Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cover Price ya "Majeruhi wa Mapenzi" ni 18,000!!! Book store wanataka 40% 'ngombe wa maskini'...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 16, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Kitabu kitakuja na cover price ya 18,000; mojawapo ya maduka makubwa nchini ambayo tumeomba tuweze kuuza wao wanataka 40% ya cover price! hii ni sawa na 7200Ths. Angalia:

    Gharama ya kuchapa kitabu kimoja ni 7900Tsh
    Gharama ya kusafirisha kwa kila kitabu 500Tsh
    Gharama ya duka la vitabu 7200Tsh
    Kumlipa msaidizi wangu kwa kusimamia mauzo kwa kila kitabu 1000Tsh
    Matangazo ya biashara 2 kwenye magazeti tofauti 700 per book

    Jumla ya gharma ya kukifikisha hiki kitabu ni 17,300!!!

    Vinginevyo wao wanunue kwenye wholesale na kuuza kwa bei yao

    gademu!!!! Kweli anayetaka cha uvunguni sharti ainue kitanda!
     
  2. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    well done
    MMM
     
  3. Erotica

    Erotica JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mzee Mwanakijiji uandishi wa Tanzania ni kwa ajili tu ya kuhamasisha wananchi

    kusoma vitabu, ila huwez fanikiwa ki fedha kwa njia ya uandishi na uchapishaji wa vitabu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi ulikuwa hujafanya utafiti kabla?

    Wenzenu wanaongea na wataalaam wenye uzoefu sio mnaingia kichwa kichwa tu.
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,167
    Trophy Points: 280
    40%??? Kha!!
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    I have come to the same conclusion; I intend to change the status quo!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    that was my own reaction!!!! poleee kwa mshtuko wa moyo!
     
  8. Erotica

    Erotica JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Plz do. itapendeza na kukuza writters. hata mie nitakuwa mwandish. teh teh
     
  9. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #9
    Jun 17, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mh, sasa kama mtindo ndio huo lini watanzania watafunguka akili? I mean we need to read, and some people are just playing around with profit margins
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    I really intend -inshallah - to change this... vitabu na kusoma isiwe anasa!
     
  11. B

    Bob G JF Bronze Member

    #11
    Jun 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na Ndio maana hata waandika vitabu wamekatatamaa ya kuandika vitabu, gharama kubwa na fedha zote anachukua muuzaji na si mtunzi. Taifa la wajinga Litaangamia kwa Kukosa Maarifa
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tatizo la Watanzania ni kukurupuka, kila kitu wanajifanya wao wanajuwa. Umekurupuka, rudi uonane na waandishi wa vitabu wenye uzoefu wakupe darsa, muone Mzee Adam Shafi akupe darsa kidogo upate muelekeo.

    Unafikiri vitabu unavyiingiza tu sokoni kama unavyoingiza udaku wako kwenye mitandao?
     
  13. d

    debito JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kah! kazi zote za sanaa huwanufaisha wajanja wachache aisee! pole sana
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    I wonder kama mfumo huu umewekwa kwa makusudi;matokeo yake tunaingiza hadi vitabu vya hadithi; watoto wetu wanajifunza masimulizi ya watu wengine.
     
  15. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    MM nimependa jinsi unavyompotezea Zombie
     
  16. Cool Gentleman

    Cool Gentleman JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 33
    Next time think of the Chinese or Indians before you proceed with such Business . . . .

    Na huu mfumo si kwa vitabu tu, bali hata kwa uchumi wa dunia.
     
  17. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    40% ??? Hii inawavunja nguvu sana waandishi wa vitabu, waliopo na wanaotaka kuchipukia!
     
  18. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Pengine itakuwa cheaper kuchapishia china ama india! Hivi hamna distributors wachina? Jamaa wa XS marketing (sina hakika na jina, wale wana vijana wao wa kuuza hotpot) wanaweza kuwa wazuri. Ngoja nitakuulizia. Uzikate tamaa baba, ndo nchi yako hii umekabidhi kwa wanyang'anyi na wewe hutaki kurudi uwe kiongozi. Yalee ya kamisheni ya kuuza rada!
     
  19. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekatishwa tamaa sana! Kama hali ni hiyo kwa MM sijui kwangu itakuwa je... Hata hivyo ngoja tusubiri revolution ulosema pengine itaturudisha kwenye mstari..
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    waandishi wasikate tamaa; kwani uongozi siyo kufuata... we will change the culture in this regard kwa kweli.
     
Loading...