Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF Dar wamvaa Maalim Seif!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MJIMPYA, Jan 4, 2012.

  1. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    CUF – CHAMA CHA WANANCHI
    TAMKO LA WANACHAMA WA CUF MKOA WA DAR ES SALAAM JUU HALI YA KISIASA NDANI YA CHAMA.

    Sisi wanachama mkoa wa Dsm,baada ya kuona hali mbaya ya kisiasa ndani ya chama na mwelekeo wa kunyongwa kwa Demokrasia ambapo maamuzi kandamizi yamejitokeza na yanatarijiwa kufanyika katika vikao vinavyoendelea hivi sasa ambavyo mazingira ya kuitishwa kwake vinaashiria dhulma zidi ya haki na utekelezaji wa matakwa ya mtu binafsi, ambapo viongozi wakuu wanaolalamikiwa hawakotayari kukosolewa badalayake wanatumia mamlaka waliyonayo kutoa maamuzi kandamizi.

    Sisi kama wanachama na wapenda haki tungependa HAKI SAWA KWA WOTE ionekane ikitendeka na sio kutajwa kinadharia.

    Kutokana na hali hiyo tumeona kubainisha madhaifu yaliyopo na madai yetu ya msingi tukitaraji Uziwi na Ukaidi wa Viongozi wetu utakoma hatimae Chama kuleta mvuto mpya:

    A: MADAI YA MABADILIKO YA KATIBA

    1. Uwepo wa Makamu mwenyekiti bara

    2. Mwenyekiti Taifa na Makamu wake wawili waingie kwenye Kamati Tendaji Taifa

    3. Pasiwepo ubaguzi katika uwakilishi wa wajumbe wa Wilaya wanaounda Mkutano Mkuu wa Taifa ambapo ukiondoa wajumbe wanaoingia kwa nyadhifa zao ambao Zanzibar pia uzidi, wajumbe 20 wanatoka kila Wila ya Zanzibar wakati Tanzania Bara inatoa mjumbe mmoja tu.

    4. Pawepo mabadiliko katika uwakilishi wa Wajumbe wa Balaza Kuu ambapo kwa sasa ,Wajumbe 25 wanatoka Katika Wilaya 123 za Bara na Wajumbe 20 Wanatoka katika Wilaya 10 za Zanzibar.Tofauti hii ya uwiyano na ugumu wa kuhudhuria vikaoni wajumbe wanaotoka TZ Bara kutokana ubovu wa miundombinu na umbali wa maeneo wanakotoka unatoa mwanya kwa Katibu mkuu kuitisha vikao kandamizi vyenye kupitisha matakwa binafsi ya Sefu Sharif na mfumo wa upendeleo wa Wapemba

    5. Mfumo wa uteuzi wa viti maalum ubadilishwe kwa kuwa unaua bara , kutokana na kuzidi kujaza wabuge Zanzibar badala TZ Bara penye hitajio kubwa la wabunge wasaidie kujenga Chama na ikizingatiwa nafasi hizo ni hesabu ya kura tulizopigania watu wa Bara kwani Zanzibar kurazao ni chache.

    6. Kuendelea kwa Chama kuitumia katiba ya zamani ya toleo la 2003 wakati mkutano mkuu wa taifa wa 2010 LAND MARCK HOTEL ulipitisha katiba iliyo na vipengele vipya haitumiki mpaka hii leo ni kuvunja sheria na ushahidi wa dharau kwa wajumbe wa mkutano mkuu na wanachama matawini.

    B: UTAWALA NA UTENDAJI
    1. Mwenyekiti Taifa hana ofisi zanzibar wakati katibu Mkuu na makamu Mweyekiti wana ofisi Makao makuu Zanzibar na ofisi kuu bara.

    2. Asilimia zaidi ya 80 ya ajira za madereva na wafanyakazi wengine wa ofisi kuu bara wanatoka zanzibar wakati hakuna madereva wanaofanya kazi zanzibar wanaotoka Bara.

    3. Kuna matatizo ya mgawanyo wa raslimali za chama kati ya Bara na Zanzibar,mifano mgao wa Chama wa bajeti ya uchazi mkuu 2010 Zanzibar yenye wilaya 10 katika Mikoa 5 imepewa sh.500 milioni wakati Bara yenye wilaya 123 katika Mikoa 23 imepewa sh.70 milioni tu,fursa za Elimu na Mikopo,magali 5 ya Chama yameuzwa bila ya kufua taratibu za tenda.

    C: UDHAIFU WA SEFU
    1. Amekua kiongozi hodari wa kufukuza au kusababisha kuhama kwa viongozi hodari wa Tanzania Bara kama:-​
    (a) Mhe. James Mapalala​
    (b) Mhe. Maiko Nyaluba​
    (c) Mhe. Slivesta Kasulumbai​
    (d) Mhe. Geoge Shambwe​
    (e) Mhe. Shaibu Akwilombwe​
    (f) Mhe. Richard Hiza Tambwe​
    (g) Mhe. Wilfred Lwakatare​
    (h) Mhe. Othman Dunga​
    (i) Mhe. Asha Ngende​
    (j) Mhe. Khamisi Katuga​
    (k) Mhe. Ashura Amazi​
    Kwa upande wa Zanzibar ni pamoja na​
    a.Naila Jilawi​
    b.Fatuma Magimbi​
    c.Juma Othuman​
    d.Salumu Msabaha

    Watu wengi waliofukuzwa au kulazimika kuhama Chama ilitokana na mfumo wenye nguvu usio rasmi ndani ya Chama unaomkinga Maalim Sefu asikosolewe

    2. Toka kuanzishwa CUF hajafanya ziara au vikao hata mara moja katika mikoa na wilaya nyingi za Tanzania Bora​
    3. Amekuwa bingwa wa kufanya maamuzi makubwa ndani ya Chama yeye binafsi nje ya katiba na utaratibu wa vikao mfano​
    Kumtambua Karume na kukiuka maamuzi ya Baraza kuu la Uongozi Taifa​
    (a).CUF imeambulia mawaziri 7 tu CCM ina mawaziri 9 lakini wakuu wa mikoa, wakuu wilaya na watedaji wote wa serikali ni wa CCM yeye analilridhia.​
    (b). Ilani ya inayo tekelezwa zanzibar ni ya CCM wakati inadaiwa ni serekali ya umoja wa kitaifa​
    (c).Ubaguzi wa upemba ndani ya chama.​
    Nahaya yanayoendelea Chama kumdhibiti Mh.Hamadi Rashidi ni uthibitisho juu ya Maalim Sefu kukiburuza chama anavyotaka ​
    a.Uundwaji wa kamati ya nidhamu na maadili kinyume na katiba ya chama.​
    b.kamati ya utendaji taifa imewajadili watuhumiwa bila kuwapa nafasi ya kujieleza ambapo ni haki yao kwa mujibu katiba​
    c.Kamati tendaji inaongozwa na Maalim Sefu akisaidiwa na wengi wa wajumbe wake ambao wameonyesha chuki za dhahiri na tayari wameshawahukumu watuhumiwa nje ya fikao mfano.E nail ya mwenye kiti wa kamati tendaji taifa sefu kwenda kwa mwenyekiti Prof.Lipumba ilishapanga namna ya kuwafukuza watuhumiwa ya 14.decembr 2012​
    d.Tamko la Naiba katiba mkuu bora julius mtatiro kwa press tarehe 13.12.2011 ofisi kuu buguruni la kuwatangaza watuhumiwa kuwa ni waasi na kuwapa kuwashuhulikia nje ya vikao katiba na taratibu za chama bila kuwapa nafasi ya kujieleza

    e.Kauli za N.katibu mkuu Zanzibar Ismail Jusa makamu mwenyekiti Machano khamisi Ali katika maeneo mbalimbali na ofisi kuu kuwa tutawa wafukuza kama kama akina Mapalala​
    Hamad mwana wa haramu ni mwana wa haram tu,hata ukimuweka ndani ya chupa atatoa kidole nje ili aone kama!! Ambayo ni kashfa

    c.Matumizi ya vitisho dhidi ya watuhumiwa yanadhihirisha kuwa wasioweza kutenda haki.

    d.Kikao kilicho fanyika zanzibar cha kamati Tendaji ya Taifa inadhihirishwa kuwa lengo lake lilikuwa ni ubaguzi ilikikao kikifanyika yeye akawa hayupo basi kikao hicho kitaongozwa na Jusa Ismaili ambaye alisha watukana

    Blue Guard Bara akiwemo mzee Juma wandwi kwamba wao ni mbwa wanatumiwa na watu wa Zanzibar katika ukumbi wa Diamond Tubilie,mwaka 2009 wakati wa mkutano mkuu​
    Baraza kuu limehitimishwa tarehe 4/01/2012 lina fanyika Zanzibar baada ya kikao cha kamati tendaji taifa tarehe 30 na 31 /12/2011 kutokana na mgawanyiko wa kijiografia wa wajumbe wa Baraza KuuTanzania

    Baraza na hali ya miundo mbinu, Wajumbe wengi toka Tanzania Bara watashindwa kuhudhuria na hivyo kutoa nafasi ya wajumbe wa Zanzibar wanao muunga mkono sefu kufanya maamuzi kandamizi dhidi ya agenda za Tanzania bora

    TAMKO LA WANACHAMA.
    Sisi wanachama, tuliokutana

    Leo tuta hamasisha wanachama miko yote na hasa Tanzania Bara kuandamana kuelekea ofisi kuu ya CUF Buguruni kupinga mipango haramu ya kufukuzwa kwa wanachama wenzetu nje ya utaratibu wa kikatiba,

    Tutachukua hatua za kisheria dhidi ya viongopzi wote wanao kiuka katiba halali ya chama.

    Tunatoa rai kwa baraza kuu la uongozi Taifa kulimaliza suala hili kwa njia za kusuhulishana ndani ya vikao bila kufukuzana kwa njia zilezile zilizo tumika kukaa na wauji wa CCM serekali yake waliona wanachama wa CUF Bara na visiwani katika maandamano ya januari,26 na 27 na 2001 kuliko hatua wanazo tarajia kuzichukua za kufukuzana.​
    ................................................. …………………………………….
    Mwenyekiti Kamati ya Dharura Katibu Kamati ya Dharura
    Hamdan Ngulangwa (0715 552699)

    KATIBU KAMATI YA DHARURA
    Mpenda I. Mpenda (0715 664913)

    ……………………………………
    Mweka Hazina kamati ya dharura
     
  2. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Siasa zetu bado njia ni ndefu,
    CUF bara nao wanalalamikia CUF-Znz
     
  3. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asanteeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeh! Naona 2012 imeanza,Yangu macho.
     
  4. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Sijasoma kwakuwa ni ndefu nanatumia mobile ila CUF NI ZANZIBAR!!!bara Mbwembwe!! Bora CDM zanzibar nikam hakuna!!
     
  5. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hicho ndio chama cha "haki sawa"
     
  6. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijui ni lini hata siasa zetu hapa Tz zitabadilika!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  7. Linyakalumbi

    Linyakalumbi JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "Dhambi ya Ubaguzi ni kama kula nyama ya mtu,ukianza huwezi acha" JK-Original aka Mwalimu.sio Vasco Da Gama.Mwalimu alisema mkianza kujiita Watanzania Bara na wao Wazanzibar,hamtaishia hapo.Baadae mtasema Wao Wapemba na sisi Waunguja.Kule Bungeni Kafu waliwasigina sana Chadema wakati wote ni wapinzani.Sasa Dhambi ya Ubaguzi ule imewaandama wote walioasisi ubaguzi ule,Kafulila na Hamadi Rashidi,poleni sana.Lakini My Take:CUF iliamua kuwa ya Jamii aina moja na Kutoka eneo moja la JMT,Zanzibar.Acha Waendelee hivo hivo,madamu chama ni Chao Wazanzibari wavaa Suruali fupi shauri yao!!
     
  8. k

    kicha Senior Member

    #8
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    na sie chadema zanzibar kama nyinyi ila ndo bado hatuna nguvu tu, hahaaaaaa kazi imeanza hapa
     
  9. k

    kicha Senior Member

    #9
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    na sie chadema zanzibar kama nyinyi ila ndo bado hatuna nguvu tu, teh teh teh kazi imeanza hapa
     
  10. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #10
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kazi ndio inaanza watachomana moto soon..
     
  11. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    CUF – CHAMA CHA WANANCHI
    TAMKO LA WANACHAMA WA CUF MKOA WA DAR ES SALAAM JUU HALI YA KISIASA NDANI YA CHAMA.



    Sisi wanachama mkoa wa Dsm,baada ya kuona hali mbaya ya kisiasa ndani ya chama na mwelekeo wa kunyongwa kwa Demokrasia ambapo maamuzi kandamizi yamejitokeza na yanatarijiwa kufanyika katika vikao vinavyoendelea hivi sasa ambavyo mazingira ya kuitishwa kwake vinaashiria dhulma zidi ya haki na utekelezaji wa matakwa ya mtu binafsi, ambapo viongozi wakuu wanaolalamikiwa hawakotayari kukosolewa badalayake wanatumia mamlaka waliyonayo kutoa maamuzi kandamizi.
    Sisi kama wanachama na wapenda haki tungependa HAKI SAWA KWA WOTE ionekane ikitendeka na sio kutajwa kinadharia.


    Kutokana na hali hiyo tumeona kubainisha madhaifu yaliyopo na madai yetu ya msingi tukitaraji Uziwi na Ukaidi wa Viongozi wetu utakoma hatimae Chama kuleta mvuto mpya:

    A: MADAI YA MABADILIKO YA KATIBA


    1. Uwepo wa Makamu mwenyekiti bara


    2. Mwenyekiti Taifa na Makamu wake wawili waingie kwenye Kamati Tendaji Taifa


    3. Pasiwepo ubaguzi katika uwakilishi wa wajumbe wa Wilaya wanaounda Mkutano Mkuu wa Taifa ambapo ukiondoa wajumbe wanaoingia kwa nyadhifa zao ambao Zanzibar pia uzidi, wajumbe 20 wanatoka kila Wila ya Zanzibar wakati Tanzania Bara inatoa mjumbe mmoja tu.


    4. Pawepo mabadiliko katika uwakilishi wa Wajumbe wa Balaza Kuu ambapo kwa sasa ,Wajumbe 25 wanatoka Katika Wilaya 123 za Bara na Wajumbe 20 Wanatoka katika Wilaya 10 za Zanzibar.Tofauti hii ya uwiyano na ugumu wa kuhudhuria vikaoni wajumbe wanaotoka TZ Bara kutokana ubovu wa miundombinu na umbali wa maeneo wanakotoka unatoa mwanya kwa Katibu mkuu kuitisha vikao kandamizi vyenye kupitisha matakwa binafsi ya Sefu Sharif na mfumo wa upendeleo wa Wapemba


    5. Mfumo wa uteuzi wa viti maalum ubadilishwe kwa kuwa unaua bara , kutokana na kuzidi kujaza wabuge Zanzibar badala TZ Bara penye hitajio kubwa la wabunge wasaidie kujenga Chama na ikizingatiwa nafasi hizo ni hesabu ya kura tulizopigania watu wa Bara kwani Zanzibar kurazao ni chache.


    6. Kuendelea kwa Chama kuitumia katiba ya zamani ya toleo la 2003 wakati mkutano mkuu wa taifa wa 2010 LAND MARCK HOTEL ulipitisha katiba iliyo na vipengele vipya haitumiki mpaka hii leo ni kuvunja sheria na ushahidi wa dharau kwa wajumbe wa mkutano mkuu na wanachama matawini.

    B: UTAWALA NA UTENDAJI

    1. Mwenyekiti Taifa hana ofisi zanzibar wakati katibu Mkuu na makamu Mweyekiti wana ofisi Makao makuu Zanzibar na ofisi kuu bara.


    2. Asilimia zaidi ya 80 ya ajira za madereva na wafanyakazi wengine wa ofisi kuu bara wanatoka zanzibar wakati hakuna madereva wanaofanya kazi zanzibar wanaotoka Bara.


    3. Kuna matatizo ya mgawanyo wa raslimali za chama kati ya Bara na Zanzibar,mifano mgao wa Chama wa bajeti ya uchazi mkuu 2010 Zanzibar yenye wilaya 10 katika Mikoa 5 imepewa sh.500 milioni wakati Bara yenye wilaya 123 katika Mikoa 23 imepewa sh.70 milioni tu,fursa za Elimu na Mikopo,magali 5 ya Chama yameuzwa bila ya kufua taratibu za tenda.

    C: UDHAIFU WA SEFU

    1. Amekua kiongozi hodari wa kufukuza au kusababisha kuhama kwa viongozi hodari wa Tanzania Bara kama:-

    (a) Mhe. James Mapalala
    (b) Mhe. Maiko Nyaluba
    (c) Mhe. Slivesta Kasulumbai
    (d) Mhe. Geoge Shambwe
    (e) Mhe. Shaibu Akwilombwe
    (f) Mhe. Richard Hiza Tambwe
    (g) Mhe. Wilfred Lwakatare
    (h) Mhe. Othman Dunga
    (i) Mhe. Asha Ngende
    (j) Mhe. Khamisi Katuga
    (k) Mhe. Ashura Amazi
    Kwa upande wa Zanzibar ni pamoja na
    a.Naila Jilawi
    b.Fatuma Magimbi
    c.Juma Othuman
    d.Salumu Msabaha
    Watu wengi waliofukuzwa au kulazimika kuhama Chama ilitokana na mfumo wenye nguvu usio rasmi ndani ya Chama unaomkinga Maalim Sefu asikosolewe

    2. Toka kuanzishwa CUF hajafanya ziara au vikao hata mara moja katika mikoa na wilaya nyingi za Tanzania Bora


    3. Amekuwa bingwa wa kufanya maamuzi makubwa ndani ya Chama yeye binafsi nje ya katiba na utaratibu wa vikao mfano

    Kumtambua Karume na kukiuka maamuzi ya Baraza kuu la Uongozi Taifa

    (a).CUF imeambulia mawaziri 7 tu CCM ina mawaziri 9 lakini wakuu wa mikoa, wakuu wilaya na watedaji wote wa serikali ni wa CCM yeye analilridhia.


    (b). Ilani ya inayo tekelezwa zanzibar ni ya CCM wakati inadaiwa ni serekali ya umoja wa kitaifa


    (c).Ubaguzi wa upemba ndani ya chama.

    Nahaya yanayoendelea Chama kumdhibiti Mh.Hamadi Rashidi ni uthibitisho juu ya Maalim Sefu kukiburuza chama anavyotaka

    a.Uundwaji wa kamati ya nidhamu na maadili kinyume na katiba ya chama.


    b.kamati ya utendaji taifa imewajadili watuhumiwa bila kuwapa nafasi ya kujieleza ambapo ni haki yao kwa mujibu katiba


    c.Kamati tendaji inaongozwa na Maalim Sefu akisaidiwa na wengi wa wajumbe wake ambao wameonyesha chuki za dhahiri na tayari wameshawahukumu watuhumiwa nje ya fikao mfano.E nail ya mwenye kiti wa kamati tendaji taifa sefu kwenda kwa mwenyekiti Prof.Lipumba ilishapanga namna ya kuwafukuza watuhumiwa ya 14.decembr 2012


    d.Tamko la Naiba katiba mkuu bora julius mtatiro kwa press tarehe 13.12.2011 ofisi kuu buguruni la kuwatangaza watuhumiwa kuwa ni waasi na kuwapa kuwashuhulikia nje ya vikao katiba na taratibu za chama bila kuwapa nafasi ya kujieleza


    e.Kauli za N.katibu mkuu Zanzibar Ismail Jusa makamu mwenyekiti Machano khamisi Ali katika maeneo mbalimbali na ofisi kuu kuwa tutawa wafukuza kama kama akina Mapalala

    Hamad mwana wa haramu ni mwana wa haram tu,hata ukimuweka ndani ya chupa atatoa kidole nje ili aone kama!! Ambayo ni kashfa

    c.Matumizi ya vitisho dhidi ya watuhumiwa yanadhihirisha kuwa wasioweza kutenda haki.


    d.Kikao kilicho fanyika zanzibar cha kamati Tendaji ya Taifa inadhihirishwa kuwa lengo lake lilikuwa ni ubaguzi ilikikao kikifanyika yeye akawa hayupo basi kikao hicho kitaongozwa na Jusa Ismaili ambaye alisha watukana

    Blue Guard Bara akiwemo mzee Juma wandwi kwamba wao ni mbwa wanatumiwa na watu wa Zanzibar katika ukumbi wa Diamond Tubilie,mwaka 2009 wakati wa mkutano mkuu
    Baraza kuu limehitimishwa tarehe 4/01/2012 lina fanyika Zanzibar baada ya kikao cha kamati tendaji taifa tarehe 30 na 31 /12/2011 kutokana na mgawanyiko wa kijiografia wa wajumbe wa Baraza KuuTanzania
    Baraza na hali ya miundo mbinu, Wajumbe wengi toka Tanzania Bara watashindwa kuhudhuria na hivyo kutoa nafasi ya wajumbe wa Zanzibar wanao muunga mkono sefu kufanya maamuzi kandamizi dhidi ya agenda za Tanzania bora

    TAMKO LA WANACHAMA.

    Sisi wanachama, tuliokutana
    Leo tarehe 1. 1. 2012 tuta hamasisha wanachama miko yote na hasa Tanzania Bara kuandamana kuelekea ofisi kuu ya CUF Buguruni kupinga mipango haramu ya kufukuzwa kwa wanachama wenzetu nje ya utaratibu wa kikatiba,
    Tutachukua hatua za kisheria dhidi ya viongopzi wote wanao kiuka katiba halali ya chama.

    Tunatoa rai kwa baraza kuu la uongozi Taifa kulimaliza suala hili kwa njia za kusuhulishana ndani ya vikao bila kufukuzana kwa njia zilezile zilizo tumika kukaa na wauji wa CCM serekali yake waliona wanachama wa CUF Bara na visiwani katika maandamano ya januari,26 na 27 na 2001 kuliko hatua wanazo tarajia kuzichukua za kufukuzana.


     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    sijui hii ni nini? sababu Bi Fatma Maghimbi alisharudi CCM na Kikwete akamkabidhi kadi ya CCM kwa vigelegele pale Jangwani kwakati wa uchaguzi wa 2010
     
  13. S

    SINA Senior Member

    #13
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mfa maji haishi kutapatapa. Mimi nafikiri hayo majina uliyoyataja labda jina moja tu ndio kwa sasa linasikika kwa hiyo Seif yupo sahihi kuwafukuza hao kama wanataka kukidhohofisha chama. Huyo Shahibu si alienda CDM baadaye akarudi CCM sasa huoni kama hao ni wasaliti?
     
  14. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kwa matatizo aya bora muachane na cuf. Yanini ungangamale na mtumbwi unaozama?
     
  15. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hivi hiki chama mbona hakina watu wenye uwezo wa kuandika taarifa au tamko?

    Ndiyo nini hii?.... mara a, b, c, halafu tena a.
    Headings Hazifatani na yaliyo chini... gari linaitwa gali.. etc.. HII MOVIE TU!
    UUURGH!!!!
     
  16. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Napita tu. Ntarudi baadae sana!
     
  17. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    NCCR.....CUF.....CDM......who is next?
     
  18. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Sera za Jino kwa Jino Zinahitajika Ndani ya Chama.... Kama Hamad keshaumwa afuataye ni Maali Seif.. Haki Sawa sawa... Katika Soccer Wapiganao wote hupewa Kadi Nyekundu...
     
  19. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Kila kheri CCM-B na NCCR-Manunuzi wasalimieni kuzimu
     
  20. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Umemsahau Profesa Safari aliyetaka kumpa changamoto Lipumba, naye alionekana kama mhaini kwenye chama
     
Loading...