteza umaarufu kiasi hiki tangia vyama vingi vianze. Nasisitiza, kwa vile CUF wana ndoa na CCM, watadondoka kwa pamoja
     
  15. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ​CUF sio chama cha upinzani ni chama KISHIRIKI
     
  16. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtatiro njoo cdm
    ukagombee kule
    mara utashinda
    lakini huko uliko
    ni ndoto ya ali
    nacha.
     
  17. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nionavyo mimi usalama wa CUF upo ndani ya muafaka, endapo wakijitoa kwenye muafaka ndio mwisho wao kwani machoni mwa wananchi, tena huku bara ndio hawana swaga kabisa, hawana jipya zaidi ya kusubiri 2015 kuzikwa.. poleni sana wanaCUF.
     
  18. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mtatiro ni limbukeni wa siasa, kijana mdogo but hana vision. anapoteza muda wake huko CUF kama ana akili timamu atimke huko aliiko!
     
  19. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    CDM mpinzani wenu CUF au CCM? Teh teh wivu unawasumbua!!!
     
  20. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huu ndio ulimbukeni ambao kwa kweli unakera sana sana...eti ngome ya CCM....cuf hawakuruhusiwa kufanya mkutano....MMMh! hivi unajua unachosema kweli ww? na ngome ya cuf iko wapi? Pemba? okay! ndio maana wabunge wengi wanaotokea Znz uwezo, perfomance zao huwa ziko chini.....inasikitisha sana. Zinduka
     
Loading...