Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CRDB na fees zao...!?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Consultant, Jul 21, 2012.

  1. C

    Consultant JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Leo nilikuwa naperuzi account yangu ya CRDB through internet banking na nikashtuka kidogo na fees zao. Nimekutana na kitu kama ifuatavyo:

    Monthly maintenance fee ........Tshs. 1,000
    Card fee June ........................Tshs. 4,000 (hii transaction ya tarehe 9 July)
    Card fee June ........................Tshs. 4,000 (hii transaction ya tarehe 13 July)
    Withholding Tax .....................Tshs. 63.39

    Nilikuwa sijanotice hivi vitax kwa muda na nashangaa kama huu ni utaratibu mpya. Kama wanamfanyia kila mteja namna hii, basi wanatengeneza faida ya hatari sana
     
  2. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    na ukitaka kujitoa je?
     
  3. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,448
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Naomba kujua ni bank gani haina makato kiasi hichi, nijitoe fasta wiki ijayo.
     
  4. C

    Consultant JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Kujitoa? labda ukafunge account
     
  5. doup

    doup JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mabenki mengi yanataratibu za kuwaibia wateja, hasa unapokuwa si mdadadisi, nivizuri kufuatilia statement na kuweka kumbukumbu.
    na kama unamkopo ndio muhimu zaidi, wale jamaa wa credit ndimo wanapigia pesa.
     
  6. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    KUME tuko wengi na hili, nimekatwa na MIMI PIA, SAME CHARGES, YAANI CRDB NI JANGA I SEE, NASUBIRI TU MWEZII UJAO NAENDA KUFUNGA ACCOUNT, CRDB NI WEZI FULL STOP
     
  7. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakuu,

    Ninachofahamu ni kuwa, ukiwa unatumia internet banking charges kwa mwezi ni Tshs. 1000. Na card (VisaCard) fee ni Tshs. 8000 kwa mwaka. Kinyume na hapo watakuwa wamekuibia au wameanzisha utaratibu mpya ambao ni ghali sana na itabidi kuwakimbia fasta kwa kweli.
     
  8. C

    Consultant JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280

    Kama huu noi utaratibu mpya, basi tupo matatizoni. Ntajaribu kuwapigia simu niwasikilize.
     
  9. C

    Consultant JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Babu, kama unaweza fanya follow-up physically na utupe updates
     
  10. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Mimi nilitaka kwenda kumfungulia mwanangu JUNIOR ACCOUNT CRDB, mbona mmeanza kunitisha jamani? Nimfungulie bank gani tena?
     
  11. mito

    mito JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Mkuu usijisumbue tu kuwapigia, hakuna kilichokosewa hapo!
    Hiyo buku kama alivyosema mdau hapo juu ni fee ya internet banking, mi nilishawahi kuwauliza wakaniambia hivyo. Halafu hizo buku nne nne ni gharam ya card yao (8000 kwa mwaka), sema tu wamekata in two instalments. Hiyo 63.39 ni kodi ya TRA
     
  12. C

    Consultant JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Really?? ngoja nione August kama hawatolamba buku 4 nyingine!
     
  13. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nenda physically, ukajiridhishe, hata kama mwanga unao tayari.
     
  14. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ukishaongea nao tujulishe na sisi tujuwe kinachoendelea
     
  15. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Dada Kokutona kama uko DAR na hutegemei kuhama, kamfungulie mwanao akaunti DCB (Dar es Salaam Community Bank). Wana faida kubwa zaidi ni 6 % wakati CRDB ni 2.5 %.
     
  16. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Bahati mbaya niko Tanga mashauri na nilipo kuna access ya CRDB na NMB tu
     
  17. C

    Consultant JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,920
    Likes Received: 780
    Trophy Points: 280
    Yaani TRA wanaingia mpaka huku tena?
     
  18. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Yeah, hiyo faida wanayokuwekea kila mwisho wa mwezi/mwaka huwa wanakata kodi (Withholding tax) (10 %) wanawapelekea TRA
     
  19. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    OK. Kama uko wilayani sawa ila kama uko Tanga mjini kuna Exim Bank ni wazuri kwa akaunti za watoto pia.
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hata mie nilikuta makato ya 4000 mara mbili eti ni card fee...Nilitaka kuwafuata kuuliza kuhusu hili suala. Ila kama ni gharama za visa card, kulikuwa na sababu gani ya msingi ya kukata mara mbili??
     
Loading...