Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CRJE na ufisadi serikalini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Engineermsuya, May 23, 2011.

  1. E

    Engineermsuya Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    [​IMG]


    Hii ni kampuni ya ujenzi ya waChina hapa Tanzania

    hii kampuni inaongoza kwa kutuhumiwa kuwatajirisha maofisa wa serikali ambao wanahusika kwa namna moja au nyingine kutoa tenda za ujenzi.

    CRB nao inaonekana hawana uwezo wa kuwafanya kitu lakini kwa sababu kampuni za wazalendo hazipendwi na maofisa waserikali kwani hazitoi rushwa, sasa hivi wazalendo wengi wameamua eidha kuuza au kuhamia nchi za jirani huku Tanzania inaachiwa CRJE

    Kama hamumini tazameni nani anapitisha tenda za hiii kampuni na hali zao za kimaisha zikoje. Pia kwa kuwa waChina bei zao ni za chini mno lakini ukweli ni kuwa wanaweka materials ambazo ni hafifu sana kwenye majengo lakini of course kwa sababu washawanuanua ma inspectors hakuna anayeweza kutia neno.

    sisi kama wama taaluma hiii tumefika hatua ya kukata tamaa na juzi nilikutana na wanafunzi toka ardhi ambao ilibidi niwape hali halisi ilivyo huku nje ya shule.

    Kama serikali ispoliangalia hili kwa undani basi muda si mrefu mtaona industry nzima inaanguka Tanzania wakati Rwanda na Kenya serikali zao zina linda local companies.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    soma hapa: http://www.jamiiforums.com/habari-na-hoja-mchanganyiko/137354-wachina-wampuuza-magufuli-ujenzi-barabara-ya-mbagala.html
     
  3. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    kweli kabisaa kwa mfano kuna jamaa yangu ananiambia udom inamiaka mitatu na nusu lakini majengo yake yana crake za kutisha,tiles zinacheza ukikanya majengo hayajakabidhiwa lakini yanahitaji repair na ni hao hao CRJE,they do not know if cheaper things comes with costs
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    China Railways Jiangchan Engineering - CRJE
    China Construction Company -CHICO
    China Geo Engineering Company - CEGC
    CCCE

    wachina kiboko .... tumekwisha
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mbona wapo wengi zaidi ya hapo mkuuu! na wanahonga mbaya! Bahati mbaya sana wafanyakazi wa hapo hawana mikataba!espl ma QS,
    Jamaa kila site kunawachina kibao ambao hata permit hawana, wanaishi kihuni tuu, Serikali ifuatilie hawa watu wanafanya kazi nchini wengine hata Visa hawana (wameletwa kwenye makontena kama mzigo) NI AIBU kwa serikali!
     
  6. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa!! Wakina Mlacha na Weja wanajifanya hawayaoni
     
  7. E

    Engineermsuya Member

    #7
    May 24, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    naona PPF ndio kama imechukuliwa na hawa CRJE
     
  8. E

    Engineermsuya Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    RJE ndio waliopewa tenda na mashirika mbali mbali ya serikali kujenga University of Dodoma

    sasa hivi nadhani mmeona jinsi yale majengo yanavyoleta matatizo ya nyufa.

    In short hawa wachina ni mafisadi kuliko wahindi na wanatoa rushwa ndefu kuliko hata hao wahindi

    makampuni ya wazalendo yanaishia kufanya kazi za bidding na kutolewa dola 100 za tenda dokoments lakini hawapewi kazi yoyote hata kama wame qualify steji zote
     
  9. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Hebu weka sawa kidogo majengo ya udom yana nyufa?
    Mbona ni suala zito lakini wewe umelita ktk fikra bila uhalisi? Hebu mwaga kwa mapana!!
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    From what I know, moja kati ya masharti ya misaada kutoka China ni kuhakikisha kuwa kampuni kutoka China zinapata Tender/kazi mbalimbali kwa urahisi. Msishangae kuwaona, ndio matokeo ya vitu kama Uwanja mpya wa Taifa, Airport Terminal III nk
     
  11. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    SIJUI KWANINI TUNAOMBA MSAADA KUTOKA NJE, wakati mali tunazo za kugawa nje!
     
  12. E

    Engineermsuya Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa makampuni ya wazalendo yatafanya nini mbele ya pesa za waChina?
     
  13. E

    Engineermsuya Member

    #13
    Aug 11, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na sasa hivi wanapewa kazi ya uwanja wa Mwanza japo mfadhili alisema kazi inatakiwa ifanywe na contractor mzalendo
     
  14. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Hapa sasa mchina ana kosa gani?

    Any way sijui uwezo wa wakandalasi wetu wa ndani katika hasa katika kazi na ubabaishaji kama wameacha au bado wapo vilevile ambapo unakuta kuna kampuni hata osifi haina ila zipo ndani ya begi na brief case.

    Mto mada ebu tupe details kidogo juu ya uwezo wa makampuni ya ndani?
     
  15. opwa

    opwa Member

    #15
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 10, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukiambiwa wachina ni wa china kayaangalie yale majengo ya udom, hadi waziri x aligomea lakini wakapewa go on. Jengo la ku accomodate watu 4oo. Flow 3 yamekamilishwa kwa miez si zaid ya mi3. Wakati kuna sheri ya x inajengwa na hao hao tangu 2009 mpaka leo bado.
     
  16. C

    Chumbageni Member

    #16
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tena CRJE kashapewa tender nyingine ya kujenga Mwalimu Nyerere Foundation House pale pembeni ya tunakopesha
     
  17. Fighter

    Fighter JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 611
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Jamani!!,naona tusiweze vitu kwa ushabiki!!!,kwamtu wa kawaida nyufa ina maana tofauti kabisa na wataaluma wa uhandisi wanavyoelezea,bahati nzuri nilikua kati ya timu walio sanifu baadhi ya majengo ya UDOM(structure design), majengo yote ni frame structure yaani kuta za matofali hazihusiki na ubebaji wa mzigo!!!Mpaka hapo msuya umenipata!

    Sasa ni nadra sana kupata failure cracks kwenye aina hii,vitu waweza pata ambavyo ndio wengiweni mnazani ni failure cracks ni shrinkage cracks kwenye either kuta za tofali au kwenye skimming ambazo ni kawaida kwenye region ambazo evaporation iko juu,with time vitu hivyo uisha.

    Wengine wamefikia hata kuita expansion joints ni nyufa, hii balaaa!!!!!!!

    Kuhusu wakandarasi wazawa na wachina, kwa kweli sisi wazawa tunaitaji kwa kweli tujifunze hata nidhamu ya kazi, kwa taalifa tu kuna wazawa walipewa tenda huko UDOM lkn wengi wao ilikua aibu mtu analamba advance tu anakimbilia VOGUE na kuacha kazi ya watu baadhi yao walifukuzwa.

    Mi naamini kama usimamizi ni mzuri wachina wanaperfome nenda UDOM angalia projects za mifuko tofauti utajifunza kitu.
     
  18. Fighter

    Fighter JF-Expert Member

    #18
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 611
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Jamani kinani hao? au nawenyewe wachina?
     
  19. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Makandarasi wengi wa kitanzaania hawana uzoefu wa kusimamia miradi mikubwa. kibaya zaidi kazi ya ujenzi ukiihariba metengenezo na matumizi yake yanakuwa aghali zaidi! so .... no client is willing to risk his investment. Otherwise nakubaliana na Fighter hapo juu . hata hivyo nitoe angalizo kwamba kuna wakti ujenzi unakuwa hovyo kiasi cha kusababisha failure of structural members. [ kaanagalie beams za jengo la Millenium tower upande wa parking kunambili au tatu zina moment failure]
     
  20. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #20
    Aug 12, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Thread imekaa kifitna fitna tuu

    hamna la zaidi mnataka kuharibia watu majina

    unless mtu alete ushahidi uliokamilika ku support hizi tuhuma.

    au aje mtu atupe direct from the industry
     
Loading...