Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF Dodoma hawamtaki Seif

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurunzi, Dec 19, 2011.

  1. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #1
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa mujibu wa star tv new, viongozi wa ngazi zote wilaya ya Dodoma mjini wamemtaka kaitibu mkuu wa chama hicho Maalim Seif kuachia ngazi kwa kushindwa kukikongoza vema chama hicho kwa nafasi yake ya ukatibu mkuu.
     
  2. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kumekucha!
     
  3. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #3
    Dec 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Huyu Maalim Seif akubali kuwapisha na wengine bana... Tangu nipo mtoto naona yeye tu anaongoza na Lipumba wake.!
     
  4. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #4
    Dec 19, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwani CUF ina viongozi na wafuasi Dodoma?
     
  5. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    natamani ingekuwa NCCR hivi hivi...viva hamad viva...
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    ndo tatizo la kugombea urais kwa miaka 20 mfululizo. Hv hakuna wengine wanaoweza kuongoza humo kafu?
     
  7. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Watu mnaleta mchezo, jamaa alipigika kahangaika kavutwa na CCM sasa yuko mezani, uso umepata nuru, eti aachie ngazi....patachimbika!!!!!
     
  8. K

    Kivia JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hao ni mamluki tu. Wanafuata upepo. Wenzao wa manzese-chechnya washaomba msamaha kuwa walitumiwa bila kujijua.
     
  9. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    But ni kweli jamaa yupo katika nafasi hiyo miaka nenda rudi, its like chama ni lake yeye tu! ndiye mwenye dhamana pia ya kugombea
     
  10. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona Zambian Hero wenu Satta aligombea zaidi ya mara nne?
     
  11. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    [h=2]CUF Dodoma wamtaka Maalim Seif kuachia Ukatibu Mkuu[/h]


    Na Mwandishi wetu



    20th December 2011









    [​IMG]
    Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif Hamad


    Mgogoro wa uongozi ulioobuka ndani ya Chama cha Wananchi (CUF) ukiwahusisha Katibu Mkuu, Maalim Seif Sharif Hamad na Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohamed, umeendelea kukitafuna chama hicho, baada ya uongozi wa chama hicho mkoa wa Dodoma kutoa tamko kali dhidi ya Maalim Seif.

    Katika tamko hilo lililotolewa jana mjini hapa, viongozi hao walimjia juu Maalim Seif kwa kumtaka aachie ngazi kwenye nyadhifa moja ili wengine waweze kukitumikia chama hicho ipasavyo.

    Maalim Seif ambaye pia ni Makamu wa Kwanza wa Rais wa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar iliyoundwa baada ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana, ametakiwa kuachia ngazi katika nafasi ya ukatibu mkuu ili wengine waweze kukiendeleza chama hicho.

    Shinikizo la kumtaka Malim Seif aachie nafasi hiyo lilianzishwa na Hamad Rashid Mohamed, ambaye ni mmoja wa waasisi wa CUF, kwa hoja kuwa Maalim Seif kwa kubakia na nyadhifa mbili inakifanya chama hicho kuendelea kupoteza umaarufu.

    Viongozi wa Dodoma ambao wamewawakilisha wanachama wanzao ni, Haruna Kamwelwe (Mwenyekiti Wilaya), Majid Ally (Katibu), George Mwanjilwa, Mohammed Kimbwangali, Aman Yusuf, Hussein Mkomwa, Farida Abdallah, Juma Ikaba na Omary Lule.

    Tamko hilo lilitolewa jana na Katibu wa chama hicho wilaya ya Dodoma Mjini, Majid Ally, alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari.

    Alisema kofia mbili anazozitumikia Maalim Seif kwa hivi sasa zimemfanya ashindwe kutimiza majukumu yake kwa ufanisi, hivyo kupelekea chama hicho kupoteza hadhi yake hasa upande wa Tanzania Bara.

    Alisema Seif ameshindwa kufanya mkutano hata mmoja wa hadhara hata katika mkoa mmoja katika maeneo ya Tanzania Bara, hali ambayo inasababisha chama hicho kuendelea kupoteza umaarufu na mwelekeo wake.

    Akizungumzia mgogoro uliopo ndani ya chama hicho, Katibu huyo alisema chama hicho kipo katika wakati mgumu, ambapo kama viongozi hao hawatakuwa waangalifu, watawapoteza wanachama hata wale waliobaki.

    "Cuf ilikuwa inashika nafasi ya pili katika Uchaguzi Mkuu uliofanyika mwaka 2005 ambapo mgombea wetu alipata kura zaidi ya milioni moja, lakini mwaka jana katika Uchaguzi Mkuu chama chetu kiliambulia kupata wabunge wawili tu na mgombea wetu katika nafasi ya urais alipata kura laki sita…hali ambayo inatutisha sana, wanachama hatunabudi kutafuta dawa ya tatizo hili," alisema.

    Aliongeza kuwa ofisi nyingi za chama mikoani pia zimekufa kutokana na uongozi kushindwa kufikisha fedha za ruzuku, hali ambayo imesababisha wilaya nyingi kuendesha ofisi zao chini ya miti.

    Naye mjumbe wa Kamati ya Utendaji ya chama hicho wilayani hapa, Hussein Mkomwa, alitoa wito kwa uongozi wa chama hicho taifa kuyasikiliza kwa makini madai ya Rashid Mohamed na kuyapatia majibu na si kuendelea kulumbana.

    Mkomwa alisema kwa kuwa hivi sasa suala la mgogoro lipo katika vikao vya juu linashughulikiwa, wanasubiri kuona nini hatma ya mbunge huyo wa Wawi.

    Alisema kama uongozi utamvua uanachama mbunge huyo, wao wataendelea kumfuata popote atakapoelekea.

    "Hamad amekuwa akiuliza pesa zilizobaki katika uchaguzi mdogo wa ubunge Jimbo la Igunga ambapo zilibaki Sh. milioni 500 ambazo hazionekani wapi zilipo…pamoja na kuuliza vitu ambavyo ni vya msingi, lakini anaonekana kama analeta vurugu," alisema Mkomwa.

    Hamad Rashid ameshaeleza nia yake ya kuanzisha chama kipya ikiwa uongozi wa CUF utamng'oa.



    CHANZO: NIPASHE
     
  12. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kazi ipo jiungeni na chama makini CDM, tatizo la wanacuf wengi ni elimu duni mindset zao zilikuwa zinashikiwa na seif sasa seif amepata alikuwa kuwa anakihitaji wamebaki njiapanda inamaana hata huyo HR akiwasaliti au kwenda CCM mtamfuata? Hakili za kushikiwa bwana!
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,548
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Sharif Hamad


    Mgogoro wa uongozi ulioobuka ndani ya Chama cha Wananchi (CUF) ukiwahusisha Katibu Mkuu, Maalim Seif Sharif Hamad na Mbunge wa Wawi, Hamad Rashid Mohamed, umeendelea kukitafuna chama hicho,

    baada ya uongozi wa chama hicho mkoa wa Dodoma kutoa tamko kali dhidi ya Maalim Seif.


    Katika tamko hilo lililotolewa jana mjini hapa, viongozi hao walimjia juu Maalim Seif kwa kumtaka aachie ngazi kwenye nyadhifa moja ili wengine waweze kukitumikia chama hicho ipasavyo.


    Maalim Seif ambaye pia ni Makamu wa Kwanza wa Rais wa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar iliyoundwa baada ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana, ametakiwa kuachia ngazi katika nafasi ya ukatibu mkuu ili

    wengine waweze kukiendeleza chama hicho.

    Shinikizo la kumtaka Malim Seif aachie nafasi hiyo lilianzishwa na Hamad

    Rashid Mohamed, ambaye ni mmoja wa waasisi wa CUF, kwa hoja kuwa Maalim Seif kwa kubakia na nyadhifa mbili inakifanya chama hicho kuendelea kupoteza umaarufu.

    Viongozi wa Dodoma ambao wamewawakilisha wanachama wanzao ni, Haruna Kamwelwe (Mwenyekiti Wilaya), Majid Ally (Katibu), George Mwanjilwa, Mohammed Kimbwangali, Aman Yusuf, Hussein Mkomwa, Farida Abdallah, Juma Ikaba na Omary Lule.


    Tamko hilo lilitolewa jana na Katibu wa chama hicho wilaya ya Dodoma Mjini, Majid Ally, alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari.


    Alisema kofia mbili anazozitumikia Maalim Seif kwa hivi sasa zimemfanya ashindwe kutimiza majukumu yake kwa ufanisi, hivyo kupelekea chama hicho kupoteza hadhi yake hasa upande wa Tanzania Bara.

    Alisema Seif ameshindwa kufanya mkutano hata mmoja wa hadhara hata katika mkoa mmoja katika maeneo ya

    Tanzania Bara, hali ambayo inasababisha chama hicho kuendelea kupoteza umaarufu na mwelekeo wake.

    Akizungumzia mgogoro uliopo ndani ya chama hicho, Katibu huyo alisema chama hicho kipo katika wakati mgumu, ambapo kama viongozi hao hawatakuwa waangalifu, watawapoteza wanachama hata wale waliobaki.


    “Cuf ilikuwa inashika nafasi ya pili katika Uchaguzi Mkuu uliofanyika mwaka 2005 ambapo mgombea wetu alipata kura zaidi ya milioni moja, lakini mwaka jana katika Uchaguzi Mkuu chama chetu kiliambulia kupata wabunge wawili tu na mgombea wetu katika nafasi ya urais alipata kura laki sita…hali ambayo inatutisha sana, wanachama hatunabudi kutafuta dawa ya tatizo hili,” alisema.


    Aliongeza kuwa ofisi nyingi za chama mikoani pia zimekufa kutokana na uongozi kushindwa kufikisha fedha za ruzuku, hali ambayo imesababisha wilaya nyingi kuendesha ofisi zao chini ya miti.

    Naye mjumbe wa Kamati ya Utendaji ya chama hicho wilayani hapa, Hussein Mkomwa, alitoa wito kwa uongozi wa

    chama hicho taifa kuyasikiliza kwa makini madai ya Rashid Mohamed na kuyapatia majibu na si kuendelea kulumbana.

    Mkomwa alisema kwa kuwa hivi sasa suala la mgogoro lipo katika vikao vya juu linashughulikiwa, wanasubiri kuona nini hatma ya mbunge huyo wa Wawi.


    Alisema kama uongozi utamvua uanachama mbunge huyo, wao wataendelea kumfuata popote atakapoelekea.

    “Hamad amekuwa akiuliza pesa zilizobaki katika uchaguzi mdogo wa ubunge Jimbo la Igunga ambapo zilibaki Sh.

    milioni 500 ambazo hazionekani wapi zilipo…pamoja na kuuliza vitu ambavyo ni vya msingi, lakini anaonekana kama analeta vurugu,” alisema Mkomwa.

    Hamad Rashid ameshaeleza nia yake ya kuanzisha chama kipya ikiwa uongozi wa CUF utamng’oa.



    CHANZO: NIPASHE

     
  14. M

    Marytina JF-Expert Member

    #14
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Tunazubili kauri sa balasa la maulama
     
Loading...