Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cover letter

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Saju b, Aug 5, 2011.

  1. S

    Saju b JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Ndugu wa JF hivi kwenye cover letter kuna heading kama barua ya kawaida(official)? Na anuani ni poja au mbili? Mwenye kufahamu anijuze. Nawasilisha
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Sijakuelewa.................ngoja nisubiri waliokuelewa wakujibu
     
  3. S

    Saju b JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    how to write cover letter that is only i need.
     
  4. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    low thread

    stupid Rudi shule ukasome,,vipi umamaliza vodafasta?
     
  5. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ingia google.com andika cover letter utapata jibu.
     
  6. kimaus

    kimaus JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 338
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Ingawa ni jukumu letu kusaidiana, lakini this raises questions, how can one be a graduate and yet fail to write a cover letter? Just google my buddy!
     
  7. A

    Agrodealer Senior Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mdau cha msingi cha kuzingatia neno cover letter lisikutishe wala nini. Cover letter ni official letter tulisoma primary hadi chuo kwenye communication skills mwaka wa kwanza cjui chuoni kwenu. katika aina za barua mojawapo ni barua ya kikazi na barua ya kirafiki.
    kwa hiyo cover letter ni barua ya kikazi. upo hapooooooooooooo?
     
  8. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Acheni hizo bana, mwenye kujua the most preferable format in Tanzania tafadhali amjuze.
    Mimi najua kuna format tofauti tofauti za hizi official letters.
    Lakini ambayo imezoeleza sana kwa upande wa job application ni ile yenye sender's address top right corner, receiver's address inakuwa upande wa kushoto zinapishana na senders address.
    Then inafuatia salutation ( Dear sir/ madame au waweza taja jina kama wamfahamu unayemtumia.
    Baada ya hapo inafuata title, then main content ( ambapo kila paragraph ina umuhimu wake),paragraph ya mwisho kabisa ni closing remarks, itafuatiwa yale maneno yetu ya yours faithfully, sincerely yours, thank you etc
    Baada ya hapo ni signature, ikifuatiwa na majina yako kamili kwa chini.
    NB; I stand to be challenged maana kila siku tunajifunza maarifa mapya.
     
  9. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kumbuka pia kwenye uandishi wa hizi cover letters kuna american style kama sijakosea inaitwa full block format ambayo kuanzia address zote na kila paragraph inakuwa aligned upande wa kushoto. Lakini format hii haijazoeleka sana kwa waajiri wengi nchini mwetu.
     
  10. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nakusaidia chini kwenye sahihh,kwa kuwa huwezi iweka pale unashauliwa uandike majina yako mawili kwa italic then chini yake majina hayo mawili kwa kawaida.that is all.
     
  11. S

    Saju b JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Thanx wakuu
     
  12. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    Elimu yetu ipo I.C.U mkuu. Interest ni kwenye idadi ya wahitimu, haya ndo matokeo yake
     
  13. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2011
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280


    Please Jeykey, u can't understand these pple unless uwe umewahi kupitia the same route!!! Really imeni-touch!!! ukiona mtu anafikia hadi kuuliza jambo kama hilo ujue kahangaika sana hadi anahisi huenda tatizo ni vile anavyoandika cover letter! Muelimishe, otherwise u better keep quite kuliko kuwa rude kiasi hicho!! Akajifunze wapi ikiwa wewe ambae ungeweza kumfuza hutaki kumfuza na yule anbae angemfunza ameshindwa kumfunza?!
     
  14. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nilikuwa na kataa dhana kuwa watanzaia hatuko competant na sasa nakubali, inakuaje graduate hujui cover letter ni nini?
     
  15. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Only the wearer knows where the shoe pinches
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mtake radhi kwanza ya kuendelea;sidhan ni maneno uliofudishwa na wazazi wako wakikosea unawaita stupid..simjui hunijui lakini si vyema hapa mahali pa kufundishana na mwisho nashindwa hata kukushauri maana naona ni wale wale
    angejua hilo asingekuja hapa na kwa heshima kuna wanaoingia net na kulipa sababu ya kujua nini kuna jf unavyopata moderm ya kampuni na kuanza kutukana matusi inakuwa aipendezi ..hope mhusika amekwishakusamehe
     
  17. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwingine si kwamba hajui kuandika, but ajira siku hizi ni shida sana kupata. Hivyo mtu anaona ni bora aulize ili ajifunze ni wapi labda anakosea anakuwa haitwi hata kwenye interview.
    Hivyo nawasihi wana JF wenzangu tuvumiliane.
     
  18. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,137
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    vp mkuu umeshafanikiwa? Kama bado tujuze ili tuendelee kukupa somo na ikibidi eleza ni wapi panapokutatiza.
     
  19. S

    Saju b JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Kuna watu wanapenda kuropoka hakuna mtu asifaham kabisa kuandika official letter ila mtu akiuliza maana kwamba kunasehemu inamtatiza hata unaweza kugoogle bado inasumbua then unatuma barua daily ina no response. Ndipo unapouliza labda ka kuna format mpya ufaham bt watu wanakuwa much knw okey am stupid nakubali ila nimejifunza. Thanx
     
  20. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Itategemea unatumia njia gani kuituma, lets say ni kwa njia ya email; mtindo huu haukupasi kuweka addrss kama vile unatuma barua kwa posta

    Please find enclosed a copy of my resume in support of my application for the post on the subject above which was advertised on the Gazeti letu of August 05, 2011.

    My experience is, as you will see, very relevant for the needs of this vacancy.

    I hope that you will find my details of interest, and I will, be happy to be given the opportunity of expanding upon them at interview.
    I look forward to hearing from you in due course

    Yours faithfully
    tnm
    Tumbo Njaa ya Mshahara
    Kama unatumia aina ya barua tunazotuma posta, ni vizuri ukafuata njia tuliyozoea yaani anuani mbili, yako kulia na ya unakotuma shoto, soma wadau wameeleza nn itasaidia sana
     
Loading...