Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

condom.......kwa kiswahili.....

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by The Boss, Mar 18, 2012.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Nimeona nije niilete hapa...
    zamani niliwahi kuambiwa Condoms kwa kiswahili zinaitwa KIFUDUSI au VIFUDUSI..Kwa wingi...

    lakini sijasikia saana haya maneno yakivuma....
    sasa naona ni wakati muafaka yakatumika na kama kuna mtu anajua zaidi ya haya
    aweke hapa wengine wajifunze
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Mar 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,804
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    Naomba kifudusi cha salama....dah imetulia aisee! Kiswahili kizuri sana
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Mar 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    neno condom ni kama matusi hadharani
    bora tutumie kiswahili chetu tu
     
  4. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #4
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wale wazee wakiswahili wao ndio wanaoharibu kiswahili
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Mar 18, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    livipi labda?
     
  6. paty

    paty JF-Expert Member

    #6
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kifudusi ???? duh . kama mzizi vile , muuzaji nipe kifudusi cha ruff ryder.
    it sound weird
     
  7. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,105
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    nashukuru kwa tafsiri. Mi zamani nilikuwa ninaita GAMBA. Nisaidie gamba la salama
     
  8. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    What is the etymology of neno "kifudusi"
     
  9. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kufududua kwa kifudusi. Kiswahili kinazidi kuwa kigumu!
     
  10. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #10
    Mar 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Congrats wewe uliyegundua JF. Manake dah.
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Sasa The Boss, unataka kuanza kufanya u-kharamu pwani? Watakukimbiza na bakora wazee wa kule,ooho! Na vifudusi haviuzwi hadharani!
     
  12. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #12
    Mar 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,804
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    Wala sifahamu lilipatikana vp..labda umuulize The Boss mm ndio nimesikia kwake leo kwa mara ya kwanza!
     
  13. Allah's Slave

    Allah's Slave JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 564
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    inaitwa mpira wa kiume. Dukani wateja wanaiita soksi ya mguu wa kati.
     
  14. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hahahahaha, hapo The Boss anaweza kumwambia mwenzie na dada akabaki Kumshangaa tu (like: WTF is he talking about???)
     
  15. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Condom kwa kiswahili yaitwa SHAKOSHI!
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Duh. . . . .
    Eti, baby umekuja na kifudusi? Mwishowe wataita kifusi bure :lol:
     
  17. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    RR umeona eeeh?
     
  18. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sijui yuko wapi. Nadhani yuko eneo wasipo ongea kizungu, na maybe huko alipo 'condom' ni matusi. so anataka kujifunza misamiati mipya. lolest
     
  19. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,776
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Nimesikia jamaa anaagiza dukani nipe kifanyio lafu laida.
     
  20. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #20
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wanaharibu maana wanakaa kama kamati na kutafuta neno la kiswahili badala ya kuacha lugha ijipanue yenyewe-mbona tunatumia maneno ya kiarab,kireno n.k
    so naon kwa maneno kama kondom,password yaachwe yabakie kama yalivyo-ijulikane ni neno la kigeni tumeazima-kuliko kukaa na kutafuta maneno wanayojua wao wenyewe na kufanya hata sisi waswahili tushindwe kuyafahamu
     
Loading...