Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

COMPUTER yangu haisomi CD zote msaada tafadhari

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Duble Chris, Jun 3, 2012.

  1. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    naombeni msaada kwa hili tatizo namna ya kulitatua, hili tatizo limejitokeza ghafra, haitambui aina yoyote ya CD
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Inatokana na mojawapo ya sababu tatu zifuatazo:

    (a) Drivers za hiyo optical drive ni mbovu.
    (b) Optical drive ni mbovu au Lens inahitaji kusafishwa
    (c) ROM BIOS setting imebadirika kwa bahati mbaya na kurekodi kuwa hakuna optical drive.
     
  3. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    badilisha cd room nyingine
     
  4. Mr Kicheko

    Mr Kicheko JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Huo mlango ushadead so weka mlango mwingine
     
  5. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ni kweli mkuu hasa hapo (c) maana mara ya mwisho ilikuwa inanipa option ya kujiresta kisha ikafutika gafra. Naomba ushauri zaidi nifanyeje ili kurectify hili tatizo.
     
  6. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #6
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kila computer ina njia yake ya kuse up ROM BIOS, kwa hiyo hakuna jibu moja. Mimi ninapotokewa na tatizo la namna hiyo huwa ninjaribu njia zote ninazofahamu hadi ninapofanikiwa.

    Start computer yako, wakati kabla haijafungulia MS Windows, bonyeza bonyeza keys zifuatazo, mojawapo itakufungulia hiyo setup window: F8, F9. F10, F11, DEL, INS, SPC. Inabidi hiyo window hiyo BIOS ifunguke kabla MS-Windows haijaload kwenye system, iwapo MS Windows itafunguka mapema basi inabidi uanze tena.

    Good Luck
     
Loading...