Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Couples tusidanganyike kuzaa watoto wachache

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tuko, Feb 9, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Feb 9, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Zimekuwepo kampeni siku hizi kuwa ukitaka familia yako iishi maisha mazuri, bas couples wazae watoto wachache

    katika mazingira ya kiTz, hiyo haiapply sana coz ukizaa watoto wachache, then umewaambia jamaa zako wakurundikie watoto wao kwako (kama una maisha mazuri kidogo). At the end of the day, utajikuta na vitoto vyako viwili au vitatu, but home kwako kuna watoto 9, wa shangazi, mjomba, kaka, shemeji n.k

    Tena umejitahidi kuwalea wanao hao kwa aina ya maadili uliyoipenda wewe, but wanakuja hao wa jamaa na tabia zao za ajabu ajabu, wanachakachu za vitoto vyako..


    Lakini una watoto wako watano au zaidi, ni rare kuona ndugu anakuletea mtoto, na hata akikuletea, unaweza kukataa simply.

    Ila kwa wenye matatizo ya kiafya au ya kibayolojia wapo excempted na huu ushauri...
     
  2. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    mmh huo ushauri??
    kwanza kuzaa watoto wengi siku hizi sio fashen hata kidogo
    pili kukata kuwasaidia watoto au ndugu zako wakati una uwezo , huo ni ubinafisi , uroho na uchoyo
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    haha Tuko mada yako imenichekesha kweli kweli
    Lakini hiyo haisababishi uzae watoto kibao
     
  4. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Lakini wema usizidi uwezo,au?
     
  5. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo hupendi kusaidia ndugu? Nafikiri pia mungu ametupa uwezo tufanya malengo ya kifamilia na tukiona tu,ebaakiwa kiasi tunasaidia na ndugu zetu wasiojiweza.binafsi sioni shida kukaa na ndugu ilimradi tunafanya malengo yetu kama kawaida na kama mungu katujalia kupata watoto tuliowaomba tangu awali
     
  6. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    kuzaa watoto wengi sidhani kama ni suluhisho na kwa maadili yetu waafrika kusaidiana ni jadi yetu..
    kumsaidia m2 sio lazima ukae nae unaweza kumsaidia mtu kwa kumlipia ada akiwa huko huko aliko kama wewe hutaki msongamano kwenye familia yako ...
     
  7. pauline

    pauline JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 651
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    acha uselfishness Tuko...
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    unatumia kinywaji gani vile?
     
  9. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uamuzi wa kuwapokea au kukataa watoto wengine uko chini ya wahusika (Mume na Mke). Hakuna atakayekulazimisha kulea watoto wake kama siyo wewe mwenyewe kuweka mazingira ya kuwapokea! Just be focused, panga maisha yako, zaa watoto wachache ili uweze kuwasomesha shule nzuri!!!
     
  10. Maty

    Maty JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 2,170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sio lazima ukae na hao ndugu unaowasaidia, unaweza kuwasaidia wakiwa uko uko kwao. Ila kuzaa watoto wengi mbanu!
     
  11. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    No, kwa sababu zozote zile kuzaa watoto wengi hapana, Dunia imeshajaa na ardhi haiongezeki, hata zile za reclamation bado ni kiduchu.

    Unaweza weka kanuni ya kusaidia ndugu huko huko walipo bila kuweka kambi nyumbani kwako, for African ni vigumu kuwatosa ndugu kabisa.
     
  12. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    umepewa uzao..umepewa uwezo wa kulea... tota hata elfu ka kidume Suleiman
     
  13. K

    KABAZI JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2011
    Joined: Apr 19, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala zima la kuwa na mtoto ni kuhakikisha unatimiza mahitaji yote ya kibinadamu anayohitaji mpaka atakapokuwa mtu mzima. Mahitaji kama Afya,Elimu, Malazi n.k. Sasa katika kuyatimiza haya ndio unaweza kujipanga uzae wangapi. Maana ukiangalia gharama ya mtoto mmoja mpaka aanze kujitegemea ndio utajua uzae wangapi.
     
  14. Rodcones

    Rodcones JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 16, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ila huu ushauri ni mbaya kwa kweli hapa mkuu umechapia Fanya jambo kwa ajili yako na sio kuogopa ndugu
    Lakini anae ona ni busara poa tu we zaa watoto kumi uone watakavyo lala barabarani na maisha ya siku hizi



     
  15. m

    mjanjamimi Member

    #15
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    U are very right watu wanadanganyika kutozaa watoto watatu wanne halafu wanaishia kutunza watoto wa ndugu ambao watakuja kuwakejeli baadae. hujakosea kwani umesema wenye matatizo utawasaidia. Huko ulaya familia zinaishia kwani unakuta wazee walizaa mtoto moja, mtoto nae kazaa watoto wawili, watoto wakaenda kuishi nchi nyingine, hapo patamu.
     
  16. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,956
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mimi ushauri wako si ukubali kabisa, nizae watoto wengi halafu nishindwe kuwapeleka shule nzuri kwa sababu naogopa eti watoto wandugu watakuja hapana, hao ndugu zangu nitawasaidia nitakapokuwa na uwezo tu, kama sina nitawaeleza ukweli,passenger take care of your luggage bwana. Halafu hebu jiulize umezaa watoto 5 halafu kuna ndugu yako kafariki na imebidi wewe ndio ukae na watoto wake 2 si utakuwa nao 7, lakini mimi mwenye 2, nitakuwa nao 4 sasa mwenye afadhali hapo.. I say :nono::nono::nono:
     
  17. G

    GoodmorningTz Member

    #17
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Hahahhhhhh, pole zako kama excuse yako ndiyo hiyo. Kusaidia sii lazima ni hiari na willingness ya ya mtu, na kama upo willing kusaidia unaweza kuwasaidia wakiwa huko kwao sii lazima uwabebe uwaweke kwako, na sanasana ukiwabeba na kuwaweka kwako usilaumu watakapo kushukuru kwa majungu yao.
    Kuzaa watoto wengi ili kukwepa bugudha za watoto wa ndugu ni sawa na kuendeshewa life style yako na watu wengine, hapo ni sawa na wanakudrive. Panga life style yako kwanza, ya ndugu yafuate baadaye, usiishi kwa kupelekeshwa.
     
  18. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #18
    Feb 10, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Tatizo unakuta wewe umezaa wawili, alaf ndugu anazaa 9, alaf umlelee. Alaf kusema unazaa kutokana na uwezo, mara nyingi watu wanaanza kuzaa wakiwa na uwezo mdogo. sasa ukiangalia uwezo wako wa leo, unajuaje ya kesho? alaf wengi wanazaa wachache alaf wanaishia kuwa wavuta bangi, na malay.a. kwa hiyo sio guarantee kuwa ukizaa wachache.
     
  19. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    ........Kuzaa watoto wengi dunia ya leo, maisha yapo juu sana kwa sasa. Siku hizi mtoto unamvalisha disposable diapers, kuna day care bei kama nini......mtoto huyo huyo bado kumuwekea akiba aje kusoma shule bora na chuo bora. Kuna mambo mengi ya kumuhudumia mtoto ili aje kuwa na future bora, nikiorodhesha hapa nitajaza page nyingi.

    Nadhani mwenyewe unaona huko vyuoni wanafunzi wanavyopata taabu kila siku maandamano kudai kuongezewa posho. Lakini kila mzazi angezaa watoto wachache na kuweka akiba ya kuja kusoma mtoto hizi tabu zote zisingetokea.

    Hao ndugu nao labda kama wana shida, ila siku hizi bana kila mtu na mzigo wake. .....hata ndugu nao wanatakiwa kuzaa kwa mpango ili hata kama haupo duniani usiwaachie wenzako mzigo mkubwa wa kulea.
     
  20. MKURABITA

    MKURABITA JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tuwashauri hata hao ndugu zetu wajifunze kuzaa watoto wachache.
     
Loading...