Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CRDB Mobile na CRDB internet Bank sio salama kwa pesa zetu.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by bornagain, Sep 6, 2012.

  1. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,407
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    [FONT=&quot]Jana nimepata meseji hii “ Dear customer, your estatement password for the month of September for the account ending with 83400 is 323240” na nikicheki ni kweli account number yangu inaishia na namba hizo lakini cha kushangaza sender inaonekana ni CRDB BANK wakati message centre ni +265299000110 ambayo inaonekana sio ya Tanzania. Kwa kusema hivo inaonekana kuna watu wameingilia mtandao wa Bank ya CRDB maana hii haiwezi kuwa kitu ya kaiwaida[/FONT]
     
  2. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,002
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    technolojia itawaponza watu we subiri tu muone!!sijui e-statement,mobile banking n.k!
    angalizo hizi benki zetu wasi introduce products ambazo zina risk kubwa ya kuwa hacked!
     
  3. The Son

    The Son JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo akili kumkichwa tu.
     
  4. mangusha kitoi

    mangusha kitoi Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Aug 25, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha ushamba wewe ulizaliwa wapi? Hiyo password nilitumiwa nilipoingia katika email yangu nilikuta ujumbe toka crdb bank. Wakati wa kufungua nikadaiwa password nikaweka hiyo niliyotumiwa kwenye......kitu hicho kikafunguka kumbe ni statement yangu. Nafikiri ninkwa ajili ya usalama wa statement yako mimi nilifanikiwa kuona
     
  5. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 36
    wacha niendelee kutunza pesa zangu kwenye kibubu nyie endeleeni tu.
     
  6. Firewall

    Firewall JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NingaR umenfurahsha kchz.. Afu apo bado hujakaa mifoleni ya bank
     
  7. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,308
    Likes Received: 263
    Trophy Points: 83
    mh, nami leo nimepewa kipeperushi cha simbanking lakini roho yangu inasita. ngoja kwanza!!!!!
     
  8. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,175
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    sasa ndugu yangu, usimsute mwenzio, mwambie vizuri.. mbona mm nimepata ujumbe lakini sijapata email!?
     
  9. c

    christmas JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,367
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    hao wenye mabank wanatulia hela zetu tu hawana lolote
     
  10. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,407
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Ni kweli mie ni mshamba kutokea mkoa mpya wa Katavi eneo moja linaitwa Majimoto, lakini kitu ambacho mie sijakielewa ni kwa nini center number ni +265 ambayo inaonesha kuwa ni country code ya majirani zetu nchi ya Zambia? Angalia kwa makini meseji yoyote kama umetumiwa na mtu wa TZ center number ni +255. Anyway yawezekana mie ni mshamba kama unavaodai na mie nalikubali kwa kuwa niko huku Katavi lakini mimi kwa uelewa wangu mdogo nadhani hao ni hackers na hiyo estatement yao plus password sizitaki sidanganyiki
     
  11. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,002
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wajanja ndio waliwao
     
  12. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 478
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Siku zote kuna faida na hasara hata ukiweka katika kibubu, mfuko wa rambo ukachimbia, ukazichimbia handaki,uka weka kokote unakoona umeweka salama ipo siku utakwama tu!
    Cha msingi kwa technologia tunayoenda nayo mahaka/wezi wa mtandao wataongeza ni wewe kuwa na tahadhari na kusoma vipeperushi mbalimbali ili ujielimishe usije ibiwa ukisubiri mtu asome kwa ajiliyako utakuja lipia gharama ya muda wake/utaibiwa.
    Na uwe na akaunti katika benki tofauti ili moja iwe ya mobile na nyingine usitake huduma hiyo ili uweze kufuatilia kwaurahisi pesa zako na matumizi yake kwani Simbanking/Nmb mobile na nk ufuatiliaji wake ni mgumu na Hizi huduma ni nzuri zinarahisisha kazi zetu. Kwahiyo kuwa na akaunti mbili moja jiunge ila nyingine usijiunge na uliyojiunga isiwe na pesa nyingi sana ziwe ni za kuhudumia matatizo madogomadogo na isiyounganishwa weka pesa zako kwani ikitokea wizi ni rahisi kufahamu kilichofanyika na utarudishiwa kirahisi.
    Mobile banking ni nzuri sana ila tumia kwa uangalifu maana pesa kupotea ni rahisi kwani unaweza kuchukua muda wowote na wakati wowote na popote pale na inaweza ukawa unaibiwa senti ndogo sana usijue au usione adhari kwa mapema.
    Kuibiwa benki hutaweza kuzuia maana si wote wanaojua salio/masalio yao au riba wanayopata kwa miezi 3 au mwaka mzima cha msingi ni kupunguza uchotaji wa vijisenti vyako ambapo unaweza kuuliza salio hata mara 3 kwa siku hali kuna wengine hata hawajui salio lao na wengine masalio/salio lao ni kuna milioni ngapi na laki ngapi, makumi elfu hawajui hata kama wamechukua karatasi ya salio.

    Nashauri waliojiunga watumie kwa uangalifu na si kuacha kutumia kwani matumizi ya huduma hiyo ni makubwa kuliko unavyodhani wewe na hayana weekend na hayana muda wa kazi wala wa sikukuu au siku ya mapumziko bali ni kutatua tatizo kwa urahisi na kutumia muda mchache
     
Loading...
Similar Threads Forum Date
Majambazi wavamia na kupora pesa CRDB na DCB Bank Chanika Habari na Hoja mchanganyiko Dec 8, 2015
Bank Statement na CRDB Bank Habari na Hoja mchanganyiko May 4, 2015
Huduma ya mobile bank sio salama kwa pesa zako! Habari na Hoja mchanganyiko Feb 2, 2015
CRDB siyo Salama kwa Hela zetu Habari na Hoja mchanganyiko Dec 2, 2013
CRDB Bank huduma ya mobile sio kabisa Biashara, Uchumi na Ujasiriamali Feb 8, 2012

Share This Page